[News] Bộ truyện tranh Đôrêmon phiên bản cũ sẽ bị ngưng xuất bản tại Việt Nam

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn nghĩ thế nào về quyết định này của NXB Kim Đồng?

• Số thành viên bình chọn
    63
  • Poll closed .

congthanh

Nấm nhỏ
Oài, thời đại này là thời đại nào. :yahoo[1]:

Chỉ sợ con cái mình sau này nó đọc truyện còn rành hơn mình khi xưa \m/

Cứ nói với nó: Đọc sách Việt Nam từ trái sang phải, đọc truyện Nhật từ phải sang trái, đọc thế lày thế lày thế lày :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]: e rằng nó tiếp thu còn nhanh hơn mình.

Doraemon thì Doraemon, còn Đô với chả rê :spiteful[1]:

Trọng Tuấn

Nấm nhỏ
Tớ mua được 17 quyển. Mà chờ mãi không thấy Doraemon truyện dài.
Bạn Congthanh này, cái cách gọi tên không quan trọng. Nhưng theo cách bạn nói thì hầu như bạn không thích cách gọi cũ => ghét Đôrêmon.
Ai nấy cũng quen mồm gọi thế, vì quá thân quen mà?!
Xét cho cùng, Tớ thấy người xem Doraemon trên HTV3 ít hơn Đôrêmon trên đài Long An, VTC hồi đó
còn nữa, lúc mới ra truyện mới tớ đem vô trường khoe, đọc ngược thì không ai nói gì nhưng ai cũng chê bai vụ đổi tên, chúng nó bảo nxb rãnh thật.
Đồng ý là nxb làm đúng, nhưng tuổi thơ vẫn là tuổi thơ. Ai cũng vậy, còn bạn thì "tức lộn cổ", lý do duy nhất là ghét Đôrêmon.

congthanh

Nấm nhỏ
Cách gọi tên mà không quan trọng :rolleyes[1]:

Thật là bó tay với bạn này :rolleyes[1]:

Edit: Mới đọc báo Tuổi trẻ, dám gọi Doraemon là Doreamon. Tội đáng chém >"<

Tôn trọng tác giả nguyên gốc là đúng chỉnh sửa lại ai mà thích, đọc rồi sẽ quen chỉ cần nhà xuất bản thêm vào đầu trang ghi về văn hóa nhật và cách đọc của họ là mấy đứa con nít dù lớp 1 cũng hiểu , con nít nó tiếp thu còn được , thanh niên tuổi trẻ có tí truyện ngược lại đọc cũng không được sao ^_^ , đừng cố hủ quá thành giống như mấy tên trung quốc >_<

congthanh

Nấm nhỏ
Nói đến thanh niên mình mới nhớ là fan Doraemon giờ toàn thanh niên \m/
Cũng đúng :em36:

Lũ nhóc ngày nay cứ thích đi đú đởn ở ngoài, hỏi manga là cái gì cũng không biết. Lần trước có 1 con bé lớp 10 nó không có phân biệt được hai khái niệm Anime và... Animax :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN