Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Đến chỗ gặp lại Cid để nâng cấp cho Falcon rồi.Giờ mới nhận ra là để lấy được bond decant thì phải cho nhân vật đó từ trước chứ không phải là sau này mới cho bằng cách nói chuyện:-<.Mọi người bảo có nên chơi lại không=.=Thế là mất cái kick của Yang rồi=.=

StephenChow

Nấm nhỏ
Sau khi mò không ra cheat, đành chơi lại
Cuối cùng cũng tránh được cái thùng đồ Crystal chứa luôn con Red Dragon Sau đó Teleport ra chuẩn bị luyện lên 80 rồi mở thùng
Như tôi đã post trước đấy rồi mà, thủ thuật đánh con rồng đỏ như thế này, bạn cast Berserk vào chính con rồng đỏ thế là xong, khi đánh thì lắp cho Cecil cái cover vào, Rosa làm 1 cái protect rồi cứ đứng bơm máu là xong, chuyện còn lại cực kỳ đơn giản, Rydia vụt con rồng khả năng stun rất cao có điều nó là may rủi thành ra ko chắc chắn. Nói chung cứ ném cho con rồng cái Berserk là xong hết, nó hết dùng được phép và chỉ còn đánh = vật lý thôi ! Cái hòm con rồng đỏ nó giữ là cái Crystal Grover

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Đến chỗ gặp lại Cid để nâng cấp cho Falcon rồi.Giờ mới nhận ra là để lấy được bond decant thì phải cho nhân vật đó từ trước chứ không phải là sau này mới cho bằng cách nói chuyện:-<.Mọi người bảo có nên chơi lại không=.=Thế là mất cái kick của Yang rồi=.=
mất Phoenix còn chán nữa cơ :-<, đáng lẽ phải quẳng cho lão già Fusoya mấy cái ability rởm sớm 1 chút mới phải đạo :(

Edit: Vừa mới biết thông tin này xong:
Edge is. By my knowledge...

Adult Rydia - 17 or 18 (funny how she is called an adult whereas Edge is still referred as 'young')
Rosa - 19
Cecil - 20
Kain - 21
Edge - 26
OMGWTFBBQ?? :|

Cyberhunter

V.I.P Member
Ôi! Cửa ngầm ở hướng tây bắc của thị trấn Baron.
Tưởng mấy con gác treasure cast break cho nó thì nó chết chứ =)). Mấy lần gặp mấy con gác rương xài break nó chết tức khắc :|

fRenzy

Nấm nhỏ
Có bí quyết gì giết Red Dragon không mấy sư huynh? Đệ bó tay rồi -.-!
Lấn cuối Libra nó thì nó sợ Băng và thích Lửa... sau khi Libra xong là cả nhóm lên bàn ăn của nó :em13:

/Edit:
Hiện không mang thêm Ice Armor và hình như cũng không còn Curse Ring ...

/Edit thêm:
Đã chiến thằng Red Dragon (Chết 1) hehehehehe... Chỉ cần phối hợp đúng cách (Slow nó trước sau đó Protect + Curaja + Shiva + Frost) thì tốn 1 Dry Ether cho Rosa bơm Curaja là ok. Tùy hên xui nữa nha :em17: nó đánh vật lý nhiều thì cơ hội thắng càng cào :em19:

Nobita!

Thì đó, cast Berserk, Slow lên con Dragon rồi cast protect, haste lên cả nhóm, Dragon màu gì cũng móm sớm :)), cái chính là level ổn ổn 1 chút, HP cao cao 1 chút để chịu được mấy cú táp yêu của nó :">.

Tính ra thì...cái mà tớ thấy không hợp lí nhất ở FF4 là đội hình kill boss cuối lại có Edge. Dĩ nhiên không có thành kiến gì với Edge cả, nhưng dù sao đó là 1 trong những nhân vật xuất hiện muộn nhất --> ít gắn bó với các nhân vật còn lại nhất. Nếu so sánh với Yang hay Edward thì thậm chí truyện đời của Edge còn ít quan trọng hơn. Vậy mà lại được xuất hiện ở trận đấu cuối, kể cũng hơi bất công. Ý tớ là, lẽ ra trận đấu cuối cùng nên có mặt những thành viên chính xuất hiện từ đầu game mới phải đạo chứ, Cid chẳng hạn :D (vd thôi, vì lão này đánh lởm quá :|). Chẳng lẽ cứ là Ninja là được đặc cách vào vòng trong à :))

fRenzy

Nấm nhỏ
Thì đó, cast Berserk, Slow lên con Dragon rồi cast protect, haste lên cả nhóm, Dragon màu gì cũng móm sớm :)), cái chính là level ổn ổn 1 chút, HP cao cao 1 chút để chịu được mấy cú táp yêu của nó :">.

Tính ra thì...cái mà tớ thấy không hợp lí nhất ở FF4 là đội hình kill boss cuối lại có Edge. Dĩ nhiên không có thành kiến gì với Edge cả, nhưng dù sao đó là 1 trong những nhân vật xuất hiện muộn nhất --> ít gắn bó với các nhân vật còn lại nhất. Nếu so sánh với Yang hay Edward thì thậm chí truyện đời của Edge còn ít quan trọng hơn. Vậy mà lại được xuất hiện ở trận đấu cuối, kể cũng hơi bất công. Ý tớ là, lẽ ra trận đấu cuối cùng nên có mặt những thành viên chính xuất hiện từ đầu game mới phải đạo chứ, Cid chẳng hạn :D (vd thôi, vì lão này đánh lởm quá :|). Chẳng lẽ cứ là Ninja là được đặc cách vào vòng trong à :))
Lần đầu thất bại khi đánh trùm cuối :em43:
Tối thử lại :em10:

StephenChow

Nấm nhỏ
Này thì Profile của Character nè, tha hồ mà bình luận:
Cecil Harvey
Class: Dark Knight/Paladin
Height: 178cm
Weight: 58kg
Birthplace: Unknown

Kain Highwind
Class: Dragoon
Height: 183cm
Weight: 61kg
Birthplace: Baron

Rosa Farrell
Class: White Mage
Height: 162cm
Weight: 47kg

Cid Pollendina
Class: Engineer
Height: 159cm
Weight: 67kg

Rydia
Class: Summoner
Age (Young): 7
Height (Young): 107cm
Weight (Young): 18kg
Birthplace: Mist

Tellah
Class: Mage
Height: 177cm
Weight: 48kg
Birthplace: Mysidia

Edward (Gilbert) Chris von Muir
Class: Bard
Height: 174cm
Weight: 51kg
Birthplace: Damcyan

Yang Fang Leiden
Class: Monk
Height: 182cm
Weight: 76kg
Birthplace: Fabul

Palom
Class: Black Mage
Height: 94cm
Weight: 22kg

Porom
Class: White Mage
Height: 93cm
Weight: 19kg

Edward "Edge" Geraldine
Class: Ninja
Height: 175cm
Weight: 51kg
Birthplace: Eblana

Fusoya
Class: Lunarian
Height: Unknown
Weight: Unknown
Birthplace: Unknown
@fRenzy: Phải đọc kỹ bài của mọi người post chứ, cứ hỏi mãi 1 câu hỏi là sao ?

Thực ra ngoài Cecil và Rosa thì nhân vật nào cũng có thời gian gắn bó với party như nhau thôi, việc Edge vào party muộn nhưng lại được đội hình chính thức là do phong độ của Edge tốt, thi đấu nhiệt tình, có trách nhiệm với màu cờ sắc áo (Như ông Calisto phát biểu trong cuộc họp báo sau trận giao hữ VN-Brazil vừa qua) :))
Ko hiểu sao game này mình cứ có ác cảm với thằng Kain là thế nào nhỉ ? mãi đến cuối games nó vẫn cứ hâm hâm dở dở, trong đám cưới + đăng quang ngôi vua vương quốc Baron của Cecil hầu như nhân vật nào cũng có mặt (trừ Tella đã chết) duy chỉ có thằng Kain là thiếu vì nó bận luyện võ tít tận Mt.Ordent :))

Nobita!

móa, mấy anh nvc đẹp trai hào hoa chẳng có anh nào vượt quá 6 chục kí trừ Kain ra :)), nặng ngang đàn bà :D. Còn số đo 3 vòng nữa, cho anh em 1 thể luôn đi anh Chow >:).

Thì đúng là nhân vật phụ nào cũng vào party được 1 thời gian rồi từ ẹo thật, nhưng nếu so với vào party từ đầu game với cuối game thì đầu game bao giờ chẳng để lại ấn tượng nhiều hơn, khi mình vẫn có thể nói chuyện được với những nhân vật đó sau này khi họ đã rời khỏi nhóm. Edge trường hợp này cứ như là người dưng xuất hiện vậy, tự nhiên gần cuối game mới thò mặt ra :)).

PS: Edge 26, Rydia lúc bé là 7 tuổi, vậy chứ nếu không có vụ lớn bất chợt kia thì chắc cặp này cách nhau cả 1 thế hệ 8-}

fRenzy

Nấm nhỏ
Này thì Profile của Character nè, tha hồ mà bình luận:

@fRenzy: Phải đọc kỹ bài của mọi người post chứ, cứ hỏi mãi 1 câu hỏi là sao ?
Đọc kỹ những gì tui post xem tui hỏi những gì mà bảo hỏi một câu hỏi? Coi coi có ai trả lời thỏa đáng cho tui chưa? Tui cũng tự tìm được cách thôi, hỏi là để topic thêm thông tin cho các bạn chơi sau... chứ có lợi ích gì đâu? Với lại đây là topic thảo luận nên mọi người đều có quyền post ý kiến cũng như thắc mắc của mình.. game là đa dạng có hoàn cảnh này và cũng có hoàn cảnh khác. Đâu phải ai chơi cũng giống nhau? :em32: Nếu đọc và làm hệt như hướng dẫn thì cần chơi game làm gì cho mắc công tốn time :em44:

StephenChow

Nấm nhỏ
Bạn hỏi cách đánh con Red Dragon, tôi gợi ý cách đánh = cast Berserk, sau đó bạn lại hỏi bí quyết giết Red Dragon lần nữa rồi Nobita lại nói cách Cast Berserk. Rõ ràng là ko đọc kỹ lại còn bảo là chưa ai trả lời thỏa đáng.

Thì đó, cast Berserk, Slow lên con Dragon rồi cast protect, haste lên cả nhóm, Dragon màu gì cũng móm sớm , cái chính là level ổn ổn 1 chút, HP cao cao 1 chút để chịu được mấy cú táp yêu của nó .

fRenzy

Nấm nhỏ
Bạn hỏi cách đánh con Red Dragon, tôi gợi ý cách đánh = cast Berserk, sau đó bạn lại hỏi bí quyết giết Red Dragon lần nữa rồi Nobita lại nói cách Cast Berserk. Rõ ràng là ko đọc kỹ lại còn bảo là chưa ai trả lời thỏa đáng.
Không thấy cái bài tui EDIT rằng đã diệt được Red Dragon theo cách riêng à? Có đọc kỹ chưa mà đi nói người ta chưa đọc kỹ? :em31:

http://nintendovn.com/forum/showpost.php?p=65570&postcount=168

Làm ơn mai mốt muốn nói người ta thì nên đọc hết bài của người ta rồi hãy phán một câu trả lời "ta đây" :em38:

/ Anyway, đã xong game và đã backup bảo lưu

StephenChow

Nấm nhỏ
thay đổi nội dung bởi: fRenzy, Hôm qua lúc 12:29 PM.
Bài viết của tui: Hôm qua, 11:37 PM
Thế là biết ai đọc kỹ bài của ai rồi chứ gì ?
Cái nhắc nhở bạn ở đây ko phải để tôi lên mặt lấy le hay gì cả mà là nhắc nhở chung cho mọi người, ai cũng nên đọc qua 1 lần để tránh đặt liền mấy câu hỏi trùng nhau !

03-08-2008, 08:30 PM bạn hỏi cách đánh Red Dragon, 03-08-2008, 11:06 PM tôi gọi ý cách đánh, Hôm qua, 11:54 AM bạn lại hỏi 1 câu y hệt, Hôm qua, 03:33 PM Nobita! post bài chỉ cách đánh Red Dragon, thay đổi nội dung bởi: fRenzy, Hôm qua lúc 12:29 PM. bạn edit bài. Cứ nhìn thì biết thời gian thế nào, nói có sách mách có chứng. Bạn giết bằng cách nào ko quan trọng, trước khi bạn giết được Red Dragon tôi có gợi ý cho bạn = cast Berserk, bạn nghe hay ko là quyền của bạn, nhưng rõ ràng bạn post 2 câu hỏi y hệt nội dung trong khi đó đã có câu trả lời. Rồi tôi chỉ nhắc bạn nên đọc tham khảo của người khác vì đây là thảo luận game, mỗi ý kiến sẽ làm phong phú games hơn thì bạn quay sang nói tôi "thế nọ thế kia" thế chẳng hóa ra làm ơn mắc oán à ?
Những ai theo dõi topic nói 1 câu công bằng xem sao ? Đôi co mãi để làm gì đây ?

fly_us

Nấm bình thường
tóm lại giết được thì thôi... Mà Red Dragon tui cứ xài Slow lên nó rồi Haste hết party rồi đập thôi mà... bị lạc vòng vòng do muốn mở hết map nên level hơn 80 rồi :))

fRenzy

Nấm nhỏ
Thế là biết ai đọc kỹ bài của ai rồi chứ gì ?
Cái nhắc nhở bạn ở đây ko phải để tôi lên mặt lấy le hay gì cả mà là nhắc nhở chung cho mọi người, ai cũng nên đọc qua 1 lần để tránh đặt liền mấy câu hỏi trùng nhau !

03-08-2008, 08:30 PM bạn hỏi cách đánh Red Dragon, 03-08-2008, 11:06 PM tôi gọi ý cách đánh, Hôm qua, 11:54 AM bạn lại hỏi 1 câu y hệt, Hôm qua, 03:33 PM Nobita! post bài chỉ cách đánh Red Dragon, thay đổi nội dung bởi: fRenzy, Hôm qua lúc 12:29 PM. bạn edit bài. Cứ nhìn thì biết thời gian thế nào, nói có sách mách có chứng. Bạn giết bằng cách nào ko quan trọng, trước khi bạn giết được Red Dragon tôi có gợi ý cho bạn = cast Berserk, bạn nghe hay ko là quyền của bạn, nhưng rõ ràng bạn post 2 câu hỏi y hệt nội dung trong khi đó đã có câu trả lời. Rồi tôi chỉ nhắc bạn nên đọc tham khảo của người khác vì đây là thảo luận game, mỗi ý kiến sẽ làm phong phú games hơn thì bạn quay sang nói tôi "thế nọ thế kia" thế chẳng hóa ra làm ơn mắc oán à ?
Những ai theo dõi topic nói 1 câu công bằng xem sao ? Đôi co mãi để làm gì đây ?
Giải thích chi mệt vậy? Đã thôi rồi mà!
Anyway, thanks!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN