Fighting Fantasy The Warlock of Firetop Mountain

Cửa hàng game Nintendo nShop

Rom Info:
* Full Name: 4484 - Fighting Fantasy The Warlock of Firetop Mountain (U)(VENOM).rar
* Filesize: 27.5 MB
* Region:

Gameplay:
Fighting Fantasy có 3 lớp nhân vật chính: pháp sĩ, sát thủ và chiến binh. Tuy nhiên, thay vì buộc người chơi lựa chọn một trong 3 lớp nhân vật ngay từ đầu game như các tựa game RPG truyền thống khác, FF cho phép người chơi xây dựng một nhân vật của riêng mình và tự lựa chọn nâng cấp các kỹ năng riêng biệt. Do đó, game thủ hoàn toàn có thể tạo ra cho mình một nhân vật không đụng hàng kết hợp những đặc điểm của 3 lớp nhân vật trên

Trong Fighting Fantasy, bạn sẽ vào vai một người thích phiêu lưu mạo hiểm luôn mang trong mình tham vọng đổi đời với danh vọng và của cải. Trong hầu hết thời gian của game, người chơi sẽ lùng sục các hang động nằm trên ngọn núi Firetop Mountain, giúp đỡ những người gặp hoạn nạn và chiến đấu với rất nhiều loài quái vật trong hành trình của mình.

Game có một hệ thống kỹ năng rất phong phú, tuy nhiên, bạn chỉ được chọn 7 trong số đó để trang bị cho nhân vật của mình. Để thuận tiện cho thao tác, người chơi có thể tạo các shortcut trên màn hình cảm ứng để sử dụng nhanh trong các trận chiến.

Người chơi sử dụng D-pad để điều khiển nhân vật của mình và dùng bút stylus hoặc 4 nút bấm chính để quan sát xung quanh. Với bản chất của một tựa game thể loại RPG hành động góc nhìn thứ nhất, trong Fighting Fantasy, người chơi chỉ thấy tay cầm vũ khí hoặc tay làm phép thuật của nhân vật của mình. Để tấn công đối phương, người chơi có thể sử dụng nút cò trái hoặc bút stylus.

Hệ thống vật dụng, bản đồ và ô phép thuật được xếp ở màn hình dưới. Với giao diện kéo thả đơn giản, người dùng có thể sử dụng vật dụng và trang bị đồ đạc cho nhân vật của mình một cách nhanh chóng. Qua thử nghiệm, nền đồ họa của Fighting Fantasy tỏ ra không hề thua kém so với bất kỳ một tựa game nào trên nền DS với tốc độ khung hình luôn giữ ở mức ổn định (60 khung hình/giây).

LinkDownload:
MediaFire

hieu

Nấm nhỏ
Nhìn có vẻ cách chơi giống Rune ! không biết có nhức đầu không nhỉ == ! nhìn cái này nhớ lại cái cảm giác khi chơi Rune....

:em27::em27::em27::em25::em25::em25::em14::em14::em14::em13::em13::em44::em44::em43::em43::em09::em30:ôi...căm thù ông marioLuigi....tui vốn sợ ma....chắc tối nay khỏi ngũ quá...hom nay ở nhà 1 mình nửa chứ...

:em27::em27::em27::em25::em25::em25::em14::em14::em14::em13::em13::em44::em44::em43::em43::em09::em30:ôi...căm thù ông marioLuigi....tui vốn sợ ma....chắc tối nay khỏi ngũ quá...hom nay ở nhà 1 mình nửa chứ...
???

Bác này chắc chưa chơi the ward trên DS nhỉ ?

???

Bác này chắc chưa chơi the ward trên DS nhỉ ?
:em21::em21: nói gì đến chơi...xem trailer còn ko xem nửa là.....tui tuy là con trai và đả 18t hơn....nhưng lại rất rất rất sợ ma....ko hề đụng đến phim ảnh hay game có chứ nội dung làm mình sợ....:myemo0131::myemo0131::myemo0131:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN