Super Robot Taisen K

Cửa hàng game Nintendo nShop

k bít có xuất hiện all những con robot trong poster k nhi?
nhìn poster thấy mấy con đẹp quá, mà lúc bắt đầu chơi nó cho chọn 3 con, k bít mấy con còn lại k đc chọn mình có cơ hội gặp k? thấy có con chó máy cũng thích quá

ptanhkhoa

V.I.P Member
Đã chơi thì đừng hỏi ^^. Tự chơi, tự khám phá mới thú vị :D. Giống như coi phim, biết trước kết cục thì còn gì hay nữa.
Ngoài ra game khá ngắn so với các bản SRW trước ( chỉ có 36 màn :|, beat xong chưa đã tay tí nào ) . Đang chơi lại lần 2.

dòng SRW này và dòng fire emblem là 2 dòng mà mình mê nhất, k bít khi nào mới ra phiên bản trên PC chơi cho sướng tay mà hình đẹp hơn nhỉ?

ptanhkhoa

V.I.P Member
FE thì chiến thuật cao hơn :). Còn cái này đánh chỉ cho sướng tay, xem các con robot mình thích ra đòn :)). Mấy cái game này turn-base làm sao cạnh tranh được với mấy game Real Time trên PC được. Ra là bị lép vế liền. Empire Total War ( Real time turn base ), Starcraft 2, Red Alert 3 .... So với mấy đại gia này thì các game này đứng ở đâu ?

mỗi game đều có điểm hay của nó chứ, giống hồi học cấp 3 Starcraft mình được mệnh danh là bom destroy bởi chuyên gia thả bom, hì... còn dạng này là dàn trận theo lượt, có chăng chỉ là nintendo k muón phát hành 1 game turn base trên PC thui.
à, quên mất, tiện hỏi luôn, trên bản W ở màn 15, phe mình có 3 con robo, đánh hết mấy đám lâu la bên phe địch thì còn 2 con trùm, mỗi con 30.000HP mà cứ đánh chết nó lại sống lại, có ai bít cách qua k chỉ mình với, tại đang bí nên mới có dịp chơi qua bản K này, hì...

trò này bạn chỉ luyện 1 nhân vật chính thôi, đánh cũng đủ rồi. mấy robo còn lại từ từ vưà đi vưà luyện cũng duoc, ko tốn time lắm đâu

thấy bản này Robo mình né yếu quá, mấy con lính nhép bên địch né còn hay hơn robo tướng bên mình, chả bù với bản W, hầu như con nào bên mình né đều tốt

Hoho, luyện 1 con thử xem, tới màn 19 xem xao.
Có nâng cấp né tránh chưa? super robot né tệ hơn real robot nhiều.
Tui nâng cấp né có 4 gạch mà né fe fe.
Cần hướng dẫn màn 19, đi cách nào cũng chậm hơn mấy con lính tấn công căn cứ 1-2 turn.
Ai chơi qua được màn 19 chỉ với.

cần hướng dan màn 24. mình ko biết giết thằng trùm thế nào, đánh chết nó lại đầy máu. đánh nhiều rồi mà ko xi nhê gì. giúp mình với. thank mấy bạn

nâng cấp né là ở dòng nào vậy bạn ơi?
toàn là tiếng tàu, nâng tùm lum hết chứ có bít đâu vào đâu

à quên, có dòng nào nâng cấp Hit rate k vậy bạn? đánh cũng hay hụt quá trời, hay là bạn nào rành cho mình bít ý nghĩa của từng dòng nâng cấp lun đi, mình cám ơn

Trang 1 của post này có dịch sơ bộ menu đó
Mình cũng tóm tắt lại như sau:
HP
EN
Hit rate
Mobility (né tránh)
Def (áo giáp)
Đây là menu nâng cấp robo,
Menu tăng điểm của pilot khác.
1 cách để đánh trúng là xài skill (sesshin), skill focus tăng hit 100% hoặc skill focus tăng hit rate 30%.
Qua được màn 19 rồi, xài con stargazer xông lên, kill rất hiệu quả. Mấy con còn lại chạy thẳng về căn cứ phòng thủ.
Xong 19A sẽ có Strike Freedom và Infinity Justice, yeah yeah.

bạn nào bít cho mình hỏi với: có mấy đòn kết hợp giữa 2 con robo thì đòi hỏi 2 con này phải đứng gần nhau, vì thế nên mình kết hợp 2 con với nhau lun ( để đi đâu cũng có nhau ý ^^), mà sao sau khi kết hợp vẫn thấy dòng tấn công của đòn đánh đó mà sao nó k sáng lên, k bít có phải kết hợp lại là k thi triển đc nữa k vậy mấy bạn?
với lại có những tuyệt chiêu cuối thì điều kiện để ra đòn đc là j, năng lượng vẫn đầy mà sao k ra đòn cuối đc

đòn phối hợp ko ra được có thể là do morale của một trong hai pilot chưa đủ ( tình trạng hay gặp đối với sub pilot trong party )

Khi chọn đòn tấn công mà nó ko sáng lên thì nhìn xem nó có hiện dòng nào đỏ đỏ ko.
Không đánh được team attack có các lý do như sau:
- Không đủ will (morale), lưu ý là will của cả 2 con robo đều phải đủ thì mới đánh dc
- Không đủ EN, 1 trong 2 con ko đủ EN cũng ko đánh dc
- 2 con robo đứng xa nhau quá.
Phổ biến nhất vẫn là ko đủ will.

Mún tăng Will thì có 1 số cách như sau:
- Xài sesshin của từng pilot (có pilot có, có pilot ko,) xài 1 lần tăng 10 will. Skill tăng will có +10
- Luộc robo địch, cứ 1 con robo bị kill thì tăng 2 will cho robo thực hiện tấn công, các robo còn lại tăng 1 will.
- Sự kiện diễn ra theo cốt truyện, will tự động tăng lên 150
Mỗi robo bắt đầu trận đánh có will bằng 100 và tăng lên từ từ. Khi bơm EN sẽ giảm 10 will.
Đó là lý do nên đánh hết mấy con lính yếu để tăng will. 1 số kỹ năng xịn của pilot chỉ có hiệu lực khi will cao (130 trở lên) và các chiêu đánh mạnh nhất cũng yêu cầu will từ 130 trở lên.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN