Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Music Pokemon

Chào các bạn, tình hình là hôm nay vô tình lướt qua trang nhaccuatui mình nghe được 1 đoạn nhạc của Pokemon Ruby, khi nghe bỗng thấy rùng mình và nhớ lại nhiều kỷ niệm. Quả thật khi xưa lúc còn chơi Game Pokemon mình rất thích những đoạn nhạc theme khi qua mỗi thành phố. Giờ mình muốn nghe lại những bản nhạc này, các bạn có thể cho mình link để dơn các đoạn nahc5 thêm ở các thành phố trong Game pokenon không, mình thích nhất muíc của phần Silver, rồi phần Ruby nữa, cảm ơn các bạn rất nhiều.:rolleyes[1]:

Chào các bạn, tình hình là hôm nay vô tình lướt qua trang nhaccuatui mình nghe được 1 đoạn nhạc của Pokemon Ruby, khi nghe bỗng thấy rùng mình và nhớ lại nhiều kỷ niệm. Quả thật khi xưa lúc còn chơi Game Pokemon mình rất thích những đoạn nhạc theme khi qua mỗi thành phố. Giờ mình muốn nghe lại những bản nhạc này, các bạn có thể cho mình link để dơn các đoạn nahc5 thêm ở các thành phố trong Game pokenon không, mình thích nhất muíc của phần Silver, rồi phần Ruby nữa, cảm ơn các bạn rất nhiều.:rolleyes[1]:
Youtube đi chàng trai. Từ khóa: "pokemon ruby town music, town music pokemon, etc"

Thiên Yết

Nấm bình thường
Cho mình hỏi pokemon starter lúc mới vào bắt đầu chơi thi làm sao luyện EV cho tốt?, tại vì chưa thu phục thêm mấy pokemon khác, cứ dùng con starter đánh thì điểm EV nó tùm lum.

Cho mình hỏi pokemon starter lúc mới vào bắt đầu chơi thi làm sao luyện EV cho tốt?, tại vì chưa thu phục thêm mấy pokemon khác, cứ dùng con starter đánh thì điểm EV nó tùm lum.
Để luyện EV hiệu quả nhất thì bạn nên cho pkm hold những trained items như Macho brace, Power anklet,... mấy cái này mua = điểm BP tại Battle Station (Gen 5) hoặc Battle Frontier (Gen 4). Giá là 18 BP/ món

Vì bạn chỉ có thể access vào những khu vực này sau khi hoàn thành cốt truyện nên bạn có thể trade item này từ Gen 4 qua 5 để luyện cho pkm starter ban đầu.

Còn 1 điểm nữa là IV (individual value) cũng làm tăng stats cho pkm nhưng mà cái này mình ko rành :biggrin[1]:.

pokemon silver co bat 3 con j o? thap ma ko 1 con nc 1con dien con` 1 con wen roi` nếu có bắt có ai chi? tui dc ko =.= sr nha tai minh tao chu? đề ko đc mới zô đây hỏi =.=

àh, còn vấn đề này nữa, đó là breed, tớ lên serebii, nó chỉ cái gì tùm lum hết á, nên tớ hk bk cách breed pkm với nhau. VD: để breed ra togetic, phải egg group với Flying, thế thì kiếm 2 con flying breed với nhau àh??? Bạn nào có thể chỉ mình cặn kẻ hơn nữa dc hk, tks nhìu

RainThunder

Nấm nhỏ
Về cơ bản, pokemon cùng nhóm trứng (egg group) (tất nhiên, khác giới) thì có thể sinh sản với nhau. Pokemon con sẽ cùng loài với pokemon mẹ. Trường hợp ngoại lệ, bạn có thể sinh sản loài pokemon A nào đó (bất kể giới tính) với Ditto, và pokemon con cũng sẽ là loài A.
Bạn có thể xem pokemon trong các nhóm trứng ở đây: http://www.serebii.net/games/breed.shtml (menu xổ xuống). Flying chỉ là cái tên của nhóm trứng mà thôi.

Vd: Nếu bạn cần sinh sản Togepi (không sinh sản ra Togetic trực tiếp được) với một con Togetic/Togekiss cái (female) sẵn có, thì bạn phải xem http://www.serebii.net/pokedex-bw/egg/flying.shtml để biết có những pokemon nào cùng nhóm trứng với Togetic/Togekiss. Sau đó bạn chọn lấy một loài mà bạn đã có con đực (hoặc dễ dàng bắt được), rồi cho chúng sinh sản.
Tất nhiên, bạn nên ưu tiên cho sinh sản với Ditto (có thể áp dụng với nhiều pokemon), trừ phi bạn cần Egg Move.

cho tớ hỏi 2 move self destruct và explosion khác nhau như thế nào vậy?? cả 2 move đều tự sát như nhau nhưng nó khác nhau như thế nào?? và focus sash có tác dụng khi pokemon còn đầy máu dùng explosion và self destruct không???

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho tớ hỏi 2 move self destruct và explosion khác nhau như thế nào vậy?? cả 2 move đều tự sát như nhau nhưng nó khác nhau như thế nào?? và focus sash có tác dụng khi pokemon còn đầy máu dùng explosion và self destruct không???
khác nhau về power bạn o_O !!! Ko thấy power nó khác nhau hả !!!! Còn Focus Sash chỉ có tác dụng với đòn đánh của đối thủ thôi !!!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN