Nơi bàn luận về các nhà ISP của VN

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mạng nào nên chọn ?

• Số thành viên bình chọn
    23
  • Poll closed .

lemonadess

Banned
Hay rớt mạng: Cái này ảnh hưởng nhiều lắm chứ. Với người hay online như mình thì thiếu internet là chịu không được. Cảm thấy ngứa tay lắm.
Hồi ấy NETNAM nhà mình còn "cùi". Một tháng dis tới 2-3 lần. Nản quá xá.

ppkhoa

V.I.P Member
VN tệ như vậy sao ? Em xài FPT, MegaSTYLE + giá cước mỗi tháng là 280k (đã có thuế !), xài trọn gói, mấy anh xem có khủng không ...

Bức này là đối với mạng nước ngoài !

Còn đây là mạng VN:

Vậy là mạng VN cũng có tiềm năng lắm chứ bộ ! Chỉ là nó chưa phát triển thôi !

lemonadess

Banned
Mạng nhà em khủng quá. Anh chỉ mong được khoảng tốc độ 2/3 như thế là mừng rồi. Tính ra xài FPT kiểu này với 1 acc rapidshare premium 1 năm thì mỗi ngày có thể download được 1 games Wii. Chỉ sợ không đủ HDD hay DVD mà ghi thôi :))

vodoi_em

Nấm nhỏ
ppkhoa này, tớ thấy tớ dùng gói cước gấp 2 lần cậu mà sao speed lại k = 1/3 vậy:|
vận động thêm đi, chứ tớ thấy thế này mạng VN kinh khủng quá:|, làm ăn khệnh khạng, mạng cùi, chỉ được cái cắt mạng giỏi và bắt người ta đến đóng phí:))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
VN đúng là vô đối roài! ko tiền là cắt mạng ngay! cực kì nhanh chóng, uy tín, chất lượng lun:))

mạng nhà mình năm thì mười hoa rít được 100kb/s , còn lại cao nhất được 50kb/s . Đấy là tối ưu đủ trò rồi đấy

Mình dùng mạng FPT MegaYou mà down server VN tốc độ ko bao h vượt qua dc 320kb/s :( Chả hiểu nó có giới hạn cái gì ko :(

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chắc là có giới hạn rồi :))
Nhớ lần tr down nhạc trên nhac.vui.vn vừa bấm vào link down cái bụp là xong. Bài hát nặng 2.67 MB :D
Chắc là xài trọn gói bị giới hạn down đó :(

lemonadess

Banned
Dùng trọn gói bị giới hạn down à. Kỳ quặc vậy? Vụ này mới biết luôn :))
Ai cũng khen FPT hết. Cú này chắc phải xem xét lắp FPT quá :)

ppkhoa

V.I.P Member
Rapidshare dởm lắm ! Anh xài mega, 1 ngày, anh tải đi ... Khủng khiếp lắm ! Em đã thử và ... kết quả ... không nói được, khiếp lắm ! Lưu lượng 40GB 1 ngày (tải liên tục) !!!!! Tương đương 10 game Wii !
Hãy xem lưu lượng tải của tháng 3 !

lemonadess

Banned
Em nói thì dễ lắm. Bản thân em cũng là xài chung acc Megaupload với người khác mà. Cỡ "nhà nghèo" như tụi anh thì đào đâu ra tiền mà mua acc megaupload life time 200$ mà xài? Mà nếu có nhiêu đó tiền thì anh để tiền đó làm chuyện khác sướng hơn. (Như mua DSLite chẳng hạn :) )
Nên anh chỉ dám mua acc Rapid 200k/năm xài dần thôi :)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Nên lắp mạng wifi của ISP nào ???

Em tính lắp mạng wifi nhưng chỉ để onl lướt web, không download nhiều, có thể chơi game online ( không nhiều ) thì nên lắp mạng của nhà cung cấp nào và nên lắp gói gì ??? Ưu tiên khuyến mại nhé :clap2[1]:. Giúp e để có thời gian onl trên N-Club nhiều hơn :))

vodoi_em

Nấm nhỏ
Đây:|. Tớ có ngay
Thế nhà cậu dùng mạng gì?. Bản thân tớ thì thấy Viettel khá ổn, nhưng riêng thằng FPT cạch ngay:))
Mà cũng còn tùy vào Router nữa, Router hãng gì, phát sóng đc bao nhiêu Mbps. Chứ nói thế thì tớ cũng bó tay:))
Thêm chi tiết đi nhé;))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Tớ cũng gà món này lắm, router là bộ phát sóng đúng k ??? Cậu có bít hàng nào bán ko tư vấn tớ cái nào rẻ nhất í =)), nhà tớ chỉ xài cho 1 laptop và 1 desktop, diện tích nhà là 70m2 x4 tầng ( nếu tính thì chỉ tính 50m thôi vì 20m bỏ ko :D), thấy mấy cái của NetGear với Linksys đắt quá toàn 70$ ,80$. Còn mạng thì Viettel khá ổn, 2 tay đồng ý cạch mặt FPT :)). Tớ thì không download, thỉnh thoảng chơi game online và lướt web thôi thì lắp gói cước nào của Viettel. Mà còn chuyện lắp đặt mạng wifi nữa chứ =((. Card mạng tớ không có nhưng có vẻ cái đó rẻ, thấy có 60k hay sao ý :D. Giúp tớ đi ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN