Ninokuni: Shikkoku no Madoushi

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cách dịch này không hợp với game lắm, mà với tình hình doanh số của game chắc ít hy vọng có bản E rồi

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chắc do rào cản ngôn ngữ nên ít ai mua (ngoài dân Nhật), mà cũng có thể 1 phần do game quá đắt, thấy chơi game mà phải mua kèm thêm quyển sách, mà quyển sách dày vô đối, chắc dân gamer lười nên chẳng thèm mua, mỗi lần tra phép lại phải lật sách, mình thấy game bất lợi ở chỗ đó, sao ko làm 1 cái quyển sách trong đó đi cho rồi, chắc đợi ra cái E luôn mua 1 thể

Mình thì lại nghĩ có quyển sách thật thì thú vị hơn rất nhiều, cảm giác được cầm nắm đồ thật thật khó tả, nói chung là cực khoái =))

cho mình hỏi, chuyển sang tiếng J sang E thế nào vậy ? mình có down Patch game (ở trang 1) nhưng ko biết sài. Kick vào icon của patch chả hiện gì cả và chuyển sang E nữa.Mình chơi băng giả lập no$GBA thì lỗi khi patch game ko chạy đc còn desmume thì chạy đc nhưng ko chuyển sang E. Giúp mình cái

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
unrar nó ra thì ra 2 file patch, bật cái xdelta GUI rồi ở phần selec patch, chọn english.patch, còn ở selecr rom chọn ROM ( nhớ đặt ROM trong thư mục patch ), apply patch rồi đợi, bạn thử luôn cái dutch patch xem, mình chả biết nó là cái gì :-?, mà cái game này mình fn mà chẳng cần E, chắc nó patch E được mấy đoạn clip là cùng

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
vậy thôi bạn khỏi xài patch đi, cứ chơi bản J luôn, nếu bí quá thì pm mình, mình biết dc cái gì mình chỉ, ko thì qua bên post thảo luận hỏi, mà ko biết trong đây ai về nước game này ngoài mình chưa ;))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thì em hỏi thế thôi, tại đoạn cuối còn mấy hòn đảo ko tìm dc cách giải mã, nên ai chơi xong rồi cho hỏi ý kiến đó mừ :D

tuanluoi

Nấm nhỏ
Help ! :((
Mình copy game vô thẻ nhớ xong vô thì bị trắng màn hình. Mình tắt máy mở lại thì acekard 2i của mình hiện chữ loading màu xanh hoài ko vô dc fw :((
Mình dùng thẻ nhớ khác copy fw vô nhưng vẫn đơ ngay chữ loading xanh đó :((
Acekard của mình có bị hư ko zị ? :(( Ko lẽ AP game này làm hư acekard ? :((
Giờ mình phải làm sao zị mọi người ? :(( :((

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái game này mình đâu có thấy ai nói là làm hư FC, có cái inazuma 3 thì làm hư thật chứ game này đâu có làm hư, bạn thử chép lại fw của ace xem, nghe nói có người chơi game này trên ace mà :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN