DSTT / DSTTi FW Wood 1.25

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Các game mới được post trong box Rom Info của forum mình phần lớn đều có kèm theo những bản game đã patch sẵn rồi, chỉ cần tải về mà chơi thôi, còn patch thì mỗi bản patch nó đều có hướng dẫn kèm theo đó, bạn đọc cái đó rồi làm theo chứ tải về bỏ vào máy không làm được gì đâu, phải gắn cái bản patch đó vào game .nds của mình cơ ^^

gameboy89

V.I.P Member
Mua FC M3 Sakura sẽ đc tặng cái đó đi kèm, nếu định mua phải soi kỹ pack đó có hok nhá :)), trước con e họ mih cũng có của M3, mượn gắn vô slot 2 vẫn rung đều nhưng chơi tầm 2-3 lần là chán ngay :)).......thà tháo ra cho lành =))

- Vì Cầm DS khi chơi mấy game có ứng dụng rung, nó rất ư là giả tạo :)), hok thật tý nào =), cái đó có lẽ là do thiết kế của DS nên hok đem lại cảm giác thật như tay cầm Ps2 đc :P

Top chắc là do ở slot 1, phía trên so với slot 2 nên kêu là top.
Còn Toy chắc là giao diện dễ dùng, mở lên là chọn game chơi thôi, không cầu kì thêm nữa nên mới là toy (đồ chơi trẻ em).
Nói chung ý nghĩa DSTT có thể là FC slot 1 dễ dùng, thân thiện, trẻ em cũng xài được (nhiều game DS rate 3+ mà)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
top còn có nghĩa là tốt nhất nữa, nói chung cái tên chỉ để quảng cáo thôi, còn ai muốn nghĩ thế nào về cái tên thì nghĩ :D

NintendoDS

Nấm nhỏ
Thấy Acekard2i là cool nhất , giao diện dễ dùng , game nào mới ra 90% là chơi được liền , Patch game luôn luôn ra Acekard chơi được đầu tiên và thích nhất là : Không có acekard2i fake ( trích lời bác dark_pearl ) :D

DSTT còn giải pháp nào để chơi game DS ko???

Dạo này DSTT gần như ko chơi được các game mới. Cả fw clone hay chính hãng đều ko ra. Các bro có giải pháp nào để chơi được ko. :( chỉ em với ạ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
có con DS và cái DSTT... cắm thẻ nhớ 2gb vào thì mở lên nó kok nhận .... hiện mặt méo vào chữ Menu?? ... làm thế nào để chơi đc game h các bro
- Tải cái này về DSTT_v1.17a12unofficial_English.rar
Giải nén ra chép hết các thứ bên trong thư mục English bỏ vào thẻ nhớ 2GB
- Tải tiếp cái này http://filetrip.net/file.php?id=22603
Giải nén ra lấy 3 cái file là extinfo.dat, infolib.dat, savlib.dat bỏ vào thư mục TTMenu, chép đè lên mấy cái file trong đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN