Soul Eater:Medusa's Plot

Cửa hàng game Nintendo nShop

Soul Eater:Medusa's Plot

Đây là tựa game được chuyển từ bản Wii sang(có tên là Soul Eater: Monotone Princess ),phiên bản trên Wii được Square Enix phát hành nhưng bản trên DS nhà phát hành lại là Namco Bandai :|(vì 1 vài lý do j` đấy ko rõ).Tuy là trên 2 hệ máy khác nhau,2 nhà phát triển khác nhau nhưng chúng ra sẽ thấy nó rất giống nhau từ khung cảnh đến lối chơi.Giữ nguyên lối chơi là Hack & Slash góc nhìn người thứ 3,đồ họa được cho là rất tốt,người chơi sẽ thi triển các đòn đánh thông qua touch screen 1 cách mượt mà.Game dự kiến sẽ được phát hành trong năm nay:clap2[1]: (dù chưa biết cụ thể là lúc nào :( )

đây là hình so sánh giữa 2 phiên bản:

và dưới đây là 1 số hình ảnh của game :

*Trình bày ra thì dài dòng,nhưng nói chung là các hình cũ của tớ bị die hết rồi,tớ sẽ đè hình mới vào đây vậy

23/10/08 sẽ được phát hành tại Nhật

thêm ss mới :

muốn xem thêm thì click vào link dưới nhé :

http://news.dengeki.com/elem/000/000/107/107056/

Hi hi có oánh lộn điên dại như devil may cry hok, chơi mún tét mấy cái fím bấm lun hà :((

Mà sao lại là lưỡi hái nhỉ, eim là eim chỉ thix kiếm thui :) hoặc ko thì cũng như blade of chaos chứ

@long139: hình hơi bị... ít :D

dòm vui nhỉ , bản trên DS nó xài chibi character :))
@Newbie : chưa coi anime phải ko , con nhỏ đó là Shinigami tập sự mà , mà Shinigami thì hay xài lưỡi hái thì vậy là đúng rồi :">

espeon

V.I.P Member
Ế, thế hóa ra chưa ai đọc manga Soul Eater à :))

Chuyện kể về 3 đứa Maka, Blackstar và Death the Kid học chung trong "Trường đào tạo Vũ khí của Thần chết":D, mỗi đứa có 1 "vũ khí" riêng ( thật ra là con người có thể biến thành vũ khí), mục đích là sử dụng vũ khí của mình tiêu diệt được 99 linh hồn quỷ và 1 linh hồn phù thủy, thành công thì vũ khí sẽ được Thần chết (Shinigami) sử dụng :D:D

Vũ khí của Maka là 1 thằng tên Soul có thể biến thành lưỡi hái, của Blackstar là 1 chị xinh xinh tên là Tsubaki có thể biến thành các vũ khí của Ninja, của Death the Kid là 2 chị em sinh đôi Patty và Liz, có thể biến thành 2 khẩu súng.

Giới thiệu về manga thế cho mọi người biết qua về cốt truyện chút :D

Còn về game thì "Medusa" là 1 nhân vật phản diện trong manga nhưng lại chính là giáo viên y tế của trường Tử thần ;))

Hình như cái diễn đàn này toàn dân otaku ko nhỉ :|
Hùi trước mình cũng cày mangan kinh lém, nếu đem cái mới truyện mà đi bán đúng giá lúc mua thì khéo đủ tiền tậu xe hơi ấy chứ :)

Giờ già rùi, hok koi mangan nữa, vẫn koi truyện nhật, nhưng ở 1 cấp độ khác >:)

espeon

V.I.P Member
Hình như cái diễn đàn này toàn dân otaku ko nhỉ :|
Hùi trước mình cũng cày mangan kinh lém, nếu đem cái mới truyện mà đi bán đúng giá lúc mua thì khéo đủ tiền tậu xe hơi ấy chứ :)

Giờ già rùi, hok koi mangan nữa, vẫn koi truyện nhật, nhưng ở 1 cấp độ khác >:)
Ờ, mangan ...........

manga đọc nhiều đau đầu lắm, xem anime cho nó đỡ mệt, nói thế chứ từ trước tới giờ mới xem mỗi Gundam là anime đầu tiên

espeon

V.I.P Member
( đi xa khỏi topic rồi :-" )

Anime xem mới mệt, đọc manga mới hấp dẫn \:D/ Lật giở từng trang truyện mới có cái yếu tố bất ngờ của nó :D

sax, muốn nhanh thì phải mạng cơ, otaku mà thế đấy, cậu cứ trông chờ vào mấy NXB như Thanh Hóa, Đồng Nai thì chịu thật. Có mỗi ông Kim Đồng làm ăn là còn đc, nhưng hay cho ngừng chuyện ức bỏ xừ

sax, muốn nhanh thì phải mạng cơ, otaku mà thế đấy, cậu cứ trông chờ vào mấy NXB như Thanh Hóa, Đồng Nai thì chịu thật. Có mỗi ông Kim Đồng làm ăn là còn đc, nhưng hay cho ngừng chuyện ức bỏ xừ
Kim Đồng có tuyệt chiêu độc môn là : ra giữa chừng ngừng ,sau vài tháng ra lại từ đầu

espeon

V.I.P Member
Nhìn xem tớ đã nói câu nào là tớ đọc truyện của Thanh Hóa với Đồng Nai chửa? :D

Nhưng mà có công nhận là đọc manga trên truyện sướng hơn trên mạng ko -,-

Mạng chỉ dùng để đọc những truyện mà mình chắc chắn là ko bao giờ đọc được ở VN, dễ kể ra nhất là H :))=))

em chưa đọc H bao giờ nhưng echhi thì rồi, mà bác có vẻ rành nhỉ nhưng ko đc tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trụy nhá

:)) Tình hình là off topic wá rùi ...
p/s:Muh cậu espeon kể nội dung của manga Soul Eater có vẻ hấp dẫn wá nhẩy :D Để hôm nào kiếm xem mới đc :x

troy28790

Banned
Tuy là trên 2 hệ máy khác nhau,2 nhà phát triển khác nhau nhưng chúng ra sẽ thấy nó rất giống nhau từ khung cảnh đến lối chơi.Giữ nguyên lối chơi là Hack & Slash góc nhìn ngườitớ chả thấy giống,1 caí là người lớn còn 1 cái là con nít thứ 3,đồ họa được cho

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN