Mối tình đầu

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chuyện của anh Bảo làm em nghĩ đến chuyện hiện giờ của em . Tiếc rằng đến giờ em cũng ko bao thể nói chuyện với bạn ấy , đi chung đường với bạn ấy . Đi học toàn câu giờ để đc học cũng với bạn ấy ,đến lúc bạn ấy về thì mới chịu về có hôm 5 giờ mới đi học về . Không hiểu sao em và bạn ngày ngày càng có khoảng cách ,em muốn gần nhưng nó lại càng xa ...
Không hiểu sao ở nhà em thì em nghĩ rằng có thể bắt chuyện trong giờ để làm quen nhưng đến lớp thì lại chả nói được câu nào , chỉ nhìn thôi .Đến đầu tháng 9 thay đổi lịch học có nguy cơ em sẽ không học cùng bạn ấy nữa , thế là hết cơ hội .
Em vẫn nhớ buổi sáng ngày hôm đó , em đến lớp và thật bất ngờ khi thấy 1 bạn nữ rất xinh xắn . Không hiểu sao em có ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên ới khuôn mặt ấy ,đặc biệt là đôi mắt . Thế là từ đó em ôm mộng làm quen đến giờ . Dần dà học lâu dần em phát hiện bạn ấy có nụ cười cực "cute" . Và 1 hôm ông(vì em có họ với thày giáo lớp đó nên gọi là "ông") kiểm tra bài bạn ấy và bạn ấy không biết bấm máy tính . Thê là em đc gọi lên để dạy bạn ấy . Vốn dĩ là dân IT ,hướng dẫn cho bạn gái là nghề của em rồi nhưng lần này em cảm thấy thật thú vị , một cảm giác mà từ trước đến nay dù làm rất nhiều nhưng em vẫn không bao giờ có được. Thế nhưng vẫn chẳng nên cơm cháo gì . Em và ạn ấy vẫn là 2 người xa lạ
Hiz,hùi trc thế còn bây h coi bộ ông bạo dạn hơn à

Mình trẻ kon thì chỉ nên chơi game thui,khi nào lớn hẵng tính iu:D.Tiền tiêu vặt còn chẳng đủ mà còn đòi đèo bòng....

Anyway,có GF cũng tốt :D

trời , lúc đang dậy IT , mở cửa sổ word ra , đánh lời tỏ tình , muốn làm quèn vào b-( , miếng ăn đến tận tay rồi còn để trượt =.= , chúng ta phải chủ động vì chúng ta là boy , là man , là đàn ông , là gay ( [-X) ^^ giới nam bây giờ ủy mị quá , con gái bây giờ lại chủ động , nên nếu họ chưa thấy hoặc kô thấy mình đẹp mã hay chưa nhìn được cái cá tính , tâm hồn bên trong của mình thì kô làm quen đâu T_T
ko em hôm đó dạy bấm máy tính để tình căn hehe đâu có làm ăn gì đc . Mọi lần thì Nin bình thường vì Nin nổi tiếng nói nhiều ,hay trêu bạn gái nhưng lần này ấn tượng mạnh quá nên ko nói đc năng gì đc.Đã đc chỉ IT thì đã quen rôi cần cóc gì phải gõ:em27: mà thực ra Nin chỉ muốn giới hạn mối quan hệ ở bạn đặc biết tí tí thôi

ko em hôm đó dạy bấm máy tính để tình căn hehe đâu có làm ăn gì đc . Mọi lần thì Nin bình thường vì Nin nổi tiếng nói nhiều ,hay trêu bạn gái nhưng lần này ấn tượng mạnh quá nên ko nói đc năng gì đc.Đã đc chỉ IT thì đã quen rôi cần cóc gì phải gõ:em27: mà thực ra Nin chỉ muốn giới hạn mối quan hệ ở bạn đặc biết tí tí thôi
Ôi trời ! Nhìn thấy em gái xinh xắn mà cấm khẩu rồi à !
Con trai là phải mạnh mẽ như thế này nài :
" Này bạn ! Tớ tớ tớ .... rất thích bạn !
- ..... Sao ! Có bạn trai rồi à !
- .....Đánh tớ á :shok[1]: ! Gọi nó ra đây koi !
- Dọa đánh tao này ! :stupid[1]: Đánh tao này :stupid[1]: "

L-)L-)L-) Đấy ! Mạnh mẽ như thế thì ai chẳng thích cơ chứ !

Unicorn9x

Nấm nhỏ
mấy bác này toàn mấy chiu lạ ko àh!! chiu của em nè!!:))
Tuyệt kỹ làm quen các girl: Từ xa tiến tới, túm tóc cô em, tát 2 tát, vít xuống, lên gối thêm 3 phát nữa, vừa oánh vừa chửi "con khốn nạn, mày tuởng mày chơi ông mà ông không biết à". Sau dó "chợt nhận ra mình nhầm người", đổi thái độ quan tâm , ân cần "oh my god, anh nhìn nhầm rồi, tội em quá, em có sao không?" đảm bảo sau khi trải nghiệm sức mạnh đầy nam tính, lại cảm nhận được sự ân cần ấm áp, nàng sẽ đổ ngay lập tức

mấy bác này toàn mấy chiu lạ ko àh!! chiu của em nè!!:))
Tuyệt kỹ làm quen các girl: Từ xa tiến tới, túm tóc cô em, tát 2 tát, vít xuống, lên gối thêm 3 phát nữa, vừa oánh vừa chửi "con khốn nạn, mày tuởng mày chơi ông mà ông không biết à". Sau dó "chợt nhận ra mình nhầm người", đổi thái độ quan tâm , ân cần "oh my god, anh nhìn nhầm rồi, tội em quá, em có sao không?" đảm bảo sau khi trải nghiệm sức mạnh đầy nam tính, lại cảm nhận được sự ân cần ấm áp, nàng sẽ đổ ngay lập tức
Đổ đi đâu,vô nhà thương ah :))

hic hic
cảm động quá trời
ngày mai phải đi kiếm thằng nào thui
chăm chỉ lượn phố nhìu chắc là sẽ có 1 ngày cũng phải gặp ddc hoàng tử
^^

phải tận dụng thời gian này mà lượn phố chứ
vào năm học thì có mấy thì gian mà trường thì xa tít mù tắt sát ngoại thành chán chít
phải tranh thủ
mà kết hợp luôn vừa đi chơi vừa đi tia ra phố nhìu anh đẹp zai lắm
^^

Annieslover

V.I.P Member
chẳng có gì là sớm cả . lớp 5 mình đã có mối tình đầu rồi , chỉ tội cô ấy kô chấp nhận mình =.= :((
---> mối tình đầu là cái bồng bột đầu tiền trong đời người , chỉ là để thử nghiệm chứ kô đến nỗi nhớ mãi :))

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
:) tình yêu là nhỉ? chỉ là sự rung động của con tim mà thôi. đơn giản khi con tim cùng chung nhịp đập với một người, ắt sẽ có tình yêu trong đấy.
tình đầu không có nghĩa là sự trải nghiệm đầu đời, cũng có bao duyên nợ hình thành ngay từ mối tình đầu đó sao
cái duyên cái nợ chỉ là phút chốc nhắc đến khi lầm lỡ hay đạt được ý nguyện, nhưng bản chất là ở chính hành động của mình và đối phương.
Tình đầu ư? đó chỉ là khái niệm mơ hồ về tình yêu đầu đời, nó là tình yêu, nhưng một tình yêu đầu tiên của đời người khi cảm nhận yêu là gì.
Đừng quá xem nhẹ tình yêu mà đùa giỡn với nó, chỉ có những người đùa giỡn tình yêu mới không hiểu giá trị thực sự của tình yêu là gì

Mr_Evil

Banned
Ẹc còn tình iu đầu của tui thì chán ghê nè, tối ngày giận với hờn chán wá không iu nữa :D

Mà tui kể tình đầu ra nghe vẻ lao láo thế nào ý, tui iu một cô hơn mình đến 2 tuổi nè , T_T, bé lại cứ gọi mình là anh mới ngại chứ :D, bé thì xinh , học giỏi , mỗi tội lớn ^ ^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN