RetroGameFan Multi Cart - Giải pháp cho R4 Clone

Cửa hàng game Nintendo nShop

fRenzy

Nấm nhỏ
Bác fRenzy ơi. Sao em copy nó vào rồi bật 1 số game thì được, 1 số game thì nó báo Error rồi hiện dòng chữ System Halt!. Đơ luôn máy.
Xin hỏi bạn dùng thẻ gì vậy? Bản này dùng cho R4DS đấy nhé.
Mình test rất kỹ rồi mới up cho các bạn.

fRenzy

Nấm nhỏ
Anh ơi, em dùng thử cheat cho FE 11 thì vào game ko chạy được save file là sao??? Có cách nào khắc phục ko???
Bạn đang dùng thẻ gì? Vì cơ chế cheat của bản này khác với của firmware gốc R4DS nên có thể xung đột nhau. Bạn nên tắt cheat ở R4DS sau đó save game lại, thử lần nữa với YSMenu nhé.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Nói thật cái này giao diện xấu wá ko đẹp bằng R4 cũ,vì muốn chơi cái sonic nên mình mới cài thử ,sorry nếu nói làm bạn buồn hehe cũng thanks bạn đã up cho mọi ng nha

fRenzy

Nấm nhỏ
Nói thật cái này giao diện xấu wá ko đẹp bằng R4 cũ,vì muốn chơi cái sonic nên mình mới cài thử ,sorry nếu nói làm bạn buồn hehe cũng thanks bạn đã up cho mọi ng nha
Ok, vậy từ bản sau mình không làm giao diện nữa :em24:
Để mặc đỉnh nền đen chữ trắng cho nó dễ nhìn.

/Edit: Bạn nào không muốn dùng thì không nên miễn cưỡng. Mình không thích sự miễn cưỡng trong việc dùng và chơi game.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Ok, vậy từ bản sau mình không làm giao diện nữa :em24:
Để mặc đỉnh nền đen chữ trắng cho nó dễ nhìn.

/Edit: Bạn nào không muốn dùng thì không nên miễn cưỡng. Mình không thích sự miễn cưỡng trong việc dùng và chơi game.
Mình ko nói cái theme bạn design heheh mà là giao diện ấy
Mình chỉ nói lên ý kiến use của riêng mình thôi
Thanks bạn đã đóng góp rất nhiệt tình,tích cực cho NVN
Mong bạn sẽ phát huy thêm ehhe để member NVN như mình ngày càng thấy iu cái DS của minh :em36:

Xin hỏi bạn dùng thẻ gì vậy? Bản này dùng cho R4DS đấy nhé.
Mình test rất kỹ rồi mới up cho các bạn.
Mình dùng R4 China. 1 số game vẫn chạy tốt như FF4, Metal Slug, tuy nhiên số game bị lỗi nhiều hơn rất nhiều.

Nó bị lỗi như thế này: lúc vào game hiện màn hình đen có chữ trắng bắt đầu patch gì ấy. Qua các step thì hiện lên:

make indextab...error=-21
45483632
system halt!

fRenzy

Nấm nhỏ
Mình dùng R4 China. 1 số game vẫn chạy tốt như FF4, Metal Slug, tuy nhiên số game bị lỗi nhiều hơn rất nhiều.

Nó bị lỗi như thế này: lúc vào game hiện màn hình đen có chữ trắng bắt đầu patch gì ấy. Qua các step thì hiện lên:

45483632
system halt!
Mình test thấy ok mà ta?
Chẳng nhẽ China khác English sao? :em04:

fRenzy

Nấm nhỏ

45483632
system halt!
CẤU TRÚC THƯ MỤC+TẬP TIN VÀ CÁCH CHỨA ROM CỦA YSMENU

fRenzy

Nấm nhỏ
Cho hỏi nốt,cái TTMenu.sys đó là của TTDS,vậy xài được không :|.
TTMenu.sys của R4DS nó lấy từ _DS_MENU.SYS tạo ra khi chạy lần đầu. Vì thế TTMenu.sys của TTDS ko dùng được.

Xem hình bác up rồi. Của em cũng như thế mà.
Hic. Thử mãi rồi mà vẫn ko được. Vẫn bị lỗi y như thế.

write reload bins...
make indextab...disk errcode=-21
47483632
system halt!
Vậy mình không biết trường hợp của bạn, sorry!

Còn độ sáng của màn hình thì sao đây :-s, thườing chơi để mức tối để ko hao pin :-s.
Muốn chỉnh thì bạn nhấn Start, nó sẽ mở 3 tùy chọn, sau đó vào DS Menu (Bấm Y) Nó sẽ khởi động firmware của NDS, vào đó chỉnh.

Hoặc chọt trên gốc trái trên cùng ở màn hình Touch nó sẽ cho chỉnh độ sáng y như R4DS (Nhưng cái này sau khi khởi động lại nó ko có lưu)

fRenzy

Nấm nhỏ
Cập nhật: 28/09/2008
R4DS:
+ Chỉnh lại YSMenu thật sự hoàn chỉnh chỉ dành riêng cho NintendoVN
+ Load game nhanh hơn nhiều so với bản trước (Trừ những game mới chưa lưu info)
+ Cập nhật lại Skins mới nhất.

(Download về, chép đè 3 files YSMenu1.bmp YSMenu2.bmp YSMenu.ini tương ứng skin mình thích vào X:/YSMenu/ (X là tên ổ đĩa)
+ Cheat Up to Date (26/9)

+ Skin cũ trong file Skin_Only_NintendoVN.rar

(Bạn nên xóa thư mục TTMenu ở bản cũ để cài bản mới này (Bản mới là thư mục YSMenu))

Chơi được Sonic Chronicles và các game Up to Date :D
[/COLOR]

DOWNLOAD YSMenu_Only_On_NVN_28092008.rar:
YSMenu_Only_On_NVN.rar

DOWNLOAD Skin_Only_NintendoVN.rar:
Skin_Only_NintendoVN.rar

CẤU TRÚC THƯ MỤC+TẬP TIN VÀ CÁCH CHỨA ROM CỦA YSMENU

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN