Etrian Odyssey

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
chà ko hỉu lém mấy cái ký hiệu lúc đi bản đồ áh?? ai giải thik giùm!! còn nữa nâng skill sao?? ai trùm game online chỉ hộ cái!!

Trò này mới vào phải tạo 1 guild sau đó add vào đó nhân vật,tạo bao nhiêu thì tùy ý nhưng chỉ có 5 người đc đi theo.Khi vào rừng chúng ta sẽ ko có bản đồ sẵn mà phải tự vẽ ra bản đồ^_^các icon là để chúng ta đánh dấu chổ nào sẽ có event,có item,có lính khỏe(trong này phân ra 2 loại 1 loại đụng độ ngẫu nhiên,1 loại thì xuất hiện trên bản đồ).
Khi die phải về làng hồi sinh và số tiền hồi sinh ứng với từng lv.Càng cao càng đắt.
Nhà nghĩ cho mướn theo thời gian^_^(ngày và đêm có lẽ sau này sẽ có quest ảnh hưởng việc này)
Shop phục vụ theo phong cách khách hàng thân quen,càng bán cho chúng nhiều.......rác chúng sẽ bán cho ta nhiều thứ mới.
Hệ thống quest mất dạy vì nói ko rõ ràng,muốn rõ thì phải chạy đi kiếm thằng nhờ vả hỏi rõ(ví dụ như quest kiếm búa nó chỉ kêu đi kiếm vật liệu làm búa nhưng ko có thông tin gì,muốn biết kiếm cái quỷ gì thì phải đi hỏi con bé thợ rèn)
Học skill theo phương cách yếu học trc mạnh học sau,tức là muốn học skill mạnh phải học skill yếu mà skill point thì 1lv 1sp nên khóc thét
Class có 2 class ẩn.
Lưu ý 1 điểm mới vô nên cho các nhân vật của mình 3 em học mỗi đứa 1 skill take,chop,....gì đó quên rồi để mà vào rừng phá hoại=))

game này nhiều class nhân vật wá, chẳng bik chọn ai mạnh đây với lại cả bik có skill làm sao ai pro chỉ dùm cái

Kawaii

Super Princess Peach
chẳng post hình lên cẳng biết game gì nửa.
chứ nói gì mình biết đường mà thảo luận.
kawaii >,<

Mỗi class nó có chú thích hết đấy chứ,cứ tạo mỗi class 1 con rồi vào xem skill của nó thấy con nào cùi thì đá đít nó đi.
Tui thì chơi 3 thằng trâu bò để làm tanker hàng đầu,hàng 2 cho 1 đưa bơm máu và 1 đứa đánh phép

làm nhiệm vụ đầu tiên đi trong rừng hồi chóng hết cả mặt, chả bik đâu mà lần với lại vừa đi vừa vẽ map mệt thật

Game này làm anh nhớ lại thời chơi digital devil story(shin megami tensei) cũng do ATLUS làm,game play phải nói là tuyệt(nhưng sẽ mau chán với những ai không quen dạng này),ở đây anh chọn 5 nhân vật sau đây:
1 nhân vật đầu tiên là sword man
2 nhân vật thứ 3 đây là hunter(bow man)
3 nhân vật thứ 5 dark hunter
mấy nhân vật này xếp ở hàng đầu(front)
4 nhân vật healer(medic)
5 nhân vật pháp sư(alchemic)
hai nhân vật này xếp hàng sau(back row)
đang chơi tới lv 8,phê quá,giết được 4 con quái thú(3 hươu,2 bò tót)đây là quest,xuống được tầng hầm thứ 3 nhưng bó tay,con boss bọ ngựa ở đây mạnh kinh dị,mỗi nhát chém là 1 em die chưa biết cách qua được,chắc phải luyện tới cấp 10 thử lại xem sao

He he he để tớ mách cho,con bọ ngựa sợ lửa và đánh vật lý vào nó như gãi ngứa:D hiểu rùi chứ:D
Hàng đầu tớ khác cậu ko lấy hunter vì bowman thường là nhân vật đánh ở hàng 2,tớ thay bằng protecter.
Đánh ở tầng 3 sẽ có 2 con bọ ngựa,bẻ càng nó bán đc 900:D,xuống tầng dưới còn khủng hoảng hơn nữa có 1 lối mòn đi vào mở thùng đc canh bởi 2 em bọ ngựa,đánh chậm thì 2 em nó oánh hội đồi mình

Anh xuống tới tầng 5 làm quest đánh trùm sói luôn rồi em giai ơi,nhưng chịu không nổi,mấy con bọ ngựa đó cho dù em đánh kiểu gì cũng phải trên cấp 15 mới đánh được,quan trọng có đủ speed để ra tay trước nó,dùng dark hunter có nhiều chiêu tuyệt lắm(steal health,confusion....)dùng bow cũng có lợi với passive preemtry(ko nhớ rõ)gài bẫy đối thủ để mình ra tay trước một lượt đánh,cứ xem lại đi con bow man khả năng phòng thủ cũng ngang ngửa dark hunter đó,để 3 con đó ở đầu là hợp lý nhất

Ngại quá em xuống tầng 6 cắt cổ mấy con hổ có vuốt luôn rồi=)),con cọp béo ở tầng 5 em ko đánh vội nhở nhơ với nó để nó rủ đàn em tới mang exp cho em=)).Em chả quan tâm ai đánh trc vì chơi chiến thuật phòng thủ,nó tát em 1 cái em nướng nó 1 cái=)) hàng trước thì cứ gồng mình mà đỡ cho phẻ,cure all có 6tp,regen có 3tp tiếc làm gì=)),có boost thì đánh,hết boost ngồi chờ tăng rồi bem tiếp:D,giờ chém 1 nhát đc 60hp^_^ nướng 1 phát bèo nhất cũng 80 em nào xui kháng hỏa hay lôi thì cứ 200 1hit tính tới=))
Ờ ờ mà ở tầng 4 có cái phòng có 2 em bọ ngựa anh đánh hay né;)) nghi anh né quá
Sao mình chảnh quá ta;))
Uhm anh thử cái skill đập khiên của thằng protecter chưa phê lắm,với lại khả năng def cho cả nhóm của nó phải nói là tuyệt vời:D

kakkaka,đúng là anh né nó thật,chả biết em cấp bao nhiêu mà đánh nhởn nhơ với tụi nó,anh đây chỉ cấp 14,hơi mệt với nó,lâu lâu xui bi đánh chạy tóe khói,mò lại lên trên công nhận phê quá,không thích phòng thủ mấy nên chưa chơi con protecter chắc test thử nó vậy

Xuống tới tầng 6 rùi lv.......20,lúc đánh 2 con bọ ngựa hình như lv16:P,em cứ chơi cái trò guard lại rồi nướng thôi à,chủ yếu là đánh lần đầu phải xem nó sợ cái gì rồi gặp lần sau cứ nhè thứ nó sợ mà phang=)).
Bọ ngựa mà anh sợ thì xuống tầng 6 gặp mấy con cọp lang thang(att +130,def+70) anh chết chắc,nó tán 1 phát trên 100,nhưng protecter chỉ có 35=))
Đang lần mò ở tầng 6 phê quá,có lũ mất dạy máu nhiều đánh mạnh lài còn oánh poison tập thể,sleep tập thể hãi quá>.< cứ phực 1 cái 39hp,phực 1 cái 50 hp làm tới>.<,phải cầm kiếm chơi slash all chịu mới nổi

Chán thía game hay mà hem a chơiT__T

nghe nói hem hỉu gì hết chơn ^:)^
em này thiếu nhi làm sao hiểu game người lớn ,:D ,anh đánh được cặp bọ ngựa với lv 15 rồi,phê thật,đang mò xuống chơi con ferrir,nhưng đang kèm một con dancer,sau này chắc nó sủ dụng nhiều(cần add element spell vào vũ khí đánh phê lắm)

Éc,cố tình chơi em à,em đánh 16 anh chơi đánh 15>.< hú hú hú,ép lv đi để rồi xuống dưới nộp mạng.Em lếch xuống tầng 9 rùi:)) phê ác,đi ngang tầng 8 bị con rồng....à ko dơi mới đúng dí chạy như vịt,nó sợ sét mà quất nó 1 phát 20hp,bị cạp 1 cái toi 300hp dù đã def=)),sau này sẻ quay về thăm nó sau:)).Đang làm cái quest trời đánh tồn tại 5 ngày ở tầng 8:D
Anh xài dancer thì chuẩn bị tư tưởng để đánh với con chim cổ dài ở tầng 6 nhá;)) mỗi hit 100hp tập thể ở lv20;)) đánh liên tục chiêu đó;))
Game này rất hay,có điều chơi mới vào sẽ hơi oải,nhưng về sau buông ko ra đc.

hehehehe,đánh xong nó anh xuống thịt luôn con ferrir với lv 15 luôn,đánh luôn con cọp rồi,công nhận con cọp đánh mạnh ác,xử luôn con gà Moe gần chỗ con cọp,lên được lv 17 anh đang xuong tầng 6,gặp con assasin đánh ghê thật,tạm thời vần quanh quẩn ở tầng 6,con land master của anh att 68,protecter att 61,bow 53,3 con này đánh chủ lực,con wizzard đánh lửa,em medic thi` heal tap thể,ngon nhất là land master chém tập thể đánh nhanh lắm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN