Những game hay sắp ra mắt trong tháng

Cửa hàng game Nintendo nShop

bioibi24

Nấm nhỏ
Trời ơi là trời , sao giờ này bạn có thể hỏi câu " game 3DS có chơi được trên DS Lite ko hả các bạn ? " @@ . Mình hỏi bạn : Nếu game 3DS chơi được trên DS Lite (tức là i và i XL đều chơi tuốt ) thì 3DS sản xuất để làm gì @@ ?? Nếu game đẹp như thế mà chơi được trên hệ máy cũ ( phần cứng kém hơn ) của người dùng thì ai điên mà đi mua cái 3DS kia nữa ..... :D

tuanluoi

Nấm nhỏ
Thì mình nghĩ máy 3DS để hiện ảnh 3D. Còn DSL chơi thì ko hiển thị 3D + hình xấu hơn so với máy 3DS nhưng có game để chơi là mừng rùi. Mình mong thế vì ko muốn máy DS hết game mới thôi :sorry[1]:

bioibi24

Nấm nhỏ
Đừng buồn bạn ơi , cái gì cũng có ngày đến có ngày đi thôi . Ko có gì là mãi mãi cả , bây giờ thời đại phát triển ngày càng đổi mới thì cái cũ mất là chuyện bt :bye2[1]: :(( .

Ger Japa

Nấm nhỏ
Thôi nói chung là ngâm game B/W cho đến hè thì phi shop rồi xúc 3DS, bố khỉ, chạy theo bọn này chỉ có nước bán nhà :))

Nhìn ngày phát hành thì đúng chỉ còn 2 game đáng chú ý là Pkm BW và Okamiden, nhưng để ý còn 2 bản Professor Layton chưa đc chuyển sang E, mà dòng này bán chạy nên mình ko nghĩ Lv5 sẽ bỏ qua việc chuyển ngữ để hút thêm $ này, thêm vào Pkm BW còn có phiên bản thứ 3 ko lẽ nào tự dưng nhảy hệ lên luôn 3DS nữa nên mình nghĩ DS còn trụ đc khoảng hơn 1 năm nữa.
Giống như Ps3 ra rồi mà Ps2 còn trụ đc đến 2 năm sau nữa vậy, số lượng game ra nhỏ giọt nhưng trong đó vẫn còn những game đỉnh. Thế nên trừ khi 3DS hỗ trợ chơi ngược DS thì ko nên phi shop vội :D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
-hình như còn khá nhiều game J của ds chưa được chuyển qua US ( nhiều game sẽ ko có bản E ), cầu mong nó dc chuyển qua E để có cơ hội thưởng thức lần cuối
-Coi như ds sắp chết rồi, ngoài game sắp ra ( game chẳng hay tí nào, ngoại trừ vài game ) thì cái ngày diệt vong nó càng đến gần.
-Sao các hãng game ko làm remake cái game trên 3ds lên ds nhỉ ( chỉ việc làm giảm chất lượng xuống, ko làm hiệu ứng 3d, cốt truyện thì y nguyên ) bảo đảm số lương doanh thu ds thường với 3ds sẽ tăng đều đều. Nghe nói cái psp 2 của sony cũng sắp ra, cũng là hệ máy mới để chống lại nintendo, mà cái đó ra chưa chắc gì psp thường sẽ ko còn game chơi. Nhưng đối với nintendo, cái ds thường coi như thua :(

em nói có gì ko đúng hay chưa chuẩn thì nói em để em sửa lại nhá :D

rokzeng

Nấm nhỏ
remake game thì làm từ mới sang cũ chứ ai lại làm từ cũ sang mới?
cũ sang mới ở đây là hệ máy

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
vậy là bạn ko hiểu ý mình rồi, mình nói là: 3ds thì chắc chắn game sẽ mới hoàn toàn, chỉ có cái zelda là remake từ game cube, nếu đã là game mới trên 3ds, thì sao nhà sản xuất ko làm thêm 1 bản có chất lượng kém hơn 1 chút ở trên ds thường để cho nó sống thọ thêm vài năm nữa ấy mà

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Nói như thanhmap thì cứ giữ DS cho nhanh,mua 3DS chi.Ra hệ máy mới thì hơi đâu mà lo thêm cái máy cũ chi :rolleyes[1]:
Nếu port game kiểu đó thì đáng lẽ GBA cũng phải có một lô các loại game bản no touch chứ nhỉ ?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Thấy bạn nói cũng có lý :))

@Miles: game 3D cùng bản ko có 3D với game touch cùng bản ko touch là 2 so sánh hoàn toàn khác nhau, làm sao so sánh đc như bạn? :)) 3DS ko chỉ ngoài công nghệ 3D vượt bậc mà còn vô vàn những điều mới (soft, top screen, chức năng home, chức năg qản lý giờ chơi...) mà họ muốn đc trải nghiệm nên việc làm game 3DS kèm bản ko 3D nghe cũng hợp lý mà, chỉ cần cho bản ko 3D ra muộn khoảng 1-2 tháng thì vừa kích lượng tiêu thụ 3DS vừa giữ đc thị trường cho DSi ;)) chứ còn touch vs no touch là hoàn toàn khác có hàng ti tỉ game mà nếu làm bản no touch thì chơi thế qué nào đc như là phantom detective, 999, picross, scribblenauts, zom vs plants, cooking mama...nhiều lắm :))

buta_buta

Nấm bình thường
Thấy bạn nói cũng có lý :))

@Miles: game 3D cùng bản ko có 3D với game touch cùng bản ko touch là 2 so sánh hoàn toàn khác nhau, làm sao so sánh đc như bạn? :)) 3DS ko chỉ ngoài công nghệ 3D vượt bậc mà còn vô vàn những điều mới (soft, top screen, chức năng home, chức năg qản lý giờ chơi...) mà họ muốn đc trải nghiệm nên việc làm game 3DS kèm bản ko 3D nghe cũng hợp lý mà, chỉ cần cho bản ko 3D ra muộn khoảng 1-2 tháng thì vừa kích lượng tiêu thụ 3DS vừa giữ đc thị trường cho DSi ;)) chứ còn touch vs no touch là hoàn toàn khác có hàng ti tỉ game mà nếu làm bản no touch thì chơi thế qué nào đc như là phantom detective, 999, picross, scribblenauts, zom vs plants, cooking mama...nhiều lắm :))
Phải nhớ là cấu hình của 3DS vượt xa DS QUÁ NHIỀU, không tính đến 3D hay không :). Hiện tại mình chưa thấy game 3DS nào mà DS có cơ may chạy nổi đồ họa kiểu đó, ngay cả cái Steel Driver theo mình là xấu nhất thì cũng quá cỡ cho máy DS để chạy. Mà chẳng NSX nào thừa thời gian và tiền bạc để remake lại toàn bộ thành đồ họa thấp cho DS, còn khó hơn là làm đồ họa cao như thế :)).

Ko biết sau này còn Pokemon cho DS ko nhỉ hay BW là hết rồi :(( .
Từ sau khi có DS thì không có bản pokemon nào cho GBA nữa :-s.

Yu-Gi Oh 2011 chưa có ngày ra mắt chính xác đâu !
Có hôm nó nhảy 1-3 / Có hôm 15-3 / Hum nay là 1-5 lun rồi :((
Đây là ngày thật sự về ra Yu-gi-oh 2011 bảng (U): May 10th, 2011 (tháng 5 ngày 10, 2011). Mai sẽ ra bảng (J), chơi đại đi cho nó hay chỗ nào. Feb 24, 2011 (tháng 2 ngày 24, 2011) ;))

sao lâu rùi kô thấy giới thiệu game cho máy DS nữa vậy cà:myemo0136: hay là gần ra máy 3DS thì MÁY ds kô còn game mới để chơi sao? :em04: hay DS sấp đi đai như máy game boy ? :wanh::wanh::em34:

Vậy thì bản 3rd của Pokemon gen V chắc vẫn làm cho DS chứ nhỉ :-?, kiểu như Diamond-Pearl-Platinum ấy :-?

Mà 3DS ra có khi gen III được remake. Bố khỉ, cái gen này sao hên thế nhỉ 8-} ??

manhsoi

Nấm nhỏ
Bác này nói chuyện hài thế , game đẹp rồi tự nhiên làm cho nó xấu hã :)) . Tự nhiên cũ không sang mới mà làm mới sang củ Game nào được làm thế bạn ? =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN