Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
thật ra máy ko có "đếm" bước đc, nó chỉ đo chuyển động của máy 3DS thôi, bạn đóng máy lại, lắc bằng tay thì nó cũng tăng số bước đấy. Tui lái xe hơi đi học, nhưng vì chuyển chân qua thắng-ga khá nhẹ nên máy ko đo đc chuyển động (xài xe tự động).

coin thì dùng cho game hoặc AR card, như Samurai Warriors dùng coin đổi tiền, SSF4 cũng vậy

Cho mình hỏi cái 3DS có bào lỗi 003-1101 là sao, mình cố gắng connect đến wifi rồi mà cứ báo thế, cho dù có đánh đúng pas đi nữa

Key_blade

Thành viên lâu năm
thật ra máy ko có "đếm" bước đc, nó chỉ đo chuyển động của máy 3DS thôi, bạn đóng máy lại, lắc bằng tay thì nó cũng tăng số bước đấy. Tui lái xe hơi đi học, nhưng vì chuyển chân qua thắng-ga khá nhẹ nên máy ko đo đc chuyển động (xài xe tự động).

coin thì dùng cho game hoặc AR card, như Samurai Warriors dùng coin đổi tiền, SSF4 cũng vậy
Thé thì ngồi nhà lắc như lắc gà ảo hồi xưa thôi-ko phải nghĩ chỉ tội đừng máu quá tuột tay-chuẩn bị tiễn 3DS lên trời:em15:

buta_buta

Nấm bình thường
Cho mình hỏi cái 3DS có bào lỗi 003-1101 là sao, mình cố gắng connect đến wifi rồi mà cứ báo thế, cho dù có đánh đúng pas đi nữa
Rành tiếng Anh thì vào www.nintendo.com mục của 3DS, gõ số code 003-1101 vào, nó sẽ hiện chi tiết đó là lỗi gì và cách khắc phục. Nếu không rành thì copy từ đó qua mọi người dịch giúp :P.

Mình đã xem rồi, mình hiểu nhưng thử rồi vẫn kô có tác dụng :(, muốn SF với anh em quá, đánh Hảdest với tụi CPU riết chán kinh....

E mua 3ds rồi nhưng chưa unbox , đợi mua pk đầy đủ rồi mới unbox đỡ trầy máy . Ở đây có ai xài cái nyko power pack kg nghe nói cái đấy double time của 3ds

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
gỡ ốc mặt sau của 3DS cứng chết mồ, mà lỡ thay pin gặp trục trặc gì nintendo ko chịu trách nhiệm => ko chơi liều
Có gì đâu mà cứng nhỉ, 4 con ốc vặn mấy cái là ra liền, cục pin bên trong nhìn y hệt như pin điện thoại di động vậy, tháo ra rất dễ. Nhưng hiện tại 3DS bị một lỗi là nếu tháo pin ra thì máy sẽ "quên" những người đã gặp qua StreetPass và không thể lấy lại được, ai có điều kiện dùng cái tính năng này như RKO thì ko nên tháo pin ra. Cái này lỗi nhỏ thôi, chắc bản update tháng 5 sẽ sửa luôn

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
cái thẻ nhớ 2GB thay cho cổng USB rồi còn gì, máy 3DS sau này sẽ nhớ khá nhiều thứ nên lấy thẻ nhớ ngoài nó tiện lợi hơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN