[Event] Doraemon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhớ mỗi con khủng long(cái tập mà Doraemon cho Nobita mượn cái từ điền thả ra sinh vật có trong ấy đó,Suneo lấy con khủng long về nuôi.
Đố nèk:
Trong Doremon thêm,Dorekofu có điểm gì đặc biệt????(dễ)

Các bác cho em tham gia với :bleh[1]:
Ngoài mèo ra, hình như suneo còn nuôi cá đúng không nhỉ. Có một chap cu cậu khoe nuôi cá kiểng, còn một chap khác còn khoe một bầy cá khác rất khôn, vỗ tay là nhảy lên đòi ăn. Đúng không nhỉ :P

1.ĐRM hay Jaian nặng hơn?
2.Mẹ Nobita tên thật là gì(lúc chưa cưới ý)?
3.Những nhân vật nào đã Cameo trong truyện Siêu nhân mami?

1.ĐRM hay Jaian nặng hơn?
2.Mẹ Nobita tên thật là gì(lúc chưa cưới ý)?
3.Những nhân vật nào đã Cameo trong truyện Siêu nhân mami?
1. :| chắc là Jaian nhở, Doraemon làm sao mừ hơn được.
2. Tamako thì phải, họ là gì nhỉ???
3. hok hiểu câu hỏi :-/ có nghĩa là nhân vật tương đồng hay seo (thông cảm, ngu từ nhỏ :D)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
phải nói rõ hơn là nặng cái gì, nếu nói về cân nặng thì doraemon nặng hơn, còn về độ nặng của giọng hát thì jaian có vẻ đô hơn :))

SkydragonZX

Nấm nhỏ
cân nặng bạn à,mình đọc ở đâu đó thì drm nặng hơn,mấy trăm kg lận
câu hỏi phụ: 00 gundam và A gundam vs drm ( nếu drm có thể chiến đấu ,chứ ko phải là household robot) thì ai thắng

Chả hiểu câu hỏi lớm :| nhưng mừ thấy hình như hơi lạc đề. Với lại câu hỏi này thì căn cứ zô đâu mà pik là đáp án đúg hay sai :-/ Bác nào tiếp câu khác hóc hóc đi ^^

Gấu Ú

Doraemon Master
Câu hỏi của bạn ấy là kiểu tưởng tượng ấy mà, Doraemon vs Gundam, ai thắng chứ gì, dĩ nhiên là Doraemon, không có nói thêm về trang bị hay khả năng đặc biệt thì cứ thích ai thì adua thôi :))
Tiếp nhé:

1) Trong một tập truyện ngắn, có một nhân vật đã làm Nobita tự thay đổi chính mình, bién cậu từ một người hậu đậu trở thành chăm chỉ, nhanh nhẹn, biết nỗ lực hơn.Đó là ai ?
2) Nobita đã từng có bao nhiêu người anh, em trai hay gái ?
3) Jaian được lên TV trong chương trinh.....ca nhạc trực tiếp ? Đó là khi nào vậy nhỉ ?

SkydragonZX

Nấm nhỏ
1/ bí rồi
2/ từng có 1 đứa em trai,chính là nobita còn nhỏ
3/đó là khi drm giúp jaien lên truyền hình vào buổi đêm,sau đó thầy giáo mất ngủ luôn
:myemo0122:

1/ Nobita tương lai phải không nhỉ? Em nhớ có đến 2 chap nói về nobita tương lai về làm gia sư, trong đó có chap đánh đập dữ dội ;))
2/ như bạn SkydragonZX đã nói
3/ như bạn SkydragonZX đã nói, mừ theo em nhớ thì thầy giáo không phải mất ngủ mà là ngất xỉu hay thủng màng nhĩ gì đó thì phải =))

Gấu Ú

Doraemon Master
Câu đố này nữa nè: Suneo từng làm bố khí nào?
Nếu tớ không nhầm thì trong Du hành đến vương quốc loài chim phải không nào?

1) Trong một tập truyện ngắn, có một nhân vật đã làm Nobita tự thay đổi chính mình, bién cậu từ một người hậu đậu trở thành chăm chỉ, nhanh nhẹn, biết nỗ lực hơn.Đó là ai ?
2) Nobita đã từng có bao nhiêu người anh, em trai hay gái ?
3) Jaian được lên TV trong chương trinh.....ca nhạc trực tiếp ? Đó là khi nào vậy nhỉ ?
1) Dorami, trong chap "Nỗi buồn của Doraemon" tập 24, Dorami đã dùng bảo bối để khiến Nobita trở nên nhanh nhẹn và nỗ lực học tập hơn.
2) 1 em trai và 1 em gái-Nobita thưở bé và Nàng tiên ống tre
3) 2 lần- 1 lần trong Kẹo đổi giọng và 1 lần trong Jaian lên TV.

bác ú đâu mod doraemon mà ko có quiz à
bạn nào cho quiz đi:Piano:
Ok thôi!
Câu hỏi kỳ này:

1) Vũ khí thứ 5 nhóm Doraemon sử dung để chống lại bọn xấu xuất hiện trong Pho tượng thần khổng lồ là gì ?
2) Jaiko đã rất thành công với một tác phẩm, tác phẩm đó nội dung là gì ?
3) Đã có bao nhiêu con ma tới thăm Shizuka ?

1)DRM: Súng hơi Nobita:Găng tay gì gì đó Shizuka: chả nhớ : Jaian:như trên Suneo:cũng rứa
2)Cái tập nào mà Jaian cho thằng người yêu của Jaiko đọc Cuốn truyện,cái nó thấy hay quá
3)Đếch nhớ

Đố tiếp:
1)tại sao Nobita đã biết là Doraemon rất "kì diệu" rồi mà khi doraemon cho ra bảo bối mới Nobita thường hay tỏ vẻ ngạc nhiên?
2)Jaian lấy ai khi lớn lên?
3)Doraemon lấy ai?:)))
4)Tập nào trong doraemon mà Nobita giới thiệu doraemon cho bố mẹ và bố mẹ ngất xỉu?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN