[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em đã làm theo tất cả mọi hướng dẫn mà không thể nào trade được PKMN
Khi vào nói chuyện với con trong đó rồi (con đứng ô đầu tiên ấy) nó cứ báo là "Your friend isnot ready"
vậy phải làm sao ạ các bro???
Tiện thể bro nào cho em xin cái nick Y!M để em có vài vấn đề mún hỏi ạ.hjxxxxxx

có ai ko cho mình hỏi với
:myemo0111:

---------- Post added at 08:28 PM ---------- Previous post was at 08:12 PM ----------

mình mới bắt đầu chơi pokemon gold nên còn thiếu nhiều kiến thức. Mình bơi qua biển đến thành phố đảo rồi học được fly rồi nhưng trên đường ra đấy có gặo mấy đảo nhỏ nhưng không vào được vì bị mấy cái xoáy nước cản lại không cho qua làm thế nào để vào được và ở đó có gì quan trọng không

Cái hang đó nói thật thì sau này khi thắng E4 mới quan trọng.ĐÓ là nơi sau này bắt Lugia.Còn muốn phá xoáy nước cũng dễ.hãy đến thành phố huy hiệu băng.Giúp thằng MASTER OF DRAGON đánh thắng lũ ROCKET.Rồi nó cho mình cái HM để phá chỗ ấy.ADD dangvu.khoa@yahoo.com để mình hướng dẫn chi tiết :em04:

đào mộ theo kiểu bắt người ta post nhưng theo tớ nghĩ dù đây là box cũ thì làm sao diễn đàn là để mọi người bàn luận mà :)):))

mình nghĩ là hình như NKid chỉ dẫn thiếu rồi.
+Đầu tiên là đến Cerulean city mò cái gì đó mà thằng rocket giấu trong cái hồ chính giữa nhà Gym.
+Đến chỗ nhà máy điện ở trên Lavender để lấy TM ZapCanon từ thằng béo trong phòng trong.
+Sau khi lấy đc thì đến cái nhà hội viên pkmn ở Vermilion sẽ được anh em của thằng béo đấy cho búp bê Clefairy.
+Đem búp bê đưa cho đứa bé biến thành mình ở Saffron city sẽ được nó cho cái vé đi tàu hỏa.
+cuối cùng mới đến gặp ông đứng úp mặt vào tường ở radio tower như bạn NKid nói.
Ko biết mình chỉ dẫn có đúng ko nhưng trước mình toàn làm cách này vừa lấy đc vé tàu lại đảm bảo 100% có đc radio card :em36:
thuc hien den dau + thu 3 tai sao lai ko dc :no ko cho minh con bup be do la tai sao ha ban chi minh cai di voi lai dua be o thanh pho Safron city no dung o dau the ban co the huong dan ro 1 chut dc ko

ai giúp với

tình hình là sau 1 hồi chơi mình đã bán mất TM phá đá. hiện tại cũng ko nhớ là nhận ở đâu. pạn nào biết xin hướng dẫn lại nhận skill phá đá ở đâu và skill đó là TM 0 mấy tks !

Vegeta0905

Nấm nhỏ
tình hình là sau 1 hồi chơi mình đã bán mất TM phá đá. hiện tại cũng ko nhớ là nhận ở đâu. pạn nào biết xin hướng dẫn lại nhận skill phá đá ở đâu và skill đó là TM 0 mấy tks !
TM Rock Smash ở G/S/C là TM 08 bạn có thể mua ở Goldenrod City (cụ thể là ở Department Store) :D

Em đã làm theo tất cả mọi hướng dẫn mà không thể nào trade được PKMN
Khi vào nói chuyện với con trong đó rồi (con đứng ô đầu tiên ấy) nó cứ báo là "Your friend isnot ready"
vậy phải làm sao ạ các bro???
Tiện thể bro nào cho em xin cái nick Y!M để em có vài vấn đề mún hỏi ạ.hjxxxxxx
muốn trade dễ ẹt thôi trade được cả bản blue red nữa chỉ việc down TGBDUE về thồi cái này thì đừng chơi vì không tốt bằng GBAlink tí nào cả đã thế chỉ có 2 room mà thôi
cái giả lập này chủ yếu chỉ dùng để trade bằng save của GBAlink
save có thể dùng cả hai giả lập nên vô cùng tiện lợi
lúc trade nên tính trade luôn 1 lần 5 con để khỏi phải chuyển file save lại từ TGBdue sang GBAlink(chỉ tiếc 1 diều là không dual được qua wifi hay mạng nên chơi bản ruby hay emerial sẽ tốt hơn,chỉ dual được trên 2 room qua máy đương nhiên lộ chiêu hết trơn đánh gì được:-&:-&:-&)
hiện giờ cày nát cái bản này rồi
giả lập này chỉ hỗ trơ gameboy và gameboy color

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN