Super Card DS One [Slot 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
Mã:
Hỗ trợ GBA union, dùng để chơi game GBA trên DS.

Cái này có chạy được không vậy ta? thấy trên web nó ghi là

Mã:
# Inter-play with GBA slot.
Chứ đâu phải chơi được GBA đâu ?

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Mod DS đâu rồi? Hay là toàn sử dụng R4 cả?
Dạo này bận nhiều thứ quá nên ít lên đây. DS cũng hơn nửa tháng rồi không động đến.
mua đc cái DSone sdHC roai` mà ko có ai hướng dẫn cài phần mềm thế nào,vẫn chưa dùng đc nè nó kêu cannot cái gì đấy
-hình như thiếu file .scc hay sao ý....ônng LETHAL đâu roài
ko hiểu sao lúc mua còn có sẵn cái micro 512 trong ds one
cái này có tự tạo đc skin như R4 ko
Sử dụng tương tự DS One thường. Chỉ khác là ít phần mềm hơn. Hiện tại chỉ có OS và Moonshell, nhưng thế cũng quá đủ. Bản thân tôi cũng chỉ dùng 1 cái là OS.
Ở trang chủ, nó cũng bảo là đọc kĩ file Readme để sử dụng mà.
Mua thẻ mà có sẵn microSD bên trong, 1 là nó khuyến mãi (khả năng rất hiếm), 2 là mua phải thẻ đã dùng rồi (khả năng rất cao).
Tạo skin được hay không thì tôi không rõ, vì không quan tâm đến cái này, dùng skin mặc định là được rồi.
Hỗ trợ GBA union, dùng để chơi game GBA trên DS.
Chức năng này đòi hỏi phải thao tác thêm gì đó bên slot 2 (đọc trong file Readme ấy). Tôi không sử dụng nên cũng không rõ.
Máy DS tôi chỉ dùng để chơi game DS thôi, ngoài ra không làm bất cứ việc gì khác như nghe nhạc, chơi các game giả lập, từ điển Anh - Việt...
Có ai bị lỗi giống tui ko vậy, chép game vô chạy nó thì nó cứ wait hoài lun, ko chịu chạy
Có 3 khả năng:
1/ Game nặng, đòi hỏi load lâu. Ví dụ game Contra 4, máy tôi load mất 45s.
2/ Thẻ nhớ dỏm ---> tốc độ chậm.
3/ DS One bị lỗi.

1 điều khá quan trọng nữa đó là hạn chế tối đa tháo lắp DS One / thẻ nhớ nhiều lần. Chỉ làm khi nào thật cần thiết thôi. Lí do cũng đơn giản, làm nhiều lần thì sẽ lỏng chân cắm dẫn đến thiết bị hoạt động chập chờn, tệ hơn là chập điện.
Tôi thì 1 tháng, thậm chí 2 tháng mới tháo 1 lần.

qwaszx91

Nấm nhỏ
sau một hồi sài dsone giờ đã hiểu hết roài, đúng là tạo skin tuyển hơn R4
trước tới giờ thấy mỗi trò nịnagailden 3mb waiting trong 30phut' mà vẫn ko chạy

hic,có ai giúp dc mình ko vậy, thật sự mình ko biết mình bị dính lỗi nào trong 3 lỗi bạn LethalRedArmy nêu hết, ai có thẻ MicroSD loại tốc độ cao cho mình test cái SCone của mình dc ko :xm0002:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
hic,có ai giúp dc mình ko vậy, thật sự mình ko biết mình bị dính lỗi nào trong 3 lỗi bạn LethalRedArmy nêu hết, ai có thẻ MicroSD loại tốc độ cao cho mình test cái SCone của mình dc ko :xm0002:
Bạn thử kiểm tra lại từng bước xem.
1/ Thử load 1 vài game khác nhau, từ cũ đến mới.
2/ Thẻ nhớ tốc độ cao nếu mua ở VN thì.... rất khó mà biết được. Như của tôi, dùng Transcend 1 GB nhưng là đồ dỏm.
Có 1 mẹo này để kiểm tra, độ chính xác khoảng 90%: bạn copy 1 file (dung lượng 20 MB trở lên) từ thẻ nhớ vào máy tính (không làm ngược lại) bằng Total Commander. Nếu tốc độ từ 4 MB/s trở lên là thẻ tốt, còn dưới tốc độ đó là thẻ dỏm.
3/ Chạy chương trình tự kiểm tra lỗi của DS One. Cái này trong file Readme, hoặc trên trang web nó cũng nói rất cụ thể.

Dạo này tôi khá bận, mọi dữ liệu liên quan lại để hết trong máy tính cá nhân (lên mạng phải dùng nhờ máy người ta), và DS thì hơn 2 tuần nay không đụng đến, nên không trả lời chi tiết hơn được.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Còn 1 cách nữa để phát hiện đấy, bạn nào dùng Win Vista thì test thử chức năng ReadyBoost, nếu dùng được thì là thẻ tốt:D
Tớ save Pkm mà đi hết có gần 1/4 vòng tròn:D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hình như mấy bác mua về ko chịu mò thì phải!!:|
em chưa mua mà mò ra cả đống:D
trước hết contra mà load hết 45s là cực chậm!! thứ hai ko chơi game dc là do mấy bác chứ ko phải do thẻ hay card
cách khắc phục!! lúc ở trong màn hình chính(OS) ở phần option có lựa chọn SD speed click và và lựa các speed phụ thuộc vào thẻ sau đây:
1x Speed
2x Speed
3x Speed (Default Setting for normal speed flash card)
4x Speed (Recommend High speed flash memory card, Kingston, KingMax and PNY flash memory card is best.)
5x Speed (Reserve for High speed flash memory card in the future)
Other (Manual set speed up to 32x)

cách hai
Q: Why I just get 2 white screens when loading any games?
A: 1. That mean your microSD/TFlash memory card is a slow speed card, you can decrease the MicroSD speed from menu: Option-->SD Speed-->1X 2X 3X 4X 5X. Decrease the speed can increase the compatibility of MicroSD, but some games need a high speed flash memory card, such as " Castlevania PoR ", this game need a high speed memory card and Speed need to be set to 4X.
A: 2. The "Saver size" is wrong, please download the newest "Saver size" database from here: SuperCard DS ONE Saver Size database.

SELF TEST MODE CỦA SCHC: GIỮ NÚT L+R KHI BẬT MÁY VÀ ẤN A CHO MỖI LẦN TÉT MỘT BỘ PHẬN CỦA THẺ!! NẾU NÓ BÁO ERROR Ở PHẦN NÀO THÌ ... TÈN TÉN TEN!!:))
cái này hên xui nha mấy bác:D!! tại em chưa mua nên ko rõ lắm:D
có gì liên quan đến HDSD thì vào đây xem http://eng.supercard.cn/manual/eng_scds_use.htm

SKIN CHO SCHC
http://forum.supercard.cn/forumdisplay.php?fid=5
POST VÀI CÁI CHO ANH EM XEM CHƠI:D

hình như mấy bác mua về ko chịu mò thì phải!!:|
em chưa mua mà mò ra cả đống:D
ui,cái này mình coi hết rùi, đúng là dọ thẻ nhớ(kén hay sao mình ko bít nhưng thẻ kia là của Kington mà???),h mình đã đổi thẻ mới của Sandisk thì chơi dc gòi, nhưng lại phát sinh ra 1 số lỗi nhỏ (hok bít nhỏ nỗi ko nữa,nó khiến mình đau đầu mún chít:ranting[1]: ) sau:
1) Save game: mình ko thấy file save của game đâu cả, mặc dù vô game vẫn có save(chơi típ dc),rùi phá phá (bỏ vô PC tìm file save chứ ko chỉnh sửa gì hết) thì nó lại bị "file save is corrupt" >"<, nếu để yên thì vẫn save load bình thường => chưa hỉu dc chế độ save của SCOne => làm sao để backup file save đây???
2) Homebrew: hình như chưa tương thích hết. Cái từ điển mình lấy của R4 bỏ vô thì nó chạy nhưng khi vô tra thì nó bị lỗi ko hiện dc từ + nghĩa của từ, dùng file của SC thì nó đứng lun ko thèm vô 8-} . Còn moonshell thì die từ lúc load lun :em27:.Chỉ mới test thử 2 cái thông dụng mà đã vậy nên mình chưa dám test thêm gì khác :em44:
3) Game load cực lâu: dù đã chỉnh tốc độ như Unicorn nói :myemo0115:,lâu hơn nhìu so với R4
>>>>Cực kì thất vọng với những gì hãng supercard đã quảng cáo. Lời khuyên cho những ai tính đổi wa xài SCOne là Không nên.:em39:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
trước hết contra mà load hết 45s là cực chậm!! thứ hai ko chơi game dc là do mấy bác chứ ko phải do thẻ hay card
cách khắc phục!! lúc ở trong màn hình chính(OS) ở phần option có lựa chọn SD speed click và và lựa các speed phụ thuộc vào thẻ sau đây:
Nếu là thẻ nhớ dỏm (như cái của tôi) thì cách này cũng vô ích.
À, còn 1 cách thử nữa, đó là chơi Castlevania PoR, nếu không bị treo thì đó là thẻ tốt.
1) Save game: mình ko thấy file save của game đâu cả, mặc dù vô game vẫn có save(chơi típ dc),rùi phá phá (bỏ vô PC tìm file save chứ ko chỉnh sửa gì hết) thì nó lại bị "file save is corrupt" >"<, nếu để yên thì vẫn save load bình thường => chưa hỉu dc chế độ save của SCOne => làm sao để backup file save đây???
Nó là 1 file .SAV nằm trong thư mục chứa game. Muốn backup thì cứ copy vào máy tính, sau này cần thì paste lại vào thẻ, thế thôi.

90% lỗi là do thẻ nhớ, chứ không phải do DS One hay R4.

Tin vui cho những ai sở hữu SC One.
OS 3.0 đã ra mắt chính xác là 5 phút trước với những cải tiến vượt bậc:
# 1. RealTime Save (exclusive):Tính năng chưa từng có ở 1 loại Flashcard nào, với Real Time Save, bạn có thể save game ở bất kỳ lúc nào. COOL!!!!!!
# 2. RealTime Cheat Code.
# 3. RealTime Game Guide (exclusive).
# 4. Multi-save (exclusive).
chi tiết cụ thể xem trên http://eng.supercard.cn/

Một tin cực vui cho tất cả những ai đang dùng DS one:các homebrew dùng được cho R4 đều dùng đc cho DS one.Bạn chỉ viêc copy vao thẻ nhớ như game.Nó sẽ tự pass dll cho mình.Ok

hieu

Nấm nhỏ
Các bác ơi có ai bị như tui hem! Tui down game về sau đó giải nén ra và copy vào thẻ nhớ ! nhưng khi gắn thẻ nhớ vào SuperCard Ds one và cắm vào máy thì chẳng thấy cái game mình copy vào đâu cả ! ai giúp mình với!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN