Mega Man Star Force 3 Red Joker & Black Ace

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Anh ơi cho em hỏi 2 câu được không??
Em muốn hỏi cái bản này có cheat chưa anh :D
Với lại cho em hỏi dùng cái thẻ gọi bạn thế nào với. Bản trước ấn A phát nó gọi ra uýnh liền bản này chả hiểu sao ấn A xong cái thẻ biến mất lun :((

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Em muốn hỏi cái bản này có cheat chưa anh
Chưa. Nhưng nếu thực sự muốn cheat thì có thể dùng Save U chạy sang bản J cheat sau đó quay lại bản U chơi.

Với lại cho em hỏi dùng cái thẻ gọi bạn thế nào với. Bản trước ấn A phát nó gọi ra uýnh liền bản này chả hiểu sao ấn A xong cái thẻ biến mất lun
Đọc chính xác tên tiếng anh xem nào? Chứ ai biết thẻ gọi bạn là thẻ gì? Brother Card thì có vấn đề gì đâu

Không không, cái thẻ............... nói thế nào nhỉ. lúc mới vào game đó, thịt con virus ấy, cái con thứ 3 nó ra hình con bạn cầm đàn đó, em xài nó thì nó biến mất lun :(( Thế là sao anh

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái đấy là Gravity Plus. Có tác dụng tương tự Paralyze Plus. Cái đấy đặt sau 1 chip tấn công sau đó đánh trúng đối phương thì bọn nó sẽ bị đen người và không di chuyển được 1 lúc

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Trùi ui, đang tải về nè các bác ui, hồi hộp quá đi, thanks bác Lu Chi lém lém xD

Ừm, mà theo cá nhân bác Lương thì ultima form nào oánh đã tay hơn??

Megazero

Nấm nhỏ
Trùi ui, đang tải về nè các bác ui, hồi hộp quá đi, thanks bác Lu Chi lém lém xD

Ừm, mà theo cá nhân bác Lương thì ultima form nào oánh đã tay hơn??
Cơ bản thì 2 cái Ulti Noise như nhau, có cái đòn cuối khác nhau tí. BlackEndGalaxy của Black Ace thì có đứng đâu vẫn 500HP, còn chiêu cuối của RedJoker kô bít tên (kô chơi red, chỉ chơi qua bản J qua save thằng bạn xem đòn ntn) thì tùy vị trí đứng của đối thủ hay virus thì dam khác nhau.

kidbuu

Nấm nhỏ
Cái đó là Megaman đấy chứ , có điều Noise form là Rogue , form ẩn trong game :D
Oh oh tui nình nhầm,ko để ý cái chỏm tóc với cái tay trái he he!

P/S : Các bác có nghĩ là game ko ra phần 4 nữa ko.Tui thì tui nghĩ là có vì thằng Mega nó lại quay lại Trái đất....
Mà sao Ending của game thằng Ace vẫn sống vậy,lại còn được Tia gọt táo cho ăn nứa chứ:cc_confused[1]:?Tưởng nó die cùng thằng Joker rùi mà

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Red Gaia Eraser đầu tiên sẽ bắn 1 cột lửa 200 damage vào cột trước mặt MM sau đó 2 cái funnel sẽ quét toàn bộ các panel (200 damage) và cuối cùng là 1 cú nổ cả sân cũng 200 damage. Sau đó thì toàn bộ sân trừ hàng MM đang đứng sẽ nứt hết.

P/S : Các bác có nghĩ là game ko ra phần 4 nữa ko.Tui thì tui nghĩ là có vì thằng Mega nó lại quay lại Trái đất....
Mà sao Ending của game thằng Ace vẫn sống vậy,lại còn được Tia gọt táo cho ăn nứa chứ?Tưởng nó die cùng thằng Joker rùi mà
Đừng có spoil hết cả ending lúc game mới ra thế...

Cho em hỏi đến chỗ nó nói :'' It's our duty to patrol the studio and make sure nothing else bad happens. '' thì mình đi đâu và làm gì ?????

Megazero

Nấm nhỏ
Cho em hỏi đến chỗ nó nói :'' It's our duty to patrol the studio and make sure nothing else bad happens. '' thì mình đi đâu và làm gì ?????
Đang ở trong cái trường quay đúng kô? Nhiệm vụ lúc này là đi bảo vệ trường quay, nhớ kô nhầm là sau khi đánh Taurus Fire rồi đúng kô? Thế thì đi đến cái phòng có thằng Bud, nói chuyện vs ông ở đó rồi wave in vào cái máy trước mặt ông và giải thoát còn wizard đóng băng. Chú ý sau khi làm xong sẽ có phone hoặc mail của Lee, đọc cẩn thận sẽ bít làm gì tiếp.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
- Nói chuyện với con chó ở ngoài cổng ra vào. Chạy ra bãi gửi xe và Wave In để lên Wave Road.

- Access vào cái xe hỏng - Stunt Car CC và tìm trong đó con Wizard bị đông cứng . Đến gần nó và dùng Taurus. Cutscene.

- Pulse Out. Ra cửa phòng thay đồ của Sonia và dùng Taurus. Cutscene.

- Lại ra giữa Event Stage. Cutscene và có thêm Lee làm Brother.

Megazero

Nấm nhỏ
Trò này noise dùng sao vậy các pác em thấy mỗi lần giết dc đối phương = battle card thì nó tăng lên
Công thức tính Noise với quái thường:

Để có thể làm Noise tăng thì chỉ có những chip có hệ No-Elem ở trong mới có thể làm được. Và công thức tính Noise là:

Damage của chip - máu của quái = số noise tăng

Điều đó cũng có nghĩa là phải Overkill mới có thể tăng được Noise.

Ví dụ: Máu 1 con Mettaur đã bị tớ rỉa xuống 2 máu. Sau đó tớ dùng cái chip hình con bò cạp bắn đĩa 100 Damage (Elem: No và Sword).
Vậy, số Noise tớ sẽ tăng là 100 - 2 = 98% Noise

Ngoài ra chip dừng màn hình cũng không làm tăng Noise.

Công thức tính Damage với Boss

Boss thì công thức tính sẽ khác vì overkill nó là hơi bị "dễ"...

Các chip tăng Noise cũng như đk với quái thường: Có No-Elem và không dừng màn hình.

Cách tính: Số noise tăng = Damage Chip\2
Ví dụ: Cũng cái chip 100 damage kể trên đánh vào boss sẽ làm tớ tăng 100/2=50% Noise

Chú ý: Nếu kết thúc trận đấu với Rank S và Noise trên 300% thì các bạn sẽ được thưởng 3 chip cùng 1 lúc.
Nguồn: mmvn.fibovietnam.net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN