DSTT / DSTTi FW Wood 1.25

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi mình chạy moonshell trên TTDS lúc nhân Reset thì nó chỉ hiện ra màn hình xanh có vài dòng thì đơ, ai biết khắc phục ko

Xin thông báo với các bạn xài DSTT lưu ý:

-1 số game mới ra cần update driver mới nhất để chạy được, nếu không sẽ bị lỗi load rom. Lên trang chủ của DSTT tải về. (Cái này cũng giống thằng PSP thôi, filmware 3.70 đâu chơi được mấy trò mới.)

-Không cài quá nhiều, nếu quá sẽ nặng máy, load game bị treo.

thiết kế skin cho TTDS

Bạn có đang xài TTDS giống mình ko?Mình muốn thiết kế skin cho TTDS nhưng sao bỏ vào thẻ nó chạy ra màn hình đen thui ???#-o

backtaro

Nấm nhỏ
Xin thông báo với các bạn xài DSTT lưu ý:

-1 số game mới ra cần update driver mới nhất để chạy được, nếu không sẽ bị lỗi load rom. Lên trang chủ của DSTT tải về. (Cái này cũng giống thằng PSP thôi, filmware 3.70 đâu chơi được mấy trò mới.)

-Không cài quá nhiều, nếu quá sẽ nặng máy, load game bị treo.
Nên để dung lượng trống >= 250 mb để đảm bảo máy chạy ổn định:D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ai bít và xài DSTT chỉ mình sự cố này với!

Lúc mình cóp game Mega Man SF 2 hoặc Wall-E hoặc Under the Knife 2,bị một cái bảng ghi là:
[Rom loading failed]​
load rom errcode=7

Please reset your system​
Ai bít cách khắc phục lỗi này với,mình cop một số trò mới bị,hôm qua cóp Bleach vẫn bình thường :((.

keen9000

Nấm nhỏ
hồi trước bị 1 lần cái summon night nhưng ko hỉu sao đem ra hàng nó cóp lại cho cái rom khác thì hết bịnh :em33:

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Vụ này đa số do firmware chưa support mấy game đó, giống R4 phải 1.18 mới chơi được Trauma 2.

Lên trang chủ của DSTT xem thử cái mới nhất có support ko, down về chép vô lại thử xem

http://www.ndstt.com/english/index_en.htm
Thank fly_us.Very very thank.Tức là những trò mới,cần phải update firmware thường xuyên ha :D.fly bôi đen đoạn sau :Thực là sorry mình đã từng ...với bạn lúc ở 2pic PW :((

Mà sao lúc vào game Wall-E,chọn New Game thì lại ra màn hình tối đen ta ?

keen9000

Nấm nhỏ
Bạn có đang xài TTDS giống mình ko?Mình muốn thiết kế skin cho TTDS nhưng sao bỏ vào thẻ nó chạy ra màn hình đen thui ???#-o
bạn có thể dùng TTmenuSkinCustomizer để chỉnh hoặc đơn giản là thay 2 file bgDown.bmp và bgUp.bmp = 2 file ảnh .bmp khác , theo như lời bạn nói có lẽ bạn đang làm theo cách này, chú ý̀ skin mặc định có kích thước là 256x192 do đó khi chèn hình bạn phải chọn loại 256x192 thì máy mới "bật" lên đc -o< , có thể dùng picsizer để chỉnh kích thước ảnh , chú ý những pic có nguyên bản hình chữ nhật vd 512x288 khi kéo về 256x192 sẽ bị nhòe , bật máy lên nhìn kinh lém :beta[1]:

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN