Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ban nao biet pokemon nao tren nds co the ket hop voi pokemon nao tren GBA thi co the mo ra dac trung rieng cua game.Va dac trung do la gi?
SR nha loi vietkey
:myemo0128:
ac thứ nhất là lập topic sai nơi rùi !!! CÓ j vào đây hỏi nhé moi thứ về pokemon ở trong này : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=188&page=57

!

Thứ 2 mình trả lời lun là các bản pokemon trên nintendo DS đều có 1 khu tên là Pal Park !! Là nơi mà khi cậu gắn băng GBA vào slot 2 của DS thì tất cả pokemon mà cậu đang sở hữu trong cuốn băng GBA đều nhảy vào trong Pal Park để cho cậu bắt nhé !!! Và lưu ý cái này chỉ có thể làm dc nếu pokemon trên DS phải là băng gốc !!! Và GBA của cậu phải còn save thì nó căn cứ vào save của cậu đã bắt dc những con j để đưa vào Pal Park !!! Ngòa mấy trường hợp trên đều ko thể làm dc điều này !!!

canoc3000

Nấm nhỏ
Pokemon kết hợp thì chỉ ra trứng thôi chứ liên quan gì đến đặc trưng của game nhỉ.
Mà 4rum giờ ko cần vietkey cũng gõ được V mà.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ý cậu này là vụ tớ nói trên kìa chứ ko phải là trứng j đâu cậu !!! Pokemon nào trên DS í của cậu ấy là game pokemon nào trên DS kết hợp với game pokmon nào trên GBA thì tao ra dac trưng của game !!

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
à ý mình hỏi là game gen 1 ấy mà, tại thằng em nó thích gen 1 hơn mấy gen khác :D
Hình như chỉ có giả lập GBC thôi, vẫn là mấy bản pokemon gen 1 thuần túy thôi...Ko thì bây giờ có Heart Gold với Soul Silver là bản remade của Gold với Silver gen 2 đấy, ko biết e bạn có thích ko :em12::em12::em12:

keen9000

Nấm nhỏ
mấy bạn góp ý cho team của mình với
1) hippowdon 252 hp , 252 def , 6atk
ice fang
earthquake
slack off
stealth rock
2) tyranitar 252 atk 252 spd , 6hp
outrage
dd
crunch
earthquake
3) tyranitar 252 hp ,200 def, 58 spdef
subs
rockslide
payback
earthquake
4)lucario 252 atk , 252 spd , def 3
sword dance
exspeed
close combat
crunch #:-s
mấy con ở trên mình chưa train max lv , liệu mình có nên thay tyranitar atk = flygon ko , mình mới nghĩ ra moveset cũng khá hay
Sunny day
solar beam
> 2 cái này sẽ thành combo sát thủ bọn water type , có sunny day nên mình quyết định move thứ 3 sẽ là fire punch thể anti grass type cuối cùng
còn 1 move chưa nghĩ ra nên có thể là focus energy để ra đòn trâu hơn , hoặc 1 move phá pkm như toxic :cry[1]:
1 vài ý kiến của mình để built sand team , mình chưa xài team này bao giờ mong mấy bạn góp ý :wacko[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
mấy bạn góp ý cho team của mình với
1) hippowdon 252 hp , 252 def , 6atk
ice fang
earthquake
slack off
stealth rock
2) tyranitar 252 atk 252 spd , 6hp
outrage
dd
crunch
earthquake
3) tyranitar 252 hp ,200 def, 58 spdef
subs
rockslide
payback
earthquake
4)lucario 252 atk , 252 spd , def 3
sword dance
exspeed
close combat
crunch #:-s
mấy con ở trên mình chưa train max lv , liệu mình có nên thay tyranitar atk = flygon ko , mình mới nghĩ ra moveset cũng khá hay
Sunny day
solar beam
> 2 cái này sẽ thành combo sát thủ bọn water type , có sunny day nên mình quyết định move thứ 3 sẽ là fire punch thể anti grass type cuối cùng
còn 1 move chưa nghĩ ra nên có thể là focus energy để ra đòn trâu hơn , hoặc 1 move phá pkm như toxic :cry[1]:
1 vài ý kiến của mình để built sand team , mình chưa xài team này bao giờ mong mấy bạn góp ý :wacko[1]:
1. Chỉ dùng 1 tyranitar thôi bạn ạ...mình thích tyranitar atk hơn, tyranitar thì bỏ EQ đi, học stone edge hay rock slide tùy bạn
2. Flygon ko nên học solar beam, nhìn chỉ số sp atk thì rõ :-?, với lại type dragon với earth mà lại bỏ 2 stab khủng là out rage ( dragon claw cũng đc) với earth quake à :-/,
3. Sand team, ừ thì cũng hay, có thể bạn nên chơi thêm vài con nữa như Gliscor hoặc scizor, hoặc skarmory nếu muốn thêm tank :-?
4. Train max EV là đc rồi, ko cần max lv đâu, khi đánh tự khắc lv nó sẽ lên lv 50 hoặc 100 ( tùy theo mode mình chọn là battle lv 100 hay battle lv 50 :-?:-? )

minh nghĩ lên thay 1 con tyranitar bằng Metagross con này phòng thủ khá tốt atk cao, cho no học move Hammer Arm (fight) power những 100 , làm giảm speed của nó + item iron ball 2 cái này khiến move Gyro Ball mạnh lám đó
----------------------------
box pokemon dạo nay vắng vẻ ghê

junior1506

Nấm nhỏ
Cho hỏi cách để ngăm PKM tiến hóa như nào vậy, mình có con Nincada ở PKM Ruby, cần nó lên lv 45 để có chiêu DIG (Vì mình lỡ xóa chiêu ấy trong TM rồi) nhưng cứ up cho Nincada lên 20 là nó tiến hóa, làm cách nào thì nó ko tiến hóa nữa vậy

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Cho hỏi cách để ngăm PKM tiến hóa như nào vậy, mình có con Nincada ở PKM Ruby, cần nó lên lv 45 để có chiêu DIG (Vì mình lỡ xóa chiêu ấy trong TM rồi) nhưng cứ up cho Nincada lên 20 là nó tiến hóa, làm cách nào thì nó ko tiến hóa nữa vậy
Ấn b là xong bạn ạ, ko thì cho em nó hold everstone là ổn :brow[1]::brow[1]::brow[1]:

Không save được Pokemon trên flashcard cho GBA

Các bạn cho mình hỏi, mình mua cái flashcard này:
http://www.dealextreme.com/details.dx/sku.25752

Copy pokemon fire red và saphire vào, chơi được nhưng không save đươc. Google thì thấy nói là lỗi không có clock, dùng GBATA để patch clock nhưng vẫn không save đươc. Bạn nào có cách nào save được thì chỉ mình với.

chiêu Dig là TM nhặt được mà :) cần gi phài up lên tận 45 chi cho cực, lúc pokemon tiến hóa. thay vì ấn A thì mình ấn B là nó ko tiến hóa nữa :), cái này hình như là do công dụng của pokedex :D, (thấy trong truyện nói thế :) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN