Những bí mật trong các phiên bản Fire Emblem

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Đương nhiên rồi, những thanh kiếm đó là thuộc dạng vũ khí "riêng tư". Có nghĩa là những vũ khí ấy chỉ sử dụng đc một người nào đó thôi, vì thế nó không có xếp hạng ;)

ông yanyee này tôi hỏi cái thánh khí thứ 8 là gì ông lại trả lời ba cái gì đâu ko à lần trước cũng thế, :confused[1]: làm sao tôi thank dc. :xm0004: ông chủ topic nói giùmcái thánh khí thứ 8 với:)

The dark knight

Leader of the Sable's Order
ông yanyee này tôi hỏi cái thánh khí thứ 8 là gì ông lại trả lời ba cái gì đâu ko à lần trước cũng thế, :confused[1]: làm sao tôi thank dc. :xm0004: ông chủ topic nói giùmcái thánh khí thứ 8 với:)
Bạn hỏi bản nào cơ? Mình liệt kê hết nha
FE6: Durandal(Kiếm), Armads(Rìu), Miurge(Cung), Malte(Giáo), Forblaze(Thiên nhiên), Aureola(Ánh sáng), Apocalypse(Bóng tối). Còn cái thứ 8 thì là cái gậy Holy Maiden hồi status và HP của tất cả allies trên bàn.Nhưng cái này thì không được tính là Thánh Khí.
FE7: Regal Blade(Kiếm), Rex Hasta(Giáo), Basillikos(Rìu), Rienflenche(Cung), Gespent(Bóng tối), Excalibur(Thiên nhiên), Luce(Ánh sáng).Thế thôi.
Còn FE8 là Audhulma, Vidofnir, Garm, Gleipnir, Excalibur, Ivaldi, Nidhogg và Latona.

The dark knight

đã bảo cái thứ 8 là thanh kiếm của Zephiel rồi
Nhầm rồi gà ơi, kiếm của Zephiel thì chỉ có mình Zephiel cầm được thôi, người chơi phe mình không ai dùng được, mà nó lại không xếp hạng là S. Vì vậy đó không phải là Thánh Khí. Còn cái Thánh Khí thứ 8 thì là cái gậy cấp S, tên là Holy Maiden, được ông già Yodel Bishop cầm theo ở bàn 22 thì phải, đó là gậy S. Nhưng đúng ra thì cái đó không được tính là Thánh Khí đâu, dù nó là đồ cấp S. Nhưng anh em ta tạm tính thế vậy.

pokemon gà

Nấm nhỏ
bạn ơi
hình như bạn chưa đọc manga của phần 6 phải không
nó nêu đủ 8 thánh khí đó
cây của Zephiel là của Roland cầm :)
Roland cầm 2 cây là cây đó (bá vương kiếm) với thanh Phong ấn chi kiếm.

The dark knight

bạn ơi
hình như bạn chưa đọc manga của phần 6 phải không
nó nêu đủ 8 thánh khí đó
cây của Zephiel là của Roland cầm :)
Roland cầm 2 cây là cây đó (bá vương kiếm) với thanh Phong ấn chi kiếm.
Gà đùa à, 2 thanh đó là của Hartmut, còn cái kiếm của Roland là Durandal mà=))
Uhm, trong manga là thế, nhưng trong game thì Kasuma đang hỏi đồ cấp S, nên phải tính là Holy Maiden, còn trong manga thì là Exxacus. Mình đọc từ lần xuất bản đầu tiên rồi, nên mình biết rõ lắm=))

ok, thank cả 2 ông,xin cho hỏi ngoài lề chút, cái emblem 9 và 10 ko có cái "deo-phọoc 9500" thì còn cách nào để chơi trên pc ko :em34: cái "deo-phọoc 9500" là cái hỗ trợ đồ họa 3D á :em34:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN