Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

huan306

Nấm nhỏ
cái ds của em tự nhiên sau khi thay vỏ thì sau 4 tháng thì bây giờ màn hình cảm ứng ko cảm ứng dc mà trên màn hình ko 1 vết nứt mà khi thay có cần thay nguyên cái màn hình trên ko

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tui xài hơn 2 năm rồi mà màn hình vẫn như mới, chỉ mỗi màn hình dưới là xước chỗ giữa thôi, màn hình trên không 1 tì vết --> của bền tại người

gameboy89

V.I.P Member
Đặt hàng cái màn hình touch screen trên DX ý hình như 120K thì phải, rùi ra hàng nào đó nhờ lắp hộ, hok thì mua cái tua vít về tự khám phá \:D/

honquoc

Thành viên lâu năm
cho mình xin đaọn clip thay màn hình cảm ứng dslite vơí ..........màn hình cam3 ứng caủ mình ko còn nhạy nữa rồi nên cần xem clip để thay cam1 ơn trc

Hipi01

Nấm bình thường
cho mình hỏi tí , trước mình có đem ra hàng dán 1 lớp dán của miếng dán điện thoại cho màn hình cảm ứng dưới , nhưng cái này xước rất mau , sau 2 ngày đã chẳng chịt , nhưng do thằng thợ nó dán chìm xuống dưới nên rất khó bóc , mình định mua thêm 1 miếng dán hori của DS dán đè lên , xin hỏi thế có vấn đề gì ko

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình nghĩ thế cảm ứng sẽ bớt nhạy đi
vẫn chơi được thôi, mỗi tội cái cảm giác sẽ không khoái vì cứ cảm giác như có 1 lớp đệm chắn giữa bút và màn hình, nhưng vẫn chơi ok thôi, hồi trước tui mua cái hori về dán, không biết phải bóc vỏ ngoài nên dán thẳng vào màn hình luôn :em11: thế mà vẫn chơi ngon lành

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi tí , trước mình có đem ra hàng dán 1 lớp dán của miếng dán điện thoại cho màn hình cảm ứng dưới , nhưng cái này xước rất mau , sau 2 ngày đã chẳng chịt , nhưng do thằng thợ nó dán chìm xuống dưới nên rất khó bóc , mình định mua thêm 1 miếng dán hori của DS dán đè lên , xin hỏi thế có vấn đề gì ko
cậu lấy 1 miếng băng keo rùi dính nó vào rùi bóc lên chứ ko lẽ cậu gỡ= móng tay :em11::em11: !!

Hipi01

Nấm bình thường
à , mình cũng định dùng cách dán băng dính vào nhưng giựt kiểu đó rất sợ màn hình bị vân xước , cái đó nó dán chìm vào bên trong , ko dùng móng tay bóc ra được , hôm nay đi dán cái màn hình trên , nhờ bọn thợ nó bóc hộ nhưng nó cũng lắc đầu lè lưỡi bảo rất sợ động vào kiểu này , hỏng thì đền mệt , h ko biết thế nào

ratmoonser

Thành viên lâu năm
à , mình cũng định dùng cách dán băng dính vào nhưng giựt kiểu đó rất sợ màn hình bị vân xước , cái đó nó dán chìm vào bên trong , ko dùng móng tay bóc ra được , hôm nay đi dán cái màn hình trên , nhờ bọn thợ nó bóc hộ nhưng nó cũng lắc đầu lè lưỡi bảo rất sợ động vào kiểu này , hỏng thì đền mệt , h ko biết thế nào
màn hình bị vân sước là như thế nào nhỉ !!! Cậu cắt 1 miếng băng keo nhỏ rùi cầm 1 nữa rùi 1 nữa thì cho nó dính vào 1 góc của miếng dán rùi cứ kéo lên thôi đừng giựt mạnh !! Rùi khi nó đã lên 1 góc rùi thì dùng tay gở ra nhẹ nhàng là dc xong lấy miếng chùi kiếng ấy lau lại rùi dán miếng mới vào :D !! Mà dàn rồi thi thôi !!

Tui mới mua con DS lite mới, ngu ngu ko bít kiểm tra, xách về mới phát hiện có 2 chấm sáng màn hình trên, có màu, đó là dead pixel đúng ko???? điểm chết đó nó có lớn ra dần dần như trên màn hình destop ko vậy ????? Lo quá

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Mua ở shop thì đem ra bắt đổi con khác liền đi, mà dead pixel là 2 điểm đen chứ sao lại trắng nhỉ :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN