3DS Monster Hunter Tri G

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Cách chơi trò này cũng đơn giản thoi. Đi nhận quest rỗi chạy ra ngoài săn. Trên đường đi thấy quái nào ngứa mắt thì đánh chơi. :D

shinshin

Nấm nhỏ
Cảm giác của bạn trên giống mình khi mới chơi demo. Có vẻ do cái blur hơi quá sức với 3ds nên bị bể hạt, cộng với tông màu hơi tối, làm mình ko nhìn ra được sự vượt trội của đồ họa. Phải Nhìn kĩ mới thấy, hoặc bật 3d lên.
Nếu bỏ cái blur và làm tông màu tươi sáng như bản 3rd trên psp thì bảo đảm tuyệt đẹp hơn :D

shenlong213

Thành viên lâu năm
Cảm giác của bạn trên giống mình khi mới chơi demo. Có vẻ do cái blur hơi quá sức với 3ds nên bị bể hạt, cộng với tông màu hơi tối, làm mình ko nhìn ra được sự vượt trội của đồ họa. Phải Nhìn kĩ mới thấy, hoặc bật 3d lên.
Nếu bỏ cái blur và làm tông màu tươi sáng như bản 3rd trên psp thì bảo đảm tuyệt đẹp hơn :D
Ối giời ơi, game này mà tông màu tối dám phải như MH4 mới được gọi là tông màu sáng quá :-<

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bản 3rd chính xác mình thấy màu sắc nó sắc nét hơn thạt, nhưng răng cưa từa lưa. Như bản MH4 cho 3DS đó, nhìn SS màu sắc nó sắc nét giống như 3rd vậy nhưng cũng răng cưa lòi ra. Dc này mất kia mà !!!!!!!

shinshin

Nấm nhỏ
Bản MH4 chưa ra chính thức nên chưa thể kết luận được, mà đúng là răng cưa nhiều thật.
Mình chỉ ước bản 3U nó sáng như bản 3rd, ngày trước chơi 3rd thik mê bầu trời trong xanh, màu sắc đỏ của lá phong.... đi chỗ nào cảnh đẹp là mình đứng ngắm rồi chụp hình túi bụi.
Như mình đã nói nhiều lần, bản 3U đẹp nhưng nó có 1 lớp màn xám xám tối tối cực kì khó chịu. Nó làm nhiều người lần đầu nhìn vào sẽ tưởng "đồ họa không đẹp", nhưng thực ra ko fai vậy :D

@post ở trên nói nhầm, ko fai tông màu tối nhé.

shinshin

Nấm nhỏ

Tạm ngưng series tranh cãi về đồ họa, một tin vắn cho mọi người. Pre-oder Monster Hunter 3U bản 3Ds hoặc WiiU trên GameStop hoặc EBGames, các bạn sẽ nhận được code download quyển hướng dẫn 250 trang "Brady’s strategy guide" - dựa trên sách hướng dẫn bản Japan.

*tưởng physical thì còn được, sách digital thì miễn :))*

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hướng dẫn đó chỉ có giá trị sưu tầm, chứ trong game chả có gì là bí mật cả. Lên đây anh em bàn bạc tí ra hết :spiteful[1]:

shinshin

Nấm nhỏ
Sách digital cũng đâu khác mấy bản Faqs trên mạng nhỉ.

@Thiên hiết: bạn bắn gì, cung hay súng. Súng thì nhấn R để hiện nòng canh gần, tùy loại đạn mà bay xa bay gần nhé. Cung thì ko có nòng zoom như súng. Vụ bơi thì đè nút B rồi analog lên hoặc xuống.

Nintendovn shop có tính nhập game này về không vậy. Bữa tưởng shop nhập FE về mà rốt cuộc không có. Ai chơi Demo giết được con cá bằng vũ khí nào vậy? Mình chơi toàn bị hết thời gian không giết được.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
FE chưa có thôi chứ không phải là không nhập luôn. :)) Mà thấy đợt này anh em cũng mua thẻ eShop nạp game quá trời luôn rùi....:rolleyes[1]:

tidusboy21

Nấm nhỏ
dân cầy bay h toàn nạp thẻ mua games vì giá games nó trên lệnh quá nên toàn ra mua card kiểu này MH3G mà ra trên eshop chặc lại nạp credit mua lun cho lành :rolleyes[1]:.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN