DSTT / DSTTi FW Wood 1.25

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nghe không hiểu nhưng phải copy tất cả các file down về vào thẻ đúng không,làm tất rùi nhưng vẫn...
Vào đây

http://www.ndstt.com/english/download_en.htm

Chọn bản filmware mới nhất TTMenu OS v1.13, 2008-07-01. Giải nén file eng.rar, chép thư mục TTMENU và file TTMENU.DAT vào thẻ ---> Xong.

*Tới đây nếu vẫn bị thì format lại thẻ nhớ, sau đó copy lại là hết. :myemo0124:

các bác ơi cho em hỏi tí
em định mua cái TTDS nhưng hok bit nó hỗ trợ thẻ nhớ gì?
có phải Micro SD hok như cái R4 hok
sao đứa bán hàng có đứa nó bảo là dùng thẻ Micro SD có đứa lại bảo dùng thẻ khác
mong các bác chỉ dẫn

nếu ROM của mình đã có cheat và mình muốn thêm cheat cho ROM đó thì mình có làm được không , ai biết chỉ mình với , mình chơi bằng DSTT

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
nếu ROM của mình đã có cheat và mình muốn thêm cheat cho ROM đó thì mình có làm được không , ai biết chỉ mình với , mình chơi bằng DSTT
Bạn chắc bít tiếng Anh nhỉ :D.
http://www.r4ds.cn/download/Cheat_code_editor.html đó là faq đó.
http://www.r4ds.com/soft/other/Cheat-code-editor-v1.01.rar là link down,theo Kawaii thì nó xài R4 Cheat editor.Tui chưa thử nhưng đọc sơ qua thì nó edit cái urscheat.dat thì phải.
Cho hỏi cái game Wall-E anh em chơi là ấn New Game cái vô lun game hay là chờ màn hình đen một lúc.Nếu có cái màn hình đen là TTDS của tui làm sao,tui mới up cái firmware rùi :|.

troy28790

Banned
xài cheat thì có thể update được nhưng fải cần các mã code,tìm ở trang codejuke gì gì đó wên tên rùi,thử search = gôgle nó sẽ cho ra cả lô

Mình đang sài loại này ! Thẻ Micro SD nào dùng cũng OK ! Một vài game ko tương thích thì chỉ việc tải filmware mới về chép vào chạy là xong ! Skin thì đầy ! mình test thử khoảng vài trăm game , kết quả : rất tốt ! Giá ở TP.HCM thì khoảng từ 450k đến 600k ! Thử thì biết !

để thẻ dung lượng trống chừng 20MB là OK !

dùng DSorganize 3.5 trên TTDS khi vào mục Browser của nó để mở file game nds thì nó báo là:"there is no built in bootloader for your card.Please configure the bootloader in the configuration screen."Vậy là sao?Ai biết xin chỉ dùm,thông cảm,mới mua thằng TTDS
thử bản filmware1.15 đi , thẻ minh chạy DSO 3.5 ok mà !

có ai bít cách làm cho TTDS nghe nhac dc thì chỉ mình nha.mình đã bỏ mốnhell vào cái thẻ nhớ rùi mà ko thấy chương trình mốnhell ai bit chỉ mình với
tải chương trình giả lập Ipod về , chép nhạc vào 1 cái Folder rồi bỏ vào TTDS là nghe thôi !

Nên để trên 200mb chứ, mày tôi để dưới 200mb toàn bị treo kô vào game có save file đc:(
thế thì cài filmware mới là dc à ! Hoặc cái thẻ bạn bị gì rồi , mình chừa có lại có 5MB mà chơi các game nặng 128MB vẫn Ok mà ! :em36:

cho hỏi cái,tui sài TTDS,hôm qua xóa game chép game khác vào ko nhớ là lỡ xóa nhầm cái dzi2:em04:,mà bật máy lên thì thấy TTDS-loading,còn lại ko thấy icon game:myemo0104:,chỉ dùm cách khắc phục,tks
cài filmware khác ( xóa hết cái cũ , chừa game lại )

backtaro

Nấm nhỏ
Thẻ nhớ bt, hàng tốt, format lại rồi vẫn bị, toàn phải dự phòng cả đống dung lượng. Luôn update firmware mới nhất :-s

Thẻ nhớ bt, hàng tốt, format lại rồi vẫn bị, toàn phải dự phòng cả đống dung lượng. Luôn update firmware mới nhất :-s
thế thì xem lại cái card đi hoặc do máy =(( ! Chúc bạn may mắn . À , chắc có lẽ là do thẻ nhớ của bạn ko tương thích với cái DSTT ( một số bị như vậy ) !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN