Hỏi đáp những vấn đề linh tinh về Forum

Cửa hàng game Nintendo nShop

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Ash cũng có ý kiến giống Omi , hồi đó 4rum mình mới mở nên mới bị như vậy , bây h thì ý thức của mọi người cũng rất tốt rồi nên mình nghĩ là sẽ ko bao giờ xảy ra tình trạng như trước nữa ( - 1 số người cố tình reg nick để quấy rối ) :D

Hok bít hỏi ở đâu nên eim chui vào đây hỏi đại :D, sao cái nck của eim có cái hình bông hoa ăn thịt dễ xương wá dậy,

lemonadess

Banned
Cái đó là title của member đó mà. Cũng là 1 mục tiêu để member phấn đấu. Hiện giờ mới chỉ có 7 người lên được mức Wii Member thui :D

gameboy89

V.I.P Member
E hỏi hộ backtaro :D (nik back hok gửi đc bài trong này :-/ )

Tại sao nik cậu ta hok hiện chữ ký mọi người nhỉ , đã edit lưu rùi mà vẫn hok hiện :-??

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cho tớ hỏi, làm thế nào để làm một Album riêng cho mình :em04:
Vả lại không nhẽ GB member trở xuống không đc post ở đây hay sao mà hồi trước tớ post bài không đc :em04:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Góp ý lập thêm phiếu bầu chọn N-Poll

sau 1 thời gian dài, cuộc thi bầu chọn game hay nhất năm 2009 đã kết thúc nay em xin đưa thêm ý kiến của mình trong việc bầu chọn game

sao forum chúng ta ít những npoll thế nhỉ, chỉ có chọn game Quý và game năm, sao không lập thêm mấy giải để box N-poll này thêm sôi động

vd: ngoài giải bầu chọn quý , bầu chọn năm, thì 4rum có thể lập thêm giải bầu chọn tháng với:
- 3 tháng/1 quý.
- Sau khi kết thúc 3 tháng, chúc ta sẽ chọn được 3 game hay nhất trong mỗi tháng để bầu chọn cho giải quý ( tổng hợp 3 game hay nhất trong tháng ).
- Sau khi kết thúc 4 Quý, ta cũng sẽ chọn được 4 game hay nhất trong quý để chọn ra bầu giải gần như là quan trong nhất là bầu chọn trong năm ( tổng hợp 4 game hay nhất Quý.)
- * Và đây là 1 giải quan trọng cực kì, giải này hiếm thấy nhất trong các giải đó là giải bầu chọn game 2 năm 1 lần, và được tổng hợp 2 game hay nhất trong 2 năm qua ( hiện giờ ta đang có game hay nhất năm 2008(The world end with you) và 2009(The legend of zelda:spirit tracks) ) sao không chọn ra để bầu nhỉ, có thể gọi bầu chọn cao quý này là bầu chọn "GAME CUP" hay là "N-POLL CUP" chẳng hạn.

Đã có nhiều giải rồi --> đồng nghĩa với việc nhiều giải ---> cho nên việc chấm bài sẽ phải gắt hơn
Cụ thể như sau
- Bầu chọn trong tháng: đây là giải thấp nhất trong các giải, nên việc chấm bài có thể thả lỏng, và người đạt được giải sẽ được tất cả các MOD và các thành viên tham dự post bài phải thanks 1 cái, không có hạng nhì , ba, và giải khuyến khích
- Bầu chọn trong Quý, người được giải sẽ được phần thưởng như ban đầu, nhưng giải thưởng cần phải giảm xuống, là chỉ có đổi màu tên chữ + thanks của mọi thành viên trong topic hoặc các MOD cũng được, và giải này có hạng nhất và giải khuyến khích thôi, không có giải nhì hoặc ba
- Bầu chọn trong năm, giải này cũng quan trọng không kém, và phần thưởng nên được giữ nguyên
- Và đây, giải thưởng danh giá nhất nếu được Admin chấp thuận , Bầu chọn game 2 năm 1 lần, tên thì mình chưa đặt được, thì giải này nên được các MOD chấm bài, có nghĩa là tất cả các MOD đều chung sức chấm bài, vì bầu chọn giải này chỉ có 2 game, mà 2 năm mới có 1 lần, nên cần được phải chấm kỹ hơn, và giải thưởng sẽ hội tụ các giải thưởng trong tháng, trong quý, trong năm ( được MOD thanks, thành viên trong topic thanks, đổi màu chữ, thêm status gì đó, và được cộng điểm chiếc cân bạc nữa ), ở bàu chọn này sẽ có giải nhất , giải nhì, giải ba, giải khuyến khích

Và sau đây sẽ là phần thưởng chi tiết trong các giải ( bầu chọn 2 năm 1 lần )
+ giải nhất: sẽ được tất cả trong các giải thưởng nói trên
+ giải nhì : chỉ được thanks + đổi màu tên + dòng status + điểm chiếc cân bạc
+ giải ba : được đổi màu tên + dòng status ( không có thanks vì thanks rất cần đâu phải thanks ai cũng được ---> nó góp phần làm điểm góp phần mình tăng cao )
+ giải khuyến khích : là chỉ được 1 dòng status thôi

Đây là ý kiến của em trong việc lập phiếu bầu chọn, trong 4Rum chúng ta ai cũng muốn có 1 giải để đi khoe hay làm hãnh diễn về mình với mọi người, đây là ý kiến của em thôi, còn có chấp nhận không là nhờ anh Bảo ( người có quyền lực tối cao trong forum ) và các MOD, mong các MOD và ADMIN chấp nhận, đây chỉ là ý kiến tạm thời thôi, nếu anh Bảo thấy không cần thiết thì có thể xóa chứ đừng gọi bài này là SPAM nhá! , mà nếu có xóa thì thanks em 1 cái nha :D công em ngồi viết cả nửa tiếng đồng hồ ;))

P/s: bổ sung thêm là ai đã được giải quý với năm thì không thể tham gia giải 2 năm 1 lần nhá, bởi vì nếu đạt được giải kia rồi thì có phần thưởng rồi, làm gì cần đến giải thưởng 2 năm 1 lần nữa, nhường cho người khác nữa chứ

Kawaii

Super Princess Peach
- cảm ơn những lời góp ý chân thành của bạn, và mình thiết nghĩ, BQT sẽ xem xét ý kiến đóng góp của bạn, để cuộc bình chọn hoàn thiện hơn, tiện ích hơn cho toàn thể thành viên NintendoVN.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thật ra mình chỉ góp ý cho sân chơi bầu chọn cho nó sôi động thôi, chứ chẳng có ý gì hết, thật ra ai cũng muốn cho mình một cái status để khoe mọi người , mà không có dịp gì lập công để lấy status nên mình góp ý lập thêm npoll để có nhiều giải và nhiều người tham gia---> nhiều người đạt được phần thưởng :D

nếu đồng ý ý kiến này thì năm sau ta có thể áp dụng vào nintendovn cho box N-Poll đổi mới một chút ý mà

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hiện tại BQT đang cố hết mình để dành nhiều thời gian hơn nữa cho việc phát triển các sự kiện phục vụ anh em trong dịp hè, song song đó là tạo không khí sôi nổi để đẩy mạnh sự đi lên của Nintendo Vietnam. Cảm ơn sự góp ý của bạn, BQT sẽ ghi nhận và xem xét lại tính khả thi trong thời gian tới ;)

pokemon gà

Nấm nhỏ
trang download của NVN đâu rồi?

mình nhớ là trước Tiểu Bảo có mở site up game của 4rum với tốc độ download tốt nhưng giờ thì các link đó đều die:em07:
chẳng lẻ bỏ luôn cái site ấy rồi:myemo0128:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Bỏ đi sẽ tốt hơn, đỡ gánh nặng về bandwidth. Chứ với khả năng leech của gamer thì 1000 NVN cũng không chịu nổi.
ROM bây giờ cũng rất dễ tìm. Lên các trang chuyên cung cấp ROM, hoặc ở đây cũng có nhiều người up lên MU, RS, MF...
Nếu không thấy cái mình cần thì có thể yêu cầu.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
nếu vậy thì hơi bất tiện vì link có thể dùng cho cả khách vào xem mà=((
Bạn có biết gì về vụ link direct không mà phán hử? Lúc trước admin có lập hẳn 1 host direct để member download ROM, nhưng do gặp vấn đề băng thông + tiền nên phải dẹp. Cậu có tiền thì donate cho forum chứ ai chịu nổi khoản phí lớn như thế. =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN