NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình chưa hiểu lắm, nếu mà bạn nói là phải ấn A ở Preloader thì bạn vào màn hình của preloader thì chọn Setting rồi chỉnh 2 cái dưới đây:
Autoboot: Systemenu
Return to: Systemenu
Còn vẫn ko phải ý của bạn thì bạn thử nói cụ thể dc ko?
là như thế này , sau khi làm theo hướng dẫn softmod theo link của bạn , mình đã chơi đĩa bình thường nhưng khổ nổi là vào neogama hay HC chỉ hoạt động khi gắn thẻ nhớ còn tháo ra thì nó bảo:sd storage couldnot be intall ,press any button to reboot wii , ý mình là giờ làm sao để ko cần dùng thẻ nhớ de hoạt động mà chơi bình thường như xưa

cám ơn mình chơi dc rồi,mà hỏi thêm mình chơi SMG2 bị lỗi this disc can't read , có cách nào khắc phục ko ,mình mua đĩa ngoài mimi đó

mua wii ở Nhật

Sắp đi nhật, định mua 1 máy wii + wii fit nhưng ko biết phải lưu ý điều gì :rolleyes[1]: các bác giúp với (ngôn ngữ, hệ máy, về vn mod chip ra sao, có chơi dc game ko...)
thanks

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Không cần lưu ý gì cả,mua về hack xong là chơi thôi.Nhớ mua thêm cả HDD vì Wii mới bây giờ thường chỉ chơi được bằng HDD và đĩa gốc thôi.

Luigi's number

Nấm nhỏ
wii US 4.3 của mình chơi đĩa gốc chưa modchip hay làm gì
nhưng một lần mình cho đĩa "gốc" metroid other m mua trên ebay(lần đầu mua đĩa ebay) thì nó bắt update gì đó(bước này mình làm thường xuyên trên cái đĩa)nhưng lần này máy có màn đen thui và hiện gì đó bắt mình tháo đĩa,tắt máy và đọc hướng dẫn wii?!? trong khi mình chơi đĩa gốc khác thì bình thường.

Mình ở Úc
chuẩn bị mua con Wii về cho đứa em
mình muốn hỏi mọi người là
1)máy bên Úc hệ pal,mua về VN rồi softmod hay chơi qua ổ cứng các game hay bán ngoài tiệm ở VN được ko?

2)mình muốn máy vừa có thể chơi đĩa gốc,đĩa chép và HDD luôn có được ko?

trong topic mình có thấy 1 bạn trả lời về vấn đề thay main để chơi đĩa chép, cho mình hỏi có cách nao ko cần thay main,chỉ softmod mà chơi cả đĩa chép lẫn HDD không?

cảm ơn mọi người rất nhiều

Đó là với các máy wii đời trước, chưa có chip chống đĩa chép, còn giờ thì đều gắn chip cả rồi. Mình đã nói ở trên rồi mà.
1)có cách nào nhìn hộp để biết máy Wii thuộc đời chưa có chip chống đĩa chép ko bạn?
thường thì máy từ năm nào đã có chip chống đĩa chép

2)cho mình hỏi thêm nữa là về vấn đề chơi ổ cứng
chơi bằng ổ cứng máy thì Wii có kén ổ gắn hay ko
mình có 2 cái ổ WD 2.5 gắn ngoài, 1 ổ 320gb và 1 ổ 500, liệu có sài ổn định hay ko?

3)mình thấy các file iso trên diễn đàn đa số NTSC J/NTSC US
máy mình từ Úc là hệ Pal, liệu có thể chép mấy iso của NTSC trên vô HDD chơi được không?

mình là người mới,nên hỏi nhiều mong bạn thông cảm
cảm ơn bạn nhiều

1, nhìn series thì có thể biết được wii đời nào, cái này mình không nhớ rõ cách lắm, bạn nên xem lại trong bài này. CÒn các Wii từ 2009 thì đều có chip cả, nên cơ hội có được Wii không chip thì chỉ có mua 2nd hand thôi, hoặc thay main.
2, Wii cũng khá kén ổ, list các ổ hỗ trợ ở trang web này: http://wiki.gbatemp.net/w/index.php?title=USB_Devices_Compatibility_List
3, 1 khi máy đã softmod rồi thì game hệ nào cũng chơi nuột hết\m/.

1, nhìn series thì có thể biết được wii đời nào, cái này mình không nhớ rõ cách lắm, bạn nên xem lại trong bài này. CÒn các Wii từ 2009 thì đều có chip cả, nên cơ hội có được Wii không chip thì chỉ có mua 2nd hand thôi, hoặc thay main.
2, Wii cũng khá kén ổ, list các ổ hỗ trợ ở trang web này: http://wiki.gbatemp.net/w/index.php?title=USB_Devices_Compatibility_List
3, 1 khi máy đã softmod rồi thì game hệ nào cũng chơi nuột hết\m/.
cảm ơn bạn nhiều
kiểu này chắc ra ngay tiệm game nhờ softmod và mua ổ cứng ngay tiệm đó bán luôn.
không biết làm vậy có được chép free game ko nữa?hihihi

nhân tiện bạn cho mình làm phei63n thêm
bạn biết trang nào cho down game Wii iso miễn phí ko
trên diễn đàn có mục down nhưng mình thấy ít trò và ít cập nhật

cảm ơn bạn lần nữa

Hừm trang web thì nhiều nhưng mình hay down ở đây:
http://wiiso.com/
Trên trang này có rất nhiều thể loại game\m/, thậm chí có cả Wiiware free nữa\m/, down phê luôn\m/.
cảm ơn bạn nhiều
bạn đúng là pro về Wii
chắc mình phải làm phiền bạn nhiều :rolleyes[1]:

nhân tiện bạn cho mình hỏi trang nào có link Mediafire ko bạn
cảm ơn bạn rất nhiều

Sr, giờ mới thấy chủ đề này, mod xóa hộ dùm mình cái chủ đề vừa mới tạo nhé...
Chào các bác. TÌnh hình là em mới tậu được con Wii 2.0 J cũ, đã mod chip( thấy chơi được game POP Rival Swords)... Khổ nỗi máy bằng tiếng Nhật nên em chưa mò được gì nhiều, nên muốn chuyển sang US. Do đó phải xài HBC để dùng Region Changer. Mà để cài HBC hay cài Bootmii thì ... khi vào SD channel thì không thấy mô tê gì cả, cũng chẳng hiện lên cái thông báo gì luôn để chạy Boot.elf ( thẻ SD tốt, có thể xem ảnh trên đó)... Như vậy là bị gì hở các bác??? Hay là em phải update lên fw cao hơn mới nhận được, đúng không ạ???
Xin cám ơn trước và mong nhận được hồi âm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN