Giới thiệu -Thảo luận - Sử dụng giả lập No$GBA của NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lạ vậy, bình thường thì nó sẽ ở folder đó, nếu mà không được thì có lẽ là No$ của bạn bị lỗi hoặc bạn thiết lập save chưa đúng :(

còn save của No$GBA thì chỉ có những game GBA mới dùng được thôi, DS khi save cũng sẽ có file nhưng khi load thì ROM bị crack :(

khi bạn save bằng No$GBA thì nó cũng hỏi bạn nơi lưu file mà, bạn kiểm tra lại xem

ôi, no$gba tiếng anh, lùng mãi mới thấy, ở máy có cái no$gba nhưng lại là tiếng pháp, chơi cứ xì xà xì xồ chẳng hiểu gì cả

cho em hỏi là giả lập NDS chạy mượt như chơi trên ds thiệt hả? vì em thấy em chơi trên giả lập châm châm và giựt

Mấy bạn ơi,mình chơi"Overlord Minions" noi chuyện xong nó báo lỗi:The rom-image has crashed.Mặc dù đã thể các cách của các bài trên vẫn ko được,bạn nào giúp mình với Thank nhìu

Cho mình xin giả lập chơi được Knights in the Nightmare. Hiện mình đang xài giả lập No$GBA 2.6 nhưng không vào được game, nó báo vậy nè :The save data could not be accesed.. T_T!!!

ptanhkhoa

V.I.P Member
Bạn dùng bản 2.6a đi, nó tự động chọn save type. Tìm trong box này sẽ thấy, tuy nhiên chơi game này sẽ bị lỗi ở màn hình trên. Để giải quyết lỗi này, bạn tải No$zoomer bản mới nhất về ở trang này ( phải đăng ký )

No$zoomer 2.3.0.1

Rồi sau đó chỉnh len EX 3 là giải quyết được cái đó.

em choi pokemon, co 1 so pkm muon thang cap can` gd, nhung gia~ lap thi` ket noi 2 ng` choi nhu the nao`, giup' voi'!

P.s sao ma` post 1 2-3 bai` rui` ma` ko thay ai chi~ vay?
MOD dau rui`!??!?!

Megazero

Nấm nhỏ
em choi pokemon, co 1 so pkm muon thang cap can` gd, nhung gia~ lap thi` ket noi 2 ng` choi nhu the nao`, giup' voi'!

P.s sao ma` post 1 2-3 bai` rui` ma` ko thay ai chi~ vay?
MOD dau rui`!??!?!
Câu này vừa trả lời cho 1 cậu rồi cơ mà. Giả lập NDs cho tới thời điểm hiện tại chưa link đc, nên kô có khả năng làm tiến hóa poke cần giao dịch. Nên mún lấy poke đó chắc chỉ có cách cheat thôi

tóm lại là ai đó chỉ cặn kẽ giùm cách save và load game của no$gba này không ( có minh họa = ảnh càng tốt), tớ sẽ cảm ơn và hậu tạ :L
tớ chơi pkm fire red ở VBA ko được đành qua no$ mà giờ mù tịt về cái này, đọc ở trang 1 mãi vẫn không hiểu gì cả

Megazero

Nấm nhỏ
tóm lại là ai đó chỉ cặn kẽ giùm cách save và load game của no$gba này không ( có minh họa = ảnh càng tốt), tớ sẽ cảm ơn và hậu tạ :L
tớ chơi pkm fire red ở VBA ko được đành qua no$ mà giờ mù tịt về cái này, đọc ở trang 1 mãi vẫn không hiểu gì cả
Không chơi đc Fire Red trên VBA là sao? mình chơi BT mà, mỗi tội phá đảo xong đảm bảo die, lỗi đó chịu kô hiểu và cũng không khắc phục đc. Con` No$ thi` save như là chơi trên máy thật BT, vào phần save của game, chọn Save và save thôi. Lưu ý là khi save No$ sẽ save vào 1 folder có tên là Battery, khi save mà bạn đang mở folder đó ra thì save kô đc, và khi save xong mà vì lỗi crash mà No$ tắt đi thì cũng kô đc. Save xong phải tắt No$ = cái chữ X trên đầu mới đc ^^

Cho em hỏi với: tại sao khi mở file NO$GBA ra, open như bình thường thì hiện lên thông báo cartridge not found ??? (em chơi Harvest moon DS cute). Và cho em biết cách khắc phục với.

thứ nhất cần kiểm tra xem rom đã giải nén ra chưa nếu chưa thì phải giải nén mới chạy được, còn đã giải nén mà vẫn báo lỗi thì có thể là do rom bị lỗi (nhưng 99% là chưa giải nén đã play nên bị báo lỗi)

Giải nén thì rồi, vì em download phần giả lập với game đã ở dạng winrar trên mạng về mà.
Nếu rom bị lỗi thì khắc phục thế nào ạ?

Pà kon ơi em có cái NO$GBA 2.6a. Lúc chơi dc 2 hôm thì chiều hôm thứ 2 chơi típ khi chọn from để chơi thì no ko chịu ra mà ấn vô cái nó hiện ra nguyên cái màn hính trắng bóc rồi ấn close vô mà no Not responding lun. ZÚp em nhé các bác. (Hậu tạ sau!! \(^0^)/)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Đấy chỉ đơn thuần PC nhà cậu bị treo thôi :-??, thử bật lại giả lập vào lúc khác xem có bị treo nữa không. Nhớ quét virus, bảo trì máy nhé :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN