Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

máy em softmode ở halo nó cài preloader cho nhưng ko có bootmi để backup nand ,em mới nâng preloader lên 3.0 .Nay em muốn backup luôn nand thì phải làm sao ?:em04:

Mấy bác ơi ... làm ơi chỉ e cái hiện tượng bỏ đĩa vô mà cái wii load chạy hình cái đĩa chạy quài rồi vô Brawl + load cũng đứng hình lun là sao e chỉ bị có 1 cái đĩa Harvest Moon: Animal Parade này thui ... chả hỉu sao bị nữa... giúp e

Mới có Wii

Tình hình em mới mua 1 chú Wii cũ đã hack , em đút đĩa vào và ko biết làm sao để nó play game hết , anh em giúp em với hic

bạn nên xem lại xem đã cho đúng mặt đĩa vào chưa, mặt đĩa ở bên phải nếu dựng đứng máy, còn nếu ko được thì có thể đĩa xước quá hoặc đã bị lỗi, bạn thử đĩa khác xem sao
nếu được nhớ thanks nhé :em17:

tim293tn

Nấm nhỏ
Nếu bạn đút đĩa vào mà không lên hình game thì bạn phải vào bằng chương trình Gecko (hình con thằn lằn ấy ) mới chơi được ,nếu không có chương trình đó thì bạn hãy đem ra shop game mà nhờ người ta cài nhé...nếu ra hình cái đĩa mà bạn cứ nhấn vào là nó kêu update Fimware mới coi chừng là chơi game hết được luôn đó :em08:

Nói chính xác nhớ Thanks phát nhé ;))

mà thực ra thì nếu có điều kiện bạn làm softmod ngoài hàng thì tiện hơn, như thế sẽ ko phải mua đĩa mà chỉ cần cop game vào thôi, mà máy bạn hệ gì thế, vì máy hệ U kén lắm đấy

Sao biết hệ nào ta . Hộp thì ghi Softchip - 4.0U .......... trên hộp máy em tiếng hàn ko :D

Mà anh em nào có kinh nghiệm chỉ dùm em topic nào dạy up lên 4.2 dc ko . e ko rành , mấy box ghi quá chời , ko hiểu gì hết T_T

thế thì chắc là máy Hàn đã chuyển hệ, và đúng như kamus nói, game mới ra có 1 số trò yêu cầu nâng cấp, đừng tự nâng cấp nếu ko biết vì có nguy cơ brick máy => ngắm cho đẹp, bạn cũng nên biết 1 số trò ko thể chơi đc như cooking mama :em27:

tim293tn

Nấm nhỏ
thế thì chắc là máy Hàn đã chuyển hệ, và đúng như kamus nói, game mới ra có 1 số trò yêu cầu nâng cấp, đừng tự nâng cấp nếu ko biết vì có nguy cơ brick máy => ngắm cho đẹp, bạn cũng nên biết 1 số trò ko thể chơi đc như cooking mama :em27:
Máy của mình cũng là máy Hàn ,Cooking Mama thì mình chơi dc nốt...chỉ có My sims của mình thì bật lên bị đứng hình thử máy của anh Chibicomic thì chơi dc (Fimware 2 máy như nhau ), chả hỉu là máy bị gì :em27:

Máy của mình cũng là máy Hàn ,Cooking Mama thì mình chơi dc nốt...chỉ có My sims của mình thì bật lên bị đứng hình thử máy của anh Chibicomic thì chơi dc (Fimware 2 máy như nhau ), chả hỉu là máy bị gì :em27:

Vậy làm sao để nâng cấp FW hả bạn , mình là 4.0U

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN