Harvest Moon: A New Beginning

Cửa hàng game Nintendo nShop

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Bản này Silver, Platium và Jade là quý nhất. Đặc biệt là Silver, dùng cho rấtt nhiều blueprint. Chưa kể muốn xây cái combo tăng tim cho bò phảii cần đến 5 milkcans = 20 silver. Chắc cái này bạn tự thân vận động thôi. :|
Trong này chỉ có silver là quý nhất vì rất rất nhiều blueprint cần đến nó, các mấy cái khoáng thạch còn lại mình thấy bình thường không hiếm lắm.
Mọi người cho mình hỏi cái Birthing Area là gì ? Theo mình tưỡng tượng cái này dùng để cho bò có bầu nằm , mà làm s để bò nó có bầu , với lại mình có 2 con bò ( 1 con tóc đen , con tóc vàng ) mình vô là nó cứ lòi ra 2 dấu chấm hỏi trên đầu tụi nó như thế là s .
FC : 5284 1844 8377
Muốn gia súc, gia cầm có con thì gặp Neil vào thứ 2.3.4.5 chọn phần animal-impregnate animal, với gia súc thì 20 ngày sẽ đẻ con, còn gà thì 7 ngày trứng sẽ nở

Bản này Silver, Platium và Jade là quý nhất. Đặc biệt là Silver, dùng cho rấtt nhiều blueprint. Chưa kể muốn xây cái combo tăng tim cho bò phảii cần đến 5 milkcans = 20 silver. Chắc cái này bạn tự thân vận động thôi. :|
- Bạn có thể Save trước khi đào khoáng , cả 3 màu khoáng đều có thể cho ra Silver nên tốt nhất cứ đào đc 1 Silver mỏ này thì save vào rồi lại sang mỏ khác , ko đào đc thì Load Game và đào lại cho đến khi ra (khoáng ở khu mỏ là random mỗi lần Load Game) ~~> Tối thiểu 1 ngày 3c Silver :D

B.E.W.D

Nấm nhỏ
có ai biết làm s để có honey k ? :Đ
Bạn phải có blueprint Beehive, nguyên liệu của nó là mấy cái tổ ong nhặt được ở trên nói vào mùa xuân và mua thu. Có rồi thì chế tạo bỏ nó trong farm rồi bỏ một con ong vào, ong cũng bắt được trên núi. Chừng 6 ngày nắng thì có mật ong

mấy ông ơi khi nào có cái chỗ để trữ ba cái lumber vậy :( ? gom hết trong ngừoi giờ ko biết làm sao cất đây ?

rồi cái vụ lùa bò ra ngoài lùa vào trong là sao ấy nhỉ ? mỗi ngày lùa ra lùa vô hay là cứ để nó ngoài đồng, mưa gió thì lùa nó vào?

thanksss

B.E.W.D

Nấm nhỏ
mấy ông ơi khi nào có cái chỗ để trữ ba cái lumber vậy :( ? gom hết trong ngừoi giờ ko biết làm sao cất đây ?

rồi cái vụ lùa bò ra ngoài lùa vào trong là sao ấy nhỉ ? mỗi ngày lùa ra lùa vô hay là cứ để nó ngoài đồng, mưa gió thì lùa nó vào?

thanksss
Muốn trữ lumber thì bạn phải xây cái supply shed hình như blueprint của nó mua ở shop nếu bạn đã xây nhà cho rebecca. Lùa bò ra ngoài là để nó tự ăn cỏ ( phải trồng cỏ bên ngoài ) tối nên lùa vào, ko lùa vào cũng ko sao nhưng nếu hôm sau mưa thì có thể làm bò bị stress. Tui thì ko lùa nó ra ngoài đợi khi có pet để chúng lùa ra dùm.

Sẵn hỏi có ai biết ultra watering can tưới được tối đa bao nhiêu ô ruộng, cố gắng lắm thì cũng tưới được có 9 ô

e có các thắc mắc như sau :D : làm s để chồng cây ( mấy cái cây trong chậu ấy khôg nhớ tên ) , garden space dùng để làm gì , gardening tour ( ngày 11 hàng tháng ấy ) là ngày gì ?

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
tới plan 5 là bắt đầu wán gòy @.@ làm sao kiếm được bottles với mấy nguyên liệu như black lumber, black mrterial stone... ?
Bottles thì cứ dùng fish trap là được.
Black lumber/material stone thì bạn nhặt black branches/rock hoặc khai khoáng.

e có các thắc mắc như sau : làm s để chồng cây ( mấy cái cây trong chậu ấy khôg nhớ tên ) , garden space dùng để làm gì , gardening tour ( ngày 11 hàng tháng ấy ) là ngày gì ?
Garden tour là ngày mà dân làng sẽ đến xem thành quả trang trí của bạn trên cái garden space ấy, để trang trí thì bạn dùng các blueprint như ball topiaries, bushes,... hoặc là các chậu hoa tương ứng với mùa hiện tại.Nếu như dân làng ưng ý thì sẽ bỏ ra một số tiền cho bạn.

Vintendo

Nấm nhỏ
Game này chưa được phát hành ở châu Âu và không biết ngày nào mới có luôn
Giờ mình đặt trên ebay lại là bản US, cắm vào máy EU ko biết có bị region lock ko nhỉ ? Mình nghĩ cùng tiếng Anh với nhau chắc chả sao, và mình cũng MÙ TỊT khoảng này :(

devil6002

nWriter
Tuy cùng xài tiếng Anh nhưng EU và US khác hệ bạn à, máy hệ EU không chơi game hệ US được đâu, bạn chịu khó đợi bản EU đi, dòng HM này thường ra bản EU khá là lâu, có khi cả 1-2 năm sau khi ra bản US í chứ +_+

Vintendo

Nấm nhỏ
Tuy cùng xài tiếng Anh nhưng EU và US khác hệ bạn à, máy hệ EU không chơi game hệ US được đâu, bạn chịu khó đợi bản EU đi, dòng HM này thường ra bản EU khá là, có khi cả 1-2 năm sau khi ra bản US í chứ +_+
Đợi hack mình còn đợi đc mà :(
Chịu vậy :(

Mấy bác cho mình hỏi axe thường có chặt được cây trong farm không, hay phải nâng cấp ? muốn dọn dẹp hết mớ cây để tăng thêm diện tích quá mà chặt hoài ko xong 1 cây -.-

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Axe thường chỉ chặt được cái cây tròn tròn. Cái cây nhọn phải nâng cấp. Nếu chặt được thì chỉ cần 2 phát là đốn xong

Mình cũng vừa mới chơi game này thui, mình đang cần 10 20 cái honeycomb để làm beehive, ai có dư cho mình xin với nhé :)
FC của mình : 0473 8936 4935

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN