DS Giúp mình về kết nối wifi DS lite với !

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có 1 cái router wifi TL-WR741ND , nhưng mình ko biết cài đặt thế nào để cái ds lite của mình có thể bắt được sóng wifi cả :( Ai biết thì hướng dẫn mình chi tiết đc ko

Xem thế nào bạn ? Cái router này mình xin của ông anh , chả thấy hdsd đâu cả @@
Mình cũng ko có smartphone để chụp hình cho bạn xem
Bạn cần xem gì chổ nào có thể nói để mình xem rồi nói cho bạn đc ko

RainThunder

Nấm nhỏ
Cho m biết model của router.
Bạn ấy nói ngay từ bài đầu là TP-LINK TL-WR741ND rồi mà.
@heocongtu2010: Bạn có thể download hướng dẫn tại đây: http://www.tp-link.vn/products/details/?model=TL-WR741ND#down. Thông thường khi cấu hình router bạn cần kết nối router với máy tính, rồi mở trình duyệt gõ 192.168.0.1 vào thanh địa chỉ, nhập username và password (thường là admin/admin). Bạn sẽ được chuyển tới trang cài đặt cấu hình của router.

Àh cho mình hỏi lun là mạng mình xài là mạng share :D vậy thì có thể xài wifi đc k ? vì chủ mạng đã có gắn wifi rùi nên khi mình login vào 192.168.0.1 thì nó cứ hiện ra cái TL-WR741ND

8163264128

Thành viên lâu năm
Àh cho mình hỏi lun là mạng mình xài là mạng share :D vậy thì có thể xài wifi đc k ? vì chủ mạng đã có gắn wifi rùi nên khi mình login vào 192.168.0.1 thì nó cứ hiện ra cái TL-WR741ND
Bạn vào 192.168.1.1 -Nhớ cắm modem trực tiếp vào máy tính.
Share hay ko ko quan trọng.

Sửa lần cuối:
Bạn kêu cắm modem trực típ là sao @@
Mình nói mình xài mạng share tức là bên chổ mình chỉ có cục share mạng thôi ( port switch ấy bạn )
Mà mình cắm cái router vào cục share ấy là rớt mạng tức khắc @@

8163264128

Thành viên lâu năm
Bạn kêu cắm modem trực típ là sao @@
Mình nói mình xài mạng share tức là bên chổ mình chỉ có cục share mạng thôi ( port switch ấy bạn )
Mà mình cắm cái router vào cục share ấy là rớt mạng tức khắc @@
Đầu tiên bạn cắm router vào máy tính (để cài đặt). Chỉ cắm nguồn và dây mạng (nối vào PC) thôi.
Dây mạng cắm vào đầu ra mạng của router nhé. Ko phải đầu vào.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN