Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

bạn chỉ copy hình bình thường thôi không cần phgải qua thư mục nào cả, photo channel tự động dòp tìm hình có trên thẻ nhớ thôi

ppkhoa

V.I.P Member
Chép vào thư mục gốc, thư muc con, thư muc nào máy cũng đọc, bất cứ nơi nào trong thẻ máy Wii đều đọc !

fly_us

Nấm bình thường
hệ Pal nào thì tùy theo nước nữa, mỗi nước theo một chuẩn khác nhau, nên cũng chẳng biết cho cụ thể từng máy.

Burn game bình thường thì xài Single layer thôi, cho tới giờ trên Wii chỉ có mỗi Super Smash bros brawl là đĩa DL.

[Hỏi]Xin hỏi làm sao đọc đĩa game Wii bản quyền

Xin hỏi là có cách đọc đc đĩa game Wii chính hiệu và copy nó ko vậy ?

fly_us

Nấm bình thường
Nếu đọc bằng máy tính thì chỉ có 1 số ổ đĩa DVD của LG support (ko phải ổ LG nào cũng support), và chỉ support trong Debug mode. Lý do vì đĩa của Wii ko ghi theo chuẩn DVD thường, mà theo 1 chuẩn riêng của Nintendo, do đó đa số các đầu đọc thông thường ko hiểu được.

Muốn backup đĩa gốc thì có 2 cách:
1. Kiếm được đầu LG như nói trên.
2. Kiếm được USB Gecko, hỗ trợ backup qua USB.

Mấy anh cho em hỏi với, em co 1 cái LCD Apple 23" cổng ra là DVI. Có cách nào kết nối Wii với nó được không mấy anh? Nếu được thì cần mua thêm những gì? Mong mọi người tư vấn giúp em. Thanks mọi người nhiều

fly_us

Nấm bình thường
Mấy anh cho em hỏi với, em co 1 cái LCD Apple 23" cổng ra là DVI. Có cách nào kết nối Wii với nó được không mấy anh? Nếu được thì cần mua thêm những gì? Mong mọi người tư vấn giúp em. Thanks mọi người nhiều
mua thêm cái TV box nữa, nhớ mua loại support LCD mới xài được. Mình cũng đang xài Wii với TV Box + LCD

fly_us

Nấm bình thường
Guitar Hero: Aerosmith hình như là 3.2 thì phải, nếu sửa bằng bản fix của bushing ko được thì phải chờ game 3.3 thôi.

Mà cái Aerosmith này thấy trên net mới có bản Pal thôi mà, sao ko xài WBB trước :|

lemonadess

Banned
Guitar Hero Aerosmith vẫn có thể sửa được bằng đĩa của Bushing. Tình hình là mình sửa bằng đĩa đó xong, thì mấy game mới nhất hiện nay đều không đòi update gì hết.
Game mới nhất của Nintendo là Mario Sluggers Jap cũng không thấy update. System menu của nó như version của SSBB U à.

mấy bạn cho mình hỏi vài câu:
-Mình đang muốn mua máy wii,vậy giá máy đã cài mod chip là bao nhiêu ?
-Mình đọc thấy mọi người nói về cái wii firmware mà chẳng hiểu gì cả , liệu mọi người có thể chỉ tận tình cho mình về cái đấy được không ? Mình cảm ơn lắm lắm

fly_us

Nấm bình thường
Máy giờ đang lên, giá khoảng 5tr6 đến 5tr8 tùy chỗ, bản Japan, còn bản US thì khoảng 6tr8. Bạn có thể check giá ở các trang của các cửa hàng như maydientu.com hay trochoidientu.com

Firmware đại khái giống như hệ điều hành của máy, được Nintendo update thường xuyên. Các game mới hơn thì sẽ đòi firmware mới hơn. Hầu hết các game hiện giờ cần firmware 3.2, trong khi firmware mới nhất là 3.3 (có 1 số vấn đề cần quan tâm kỹ về firmware này, bạn có thể đọc ở bài Fimware 3.3, cần thận khi update của Tiểu Bảo tại http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=4098). Mỗi hệ máy có firmware khác nhau, nếu dùng sai firmware (ví như như NTSC-U hay Pal cho máy hệ NTSC-J) thì có thể dẫn tới Semi-brick (ko vào phần setting của máy được nhưng vẫn chơi game bình thường) hay nặng hơn là Brick hoàn toàn (ko chơi game hay làm gì được). Semi-brick giờ đã có cách giải quyết, và việc đề phòng update nhầm hệ cũng chỉ cần 1 tí xíu chú ý là được.

Mua máy hệ Jap thì tất cả ngôn ngữ hiển thị sẽ là tiếng Nhật, máy US thì hiển thị tiếng Anh nhưng mắc hơn hơn 1tr. Tùy vào túi tiền mà cân nhắc.

Cậu mua thì mình bán cho. Mà cậu chơi trên Wii hay chơi trên GC?
Mình chơi trên Wii.Cho mình xin cái Yh cho tiện giao dich.
Lạ ghê cái Wii US (chip wiikey update dc bản mới nhất) của mình chơi đc SSBB ngon lành (đĩa ko patch) mà lại ko chơi đc SMG, cho đĩa vào báo lỗi #001.Ai giải thích hộ mình cái?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN