Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi : máy mình đang sử dụng nintendo 3ds xl FW 9.2.0.20. Mình sử dụng R4i3ds để chơi game nintendo bình thường FW 6.2 -> 9.0. Nhưng do mấy hôm nay quên lỡ update 9.2 không nhìn xem FW có hỗ trợ FC R4i3ds không. Mình bỏ FC vào bật ứng dụng lên vào game thì màn hình đen thui, phải nhấn nút Power mấy s nó mói khởi động lại. Vào trang R4ids.cn thì thấy chữa hỗ trợ FW 9.2 @.@. Cho mình hỏi vậy FC R4i3ds có bị hư chưa, có ảnh hưởng gì đến máy không. Nếu không hư có patch mới thì update như thế nào, mình gà mấy vụ FC này lắm, giúp mình nhé, thank nhiều.

Sửa lần cuối:

0902070937

Nấm nhỏ
cho mình hỏi game mua bằng $ hoặc redeem code trên eshop thì game sẽ theo máy hay theo NNID? nếu mình gỡ NNID ra khỏi máy cũ vào đăng nhập vào máy mới thì có thể chơi đc những game đó k?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Game mua trên eShop sẽ được lưu lại vào NNID, nhưng mà NNID lại gắn vào từng máy. Bạn phải xài chức năng system transfer để chuyển hết nội dung của máy này qua máy khác thì mới chơi được trên máy mới.

0902070937

Nấm nhỏ
Game mua trên eShop sẽ được lưu lại vào NNID, nhưng mà NNID lại gắn vào từng máy. Bạn phải xài chức năng system transfer để chuyển hết nội dung của máy này qua máy khác thì mới chơi được trên máy mới.
có bài hướng dẫn nào về chức năng system transfer này k huynh? nghe có vẻ loằng ngoằng quá nhỉ

mình hiện có 1 con 3ds ko hack mà bạn :D, nhưng nghiền game JP mà máy lại US nên đành mua thêm 1 con để chơi offline.

Thanks bạn nhiều, vậy khi mua để nhờ người bán up hộ lên 8.1 đủ để chơi MH4G vậy.

Nhân tiện đây hỏi luôn, một người bạn của mình đang xài MT card, đã lỡ up emunand lớn hơn 4.5. H vì MT chậm update quá nên định mua GW. Nếu cắm gateway vào máy hiện tại có dùng được ko vậy bạn?
mình có 1 con 3DS LL mới xách tay từ Nhật vê, còn mới 99%. Bác có nhu cầu e bán lại cho, hoặc đổi với 3DS thường cx đc.

0902070937

Nấm nhỏ
Mọi người cho hỏi mình mới mua 1 con 3ds bị ban eshop, nhưng vẫn còn game digital trong máy. vậy nếu mình vào eshop thì game bị xóa hết phải không. thấy ng bán máy cho mình bảo thế mà k rõ ra sao. Với cả R4iDSN chơi game ds trên 3ds có tốt không mọi người?

Kurogane

nWriter
Mọi người cho hỏi mình mới mua 1 con 3ds bị ban eshop, nhưng vẫn còn game digital trong máy. vậy nếu mình vào eshop thì game bị xóa hết phải không. thấy ng bán máy cho mình bảo thế mà k rõ ra sao. Với cả R4iDSN chơi game ds trên 3ds có tốt không mọi người?
ban eshop có vào được eshop nữa đâu mà bị xóa. Đừng format máy hay xóa game là được rồi. Tốt.

0902070937

Nấm nhỏ
ban eshop có vào được eshop nữa đâu mà bị xóa. Đừng format máy hay xóa game là được rồi. Tốt.
rất thích phong cách của bạn :)) mỗi lần có thắc mắc bạn trả lời rất nhanh, lại ngắn gọn hàm súc :))
cho mình hỏi câu nữa là nếu copy game trong thẻ vào máy tính dùng thẻ vào việc khác, sau này copy lại game vào thì có mất game k?

Kurogane

nWriter
rất thích phong cách của bạn :)) mỗi lần có thắc mắc bạn trả lời rất nhanh, lại ngắn gọn hàm súc :))
cho mình hỏi câu nữa là nếu copy game trong thẻ vào máy tính dùng thẻ vào việc khác, sau này copy lại game vào thì có mất game k?
chưa thử nên chưa biết nhưng hỗ trợ Nintendo nó ghi như vầy.

What to Do:
  1. Insert the SD Card with the Nintendo 3DS data into the SD Card Slot or the SD Card reader/writer.
  2. Open Windows Explorer (for PC) or Finder (for Mac) and access the SD Card.
  3. Highlight the data and drag it to the desktop.
    • If you are moving your content to a new SD Card, be sure you have formatted it per our recommendations. How to Once it has been formatted, move all content to the new card per the instructions below. Do not delete, format, or alter the content on the original SD Card until you have verified the new SD Card is working correctly.
    • If you are moving videos or photos, then only move the desired content.
  4. Eject the first SD Card.
  5. Insert the second SD Card into the slot or reader/writer.
  6. Using Windows Explorer or Finder access the SD Card again.
  7. Drag the data from the desktop to the new SD Card.
    • If you recently performed a system transfer and chose to delete the data on the target system's SD Card, choose to copy and replace for duplicate folders or files.
    • If you recently performed a system transfer and chose not to delete the data on the target system's SD Card, but you still wish to transfer your content to it, then you will need to copy its contents to your PC or Mac and then format the card. How to
    Nếu làm theo thì đừng format, còn lỡ format thì phải dùng bộ công cụ này của nintendo để format link.
    Có trường hợp tự làm và mất toàn bộ file, phải down lại, nên tốt nhất bác nên kiếm chuột bạch đi =))

0902070937

Nấm nhỏ
chưa thử nên chưa biết nhưng hỗ trợ Nintendo nó ghi như vầy.

What to Do:
  1. Insert the SD Card with the Nintendo 3DS data into the SD Card Slot or the SD Card reader/writer.
  2. Open Windows Explorer (for PC) or Finder (for Mac) and access the SD Card.
  3. Highlight the data and drag it to the desktop.
    • If you are moving your content to a new SD Card, be sure you have formatted it per our recommendations. How to Once it has been formatted, move all content to the new card per the instructions below. Do not delete, format, or alter the content on the original SD Card until you have verified the new SD Card is working correctly.
    • If you are moving videos or photos, then only move the desired content.
  4. Eject the first SD Card.
  5. Insert the second SD Card into the slot or reader/writer.
  6. Using Windows Explorer or Finder access the SD Card again.
  7. Drag the data from the desktop to the new SD Card.
    • If you recently performed a system transfer and chose to delete the data on the target system's SD Card, choose to copy and replace for duplicate folders or files.
    • If you recently performed a system transfer and chose not to delete the data on the target system's SD Card, but you still wish to transfer your content to it, then you will need to copy its contents to your PC or Mac and then format the card. How to
    Nếu làm theo thì đừng format, còn lỡ format thì phải dùng bộ công cụ này của nintendo để format link.
    Có trường hợp tự làm và mất toàn bộ file, phải down lại, nên tốt nhất bác nên kiếm chuột bạch đi =))
thôi bác ạ :v mới mua đc 1 con nhưng fw 9.0 h mà nghịch dại chắc chết mất :)) còn cái vụ ấn vào icon eshop k bị mất game là thật hả bác? e cứ lo vì bị ng bán máy dặn vậy. mang về muốn cho con em gái chơi cùng mà sợ nó lỡ ấn vào thì toi

Kurogane

nWriter
thôi bác ạ :v mới mua đc 1 con nhưng fw 9.0 h mà nghịch dại chắc chết mất :)) còn cái vụ ấn vào icon eshop k bị mất game là thật hả bác? e cứ lo vì bị ng bán máy dặn vậy. mang về muốn cho con em gái chơi cùng mà sợ nó lỡ ấn vào thì toi
máy đã bị ban eshop rồi, có vào được nữa đâu, còn không thì cứ chơi hết mớ đó, chơi ngán rồi thì nhấn vào eshop 1 cái cho biết với người ta để không còn thắc mắc :)) Nói chứ bạn mình lúc trước nạp tiền bị ban eshop, nó vào eshop không được, cũng không có bị mất game, nhưng nó lại nghe lời format máy sẽ hết bị ban, cuối cùng mất hết. Cái vụ mất game chỉ có lúc trước, nạp tiền lậu mua game, Nintendo du di, cho vào lại eshop nhưng game nào mua tiền lậu thì mất hết, giờ thì nintendo siết lại rồi. cơ mà em gái cơ đấy :-"

0902070937

Nấm nhỏ
máy đã bị ban eshop rồi, có vào được nữa đâu, còn không thì cứ chơi hết mớ đó, chơi ngán rồi thì nhấn vào eshop 1 cái cho biết với người ta để không còn thắc mắc :)) Nói chứ bạn mình lúc trước nạp tiền bị ban eshop, nó vào eshop không được, cũng không có bị mất game, nhưng nó lại nghe lời format máy sẽ hết bị ban, cuối cùng mất hết. Cái vụ mất game chỉ có lúc trước, nạp tiền lậu mua game, Nintendo du di, cho vào lại eshop nhưng game nào mua tiền lậu thì mất hết, giờ thì nintendo siết lại rồi. cơ mà em gái cơ đấy :-"
oh thế là bh k vào đc eshop nhưng k mất game nếu giữ nguyên hiện trường nhỉ :)) mà em gái mình mới 7 tuổi, bác có góp gạo không :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN