Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cái sóng đó chỉ có gạch khi cậu phát tín hiệu wireless đi và có một máy DS khác nhận được thôi. Nó là sóng thể hiện sự kết nối giữa 2 máy mà. Thành ra bật wireless mà chơi 1 mình nên không có vạch sóng nào cũng phải thôi :-??

các bạn trong diễn đàn hay mua DS ở đâu vậy? giới thiệu cho mình vài cửa hàng chất lượng nhé.nhìn cái cửa hàng xgame bé tí mất cảm tình quá:( Thanks^^

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Nếu mua brand new thì ĐỪNG ra XGame,giá chém vlúa.Có thể ra Games Center Lý Nam Đế,Hotgameshop tham khảo,nghe bảo tốt hơn.Địa chỉ cụ thể thì google nhé....

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ngay phía trên đầu forum có một loạt banner quảng cáo đấy, ra mấy chỗ đó mà mua. Click vào banner để thu tiền về cho forum nữa.

các bạn ơi, nên mua nintendo ds lite+ supercard ds two hay là dsi + acekard 2i? giá cũng gần tương đương(2700k+850k vs 3500k+380k). Tớ có sẵn thẻ micro sd 2gb rồi, góp ý giúp tớ nha thanks^^:shake:

ối dzời thế thì hơi nặng ĐÔ đó:)). mua ds lite đã phải vay tiền mẹ tẹt ga rồi:)).tuy nhiên mẹ mình không nói là khi nào phải trả:))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ối dzời thế thì hơi nặng ĐÔ đó:)). mua ds lite đã phải vay tiền mẹ tẹt ga rồi:)).tuy nhiên mẹ mình không nói là khi nào phải trả:))
Nếu vậy thì cậu nên mua DSlite + ace2i + Supercard Slot 2 để chơi GBA sướng hơn DS2 nhiều. Còn không thì DSi + Acekard 2i thì sẽ ko chơi dc GBA !!!!!!!!!! Bây h ace2i cũng rất ngon rùi, chơi dc gần như là hoàn toàn các game, ko chơi dc thì sớm muộn gì cũng chơi dc, ko cần phải DS2 làm gì !!!!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Còn tuỳ cái thẻ 2GB của cậu là gì nữa chứ, thẻ tốc độ nhanh thì cứ táng Acekard2i thôi, còn thẻ chậm thì phải xem lại nha, AKAIO ra xong cái ByPass AntiPiracy giờ nó ra bản mới hơi lâu đấy

Ger Japa

Nấm nhỏ
Còn tùy cậu mua Flashcard loại gì và mua máy ở đâu.

ACE set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: Acekard2i 300k ~ 450k
Tổng: 3tr7 ~ 4tr
Theo mình Ace là lựa chọn tốt cho các bạn có kinh tế trung bình. Hầu như chơi được 100% các game mới với chức năng bypass. Các chức năng cheat khá tốt, vẫn dùng usercheat.dat .

DS2 set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: DSTwo 800k ~ 950k
Tổng: 4tr2 ~ 4tr5
FC súp-pơ nhất trong thời điểm hiện tại. Chơi được 100% các game mới. Real-time save và hàng đống tính năng tuyệt vời khác. Nói chung đây là sự lựa chọn hoàn hảo, chất lượng đi đôi với giá cả :)).

R4 set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: R4 các loại 150k ~ 450k
Tổng: 3tr5 ~ 4tr
R4 origin và clone có thể mua online với giá mềm, R4i SDHC thì bằng giá Ace. Có điều không khuyên bạn dùng set này. Lợi thì tớ không rành nhưng trước mắt thì thấy phải dùng trung gian qua YSMenu và Wood chứ không tự mình chạy được các game mới. Dù vậy cũng không thích ứng hoàn toàn, nhiều game mới vẫn không chơi được T___T.
Vậy còn DSTTi thì sao bạn? Tại mình nghe nói dạo này database của bọn này phát triển ghê lắm :-ss mỗi tội hồi trc chơi con ds lite dùng dstt thấy chán òm, lỗi hoài :-/

ủa, thế mua ds lite+ DS 2 thì có chơi được gba không? vì máy ds lite còn 1 slot riêng để cắm băng gba mà? mình muốn mua ds2 vì nó là fc mạnh nhất, chơi được nhiều game không giật không lag. mình sắp mua máy nên chưa biết nhiều, nếu có câu hỏi nào stupid thì các bạn bỏ qua nhé :D

buta_buta

Nấm bình thường
ủa, thế mua ds lite+ DS 2 thì có chơi được gba không? vì máy ds lite còn 1 slot riêng để cắm băng gba mà? mình muốn mua ds2 vì nó là fc mạnh nhất, chơi được nhiều game không giật không lag. mình sắp mua máy nên chưa biết nhiều, nếu có câu hỏi nào stupid thì các bạn bỏ qua nhé :D
Vẫn chơi được GBA qua rom.
Cái slot 2, bạn có băng thì cắm vào chơi. Còn không thì slot1 cắm DS2 vẫn làm đầy đủ nhiệm vụ của nó như DSi thôi.

thanks bạn, thế này thì không lăn tăn j nữa rồi.Nhất trí Ds lite+ ds 2.:myemo0111: Mai ra đặt hàng anh alviss 1 cái ds 2 thôi:myemo0111:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thanks bạn, thế này thì không lăn tăn j nữa rồi.Nhất trí Ds lite+ ds 2.:myemo0111: Mai ra đặt hàng anh alviss 1 cái ds 2 thôi:myemo0111:
DS 2 chơi GBA làm sao bằng Supercard slot 2 dc hả cậu ;)) !!!!!! Nếu h mua DS2 thì cái slot 2 của DS lite vứt phí wa' ;)) !!!!

tớ chơi game nds là chính mà, gba là phụ thôi, với cả gba chơi giả lập trên lap cũng được:D. ds 2 vừa mạnh vừa tiện nên xúc thôi:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN