Final Fantasy Crystal Chronicles - Chiếc nhẫn định mệnh

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
sorry, lộn khúc temple gần cuối.

Mà 4 cái cột tỏa hương là khúc nào chời?? ko nhớ nổi, tả thử trước đó 1 lát đã đi qua đâu rồi? qua 2 cái phòng hơi độc chưa?

Tất cả mọi thứ trong hướng dẫn đều đã làm xong ! Bây giờ để từ từ nói cái vị trí mà Boy đang vướng nhé !

Nhớ cái đoạn mà có tia Lazer xanh và đó loạn xà ngậu lên kg , mà phải đổi chốt xanh đỏ liên tục ý ? Đấy , đã qua đoạn đó rùi , xong rồi nhớ cái đoạn phải ném mấy cái cục đá (3 cục) đè lên 3 cái chốt dưới đất , sau đó dẫm kên cái chốt thứ để mở 1 cái cửa ở trên cao cao , sau đó nhảy lên cái cầu thang máy nó vừa hiện ra , đi lên trên trèo dây => vào cái cửa vừa mở đó => 1 căn phòng có 4 cái tỏa hương 4 màu , thường đc cái con hóa lu ra để luyện ! ở đó có 3 hướng đi 1 cái dẫn vào 1 căn phòng có điểm Save , 1 cái để quay ra và 1 cái để dẫn vào 1 căn phòng có ít quái , đánh hết lũ đó cũng chẳng thấy gì hiện ra , nếu đi thắng tiếp thì lại bị dẫn về cái phòng có 4 cái tỏa hương !

Đấy là đoạn mình đang bị cụt !
Đây mình đến đây nè qua cái phồng độc rùi,qua cả cài phong có mấy tia laze nữa, chỉ giùm mình với

fly_us

Nấm bình thường
Cái phòng đó là cái phòng ở trên cao, cửa vô ngay từ phòng laser phải ko?

Nếu phải là nó thì ko có làm gì hết, quay lại phòng laser, đi đến cuối phòng có cửa đi. Nhớ là trong phòng laser, ở đoạn giữa giữa bên trái, có 1 chỗ phải kéo bức tường ra, ko thì qua phòng tiếp theo bị bức tường đó chặn lại ko đi được nữa, quay quay lại kéo ra mất công.

Uh đúng rùi,Mình đã kéo cái bức tường màu nâu đó và đi đến cuối cái phòng có laze đánh xong 2 con tàng hình mở cửa bằng phép bước vào đánh một đống quái xong lấy đươc chìa khóa thì lại mở ra căn phòng để đi về phòng đầu ( mà cái phòng đánh nhiều quái vật này có cái nút nhưng nó đen mình đạp mà chẳng có gì xảy ra). Bây giờ phải làm sao ,bạn hướng dẫn cụ thể đoạn này đi ,mình cám ơn nhiều

fly_us

Nấm bình thường
đạp hay xài Yuri nhảy lên đâm cái đùng xuống? hình như phải nhảy lên đâm chứ đứng lên ko được thì phải.

Cụ thể thì ko nhớ nổi, chơi lâu quá rồi, hình như là bấm nút đó xong là nó mở ra 2 cái bia 1 lúc, xài Gnash nhảy lên bắn ĐỔ CÙNG LÚC 2 cái, nó mở ra mấy cây đèn cầy hay mở cửa gì đó. Nếu nó ra đèn cầy thì xài Al đốt nó lên, nó sẽ mở cửa để vô tiếp 1 phòng hơi độc nữa.

Mọi người ơi cứu em với , em chơi đoạn đầu nó còn đang hướng dẫn , lúc mình ở trong cái hang ý , vừa đến chỗ ấn nút cho hòn đá lăn xuống mở đường , qua cái hang cái nó Out ra Thank you for playing luôn , em dùng R4 1.18 , làm thế nào bây h, hu huhuhu

espeon

V.I.P Member
Ế, R4 1.18 vẫn còn bị gặp 2 chú Moogle xinh xắn đó sao? :))
Mình nhớ là fix lâu lắm rồi mà:-?

Đọc lại topic bạn sẽ thấy nhiều người bị lắm :D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cho hỏi cái khúc đuổi theo papa thì tới cái hang động có 2 cái nút (mấy hang động khác chỉ cần dặm lên là cửa mở) nhưng tới đây lại bí ở góc phòng nó có cái bình đỏ khi đập vào thì bị mất máu còn bên phải phòng có cánh cưa nhưng bị làn sương màu hồng chặn lài òy

bê cái bình(X, hay Y gì đó) vào 1 nút, cái kia thì mình đứng lên. Còn chỗ cái con rơi 2 viên ngọc băng thì cũng bê 1 viên vứt vào cái chậu, ok?

ủa cái chậu mình tưởng phải có chìa khóa mới vào được chứ , thật ra lấy viên ngọc vất vào cũng được àh
đươc ;) .Tro này mình chơi bằng giả lập nên hơi giật đã thế đến màn có dung nham + băng đá, khung cảnh thì tối tìm đường muốn phát điên luôn:bash[1]:. Cho mình hỏi tự tạo đồ kiểu gì vậy, mình có NV thứ 4 rồi:girlpower:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình cũng mới chơi nên chả biết gì hết đang cày mini ninja và cái summon twin-age (khá hay) quay trở lại vấn đề, mình qua cái khúc bạn nói rồi nhưng khi tới chỗ cái giếng(cũng là lúc đang đi tìm papa) thì mình rớt xuống cái hố, ở đó có cái hình dưới nền đất( cái hình đó là : cánh chim ) nhưng chả thấy có gì đặc biệt, qua khỏi khúc đó , thì lại bị kẹt cái khúc cánh cửa, công tắc lại nằm bên kia cánh cửa, chả biết làm sao để mở cửa( àh quên cánh cửa đóng lại bằng lớp sương mù ) giúp dùm cái , có đoạn youtube càng tốt :D

mình cũng mới chơi nên chả biết gì hết đang cày mini ninja và cái summon twin-age (khá hay) quay trở lại vấn đề, mình qua cái khúc bạn nói rồi nhưng khi tới chỗ cái giếng(cũng là lúc đang đi tìm papa) thì mình rớt xuống cái hố, ở đó có cái hình dưới nền đất( cái hình đó là : cánh chim ) nhưng chả thấy có gì đặc biệt, qua khỏi khúc đó , thì lại bị kẹt cái khúc cánh cửa, công tắc lại nằm bên kia cánh cửa, chả biết làm sao để mở cửa( àh quên cánh cửa đóng lại bằng lớp sương mù ) giúp dùm cái , có đoạn youtube càng tốt :D
nói chung đường đi rắc rối lắm, nhưng lần theo những đường mình chưa đi thì đằng nào cũng ra :D, còn cái "sương mù" là sét đó, bạn đánh 1 con quái hay cái hộp gì đó rồi vứt nó vào. Khi đén điểm save thì gần đáy co cái mái nhà thì phải :D, trèo lên là thấy chỗ cái bình để mở cửa nhưng để có key thì phải đi 1 khúc nữa(lấy đc key-ko phải hình chìa khóa đâu, thì đi típ tự khắc có 1 con đường quay trở điểm save)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
qua rồi nhưng tới cái khúc cứu được thằng cầm cung , xong sau đó đi kiếm mấy cái con mắt bắn để nó ra 4 cái bạt trên tấm gỗ , mình kiếm được 3 cái đẻ bung dù rồi nhưng còn 1 cái kiếm hoài không ra :((

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn đi vòng qua map bên phải, đi hết lên phía trên rồi rẽ phải, sau đó đi xuống là sẽ thấy tấm bia còn lại :D

bạn cũng có thể thử đứng từ miếng gỗ bên phải bắn qua, mình từng thử cách này nhưng chưa thành công :">

qua rồi nhưng tới cái khúc cứu được thằng cầm cung , xong sau đó đi kiếm mấy cái con mắt bắn để nó ra 4 cái bạt trên tấm gỗ , mình kiếm được 3 cái đẻ bung dù rồi nhưng còn 1 cái kiếm hoài không ra :((
bạn có nhớ cái cáp treo ko :) (cái cáp treo đẻ mình lep lên ý). Khi leo lên caps treo đó thì có 2 đường, đường 1 thì chăc bạn đi rồi ;) thì mới mở được 3 cái dù :D, còn đường thứ 2 thì bạn leo thêm 1 chút nữa, đi tiếp thì gặp đường cụt thì phải và có cái biển ở đằng xa, khi đó bắn cung vào tấm biển( hơi xa đó) rồi tiếp tục thôi :">

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn đi vòng qua map bên phải, đi hết lên phía trên rồi rẽ phải, sau đó đi xuống là sẽ thấy tấm bia còn lại :D

bạn cũng có thể thử đứng từ miếng gỗ bên phải bắn qua, mình từng thử cách này nhưng chưa thành công :">
hiểu ý bác rồi cái còn lại nằm ở bên trên phần bên kia nhưng không biết đường tới thử bắn qua ( mọi góc độ ) cũng không đc điên thật đấy
mà tiện cho hỏi em đang chơi ds thì bị màn hình trên bị nhòe ( chữ nhòe ra màu hồng ) bi gì vậy mấy bác , cho em biết lỗi và khi đi sửa thì hết bao $$$ ha mấy bác thanks luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN