Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Được 1 tiền bối để lại cho game siêu hiếm này :)) , nằm trong top 10 games hay nhất mọi thời đại trong hầu hết các bảng xếp hạng game hay
Hôm bữa gặp một ông có cuốn Chrono Trigger, đang bàng hoàng khen ngợi có cuốn game hiếm, tem nhìn còn mới thì lật chân cắm lên thấy lạ lạ... cuối cùng hóa ra là reproduction cartridge =)))

haigau

Nấm bình thường
Hôm bữa gặp một ông có cuốn Chrono Trigger, đang bàng hoàng khen ngợi có cuốn game hiếm, tem nhìn còn mới thì lật chân cắm lên thấy lạ lạ... cuối cùng hóa ra là reproduction cartridge =)))
thường người ta repro mấy game tiếng nhật mà đả trans thành tiếng anh để sưu tầm cho đẹp thôi , chứ mấy game này ít repro lắm , để hnao tháo main ra coi sao :)) , mà chrono trigger ko phải là game cực hiếm như game này đâu nhé ;;)

mariobeo

Thành viên lâu năm
thường người ta repro mấy game tiếng nhật mà đả trans thành tiếng anh để sưu tầm cho đẹp thôi , chứ mấy game này ít repro lắm , để hnao tháo main ra coi sao :)) , mà chrono trigger ko phải là game cực hiếm như game này đâu nhé ;;)
Cuốn này thì em tin k phải reproduction cart đâu :))

EarthBound mà nguyên hộp còn seal ít nhất cũng 2000 đô :-ss

Sửa lần cuối:

conheodat481

Nấm nhỏ
Lúc trước vì cơm áo gạo tiền nên bán đi những thứ mình có (hiccccc), bi giờ đi làm gòi, có lúa gòi, mình sẽ sưu tầm lại, mình sẽ cố gắng mua lại những thứ đã bán, giao lưu với anh em sưu tầm, hiiiiii và up lên để anh em cùng ôn lại kỷ niệm nhé

phongga

Nấm bình thường
Lúc trước vì cơm áo gạo tiền nên bán đi những thứ mình có (hiccccc), bi giờ đi làm gòi, có lúa gòi, mình sẽ sưu tầm lại, mình sẽ cố gắng mua lại những thứ đã bán, giao lưu với anh em sưu tầm, hiiiiii và up lên để anh em cùng ôn lại kỷ niệm nhé
ủng hộ bạn 2 tay 2 chân luôn, hì hì.
mà bạn tính sưu tầm món nào vậy? Gba, ds, 3ds?

conheodat481

Nấm nhỏ
Chơi game nói chung, hoặc sưu tầm game nói riêng thì không ai giống ai, mỗi người mỗi kiểu.
-VD trong game bắn súng (đại khái): có người vừa vào trận, bắn xối xả, quăng lựu đạn tùm lum ... hoàn thành nhiệm vụ trong 5 phút, có người thì núp bụi cây, lùm cỏ bắn 1 phát địch chết hoàn thành nv 1 ngày, có người chuyên đi áp sát địch xong giết bằng dao găm, có người thì cứ nhắm vào ... mông địch mà bắn
-Trong sưu tầm: có người thích sưu tầm game hiếm, có người sưu tầm game hay, có người sưu tầm máy, người thì sưu tầm phụ kiện .....

Nên theo mình nghĩ không nên vì phong trào mà áp nhau đi sưu tầm, bởi vì sưu tầm rất gian nan và cực khổ, tốn thời gian, tốn tiền bạc ..... anh em sưu tầm lâu năm sẽ hiểu. Sưu tầm nên theo niềm đam mê riêng mình sẽ gặt hái nhiều thành công

conheodat481

Nấm nhỏ
Tiếp theo là cái này

Em nó mới gần như là 100%, bao gồm cả súng bắn zịt khuyến mãi thêm băng Zelda 2 vàng óng ả (sẽ show sau). Kế bên là vài em Game boy màu đẹp nhưng chưa có thời gian vệ sinh.
Lịch sử: người bán không ai chịu mua, buồn bả. mình mua xong cho ổng thêm tiền, sau này ông toàn bán hàng thuốc cho mình, thiệt là lòng người khó đoán, đầy tham vọng và nhiều toan tính

conheodat481

Nấm nhỏ
Nói đến Nintendo mà không nói SEGA thì không hay cho lắm

Mình mua sao để vậy, nếu chùi rửa thì đẹp hơn nhưng mất tình lịch sử của nó.
Lịch sử: Trong một buổi trưa nắng, nóng oi ả, một người "bạn" tặng cho mình để giữ mối quan hệ, bỏ qua chuyện củ, "Ừ bỏ qua, lòng cảm thấy nhẹ nhàng ..Zzzzzz"

Thiên Yết

Nấm bình thường
Tiếp theo là cái này

Em nó mới gần như là 100%, bao gồm cả súng bắn zịt khuyến mãi thêm băng Zelda 2 vàng óng ả (sẽ show sau). Kế bên là vài em Game boy màu đẹp nhưng chưa có thời gian vệ sinh.
Lịch sử: người bán không ai chịu mua, buồn bả. mình mua xong cho ổng thêm tiền, sau này ông toàn bán hàng thuốc cho mình, thiệt là lòng người khó đoán, đầy tham vọng và nhiều toan tính
Mốt bạn post vô 1 post cho dễ xem và tránh bị nói là spam, bạn mới sưu tầm lại mà được nhiều máy ghê :x

conheodat481

Nấm nhỏ
Hay một chút suy nghĩ về N64 đây?

Nhìn 2 máy N64 lúc nào cũng suy nghĩ về nó:
Chúng đều mới như nhau.
1 cái thì năng nỉ người bán bán cho mình, 1 cái người bán năng nỉ mình, 1 cái lúc mua thì rủng rỉnh tiền, 1 cái trong túi không còn 1 xu, 1 cái người bán bắt trả tiền cao, 1 cái thì người bán cho mình thiếu.
Trò chơi ---- trời cho

conheodat481

Nấm nhỏ
Mốt bạn post vô 1 post cho dễ xem và tránh bị nói là spam, bạn mới sưu tầm lại mà được nhiều máy ghê :x
Ah tại vì mỗi cái mình có 1 kỷ niệm về nó đó Thiên Yết ah.
Mình không phải mới sưu tầm đâu, trước đây vì gia đình nên mình bán những mình thích, Tuấn, hay Anh Lâm đều là khách quen của mình, mìn cũng bán ra Hà Nội. Những món sưu tầm mình đều chọn người mà bán.
Bây giờ mình đi làm rồi, lo cho gia đình bằng đồng lương rồi, mình sẽ sưu tầm trở lại nhưng chắc những món mà mình đã bán đi sẽ không quay lại lần 2 đâu (Legacy of kain và 5 bộ Final Fantasy, n64 pokemon full hộp sách...)

haigau

Nấm bình thường
Và món đầu tiên mình ấp ủ mơ ước sở hữu ....

Lịch sử: Trong 1 buổi chiều mưa tầm tả, tiền nong cũng chật vật, thấy em nó mình mua xong còn bo cho người bán mà lòng còn mừng húm, ghé nhà người bạn xin bịch nilong trùm lại, lấy áo mưa quấn thật kỹ vì sợ ướt
cái disk system này bá cmn đạo :x , quá đẹp quá chuẩn , thêm con famicom nằm ở trên nửa thì toẹt vời , đỉa mềm của nó củng rất đẹp ...trc ra nhật tảo thấy có bán đỉa mềm của disk system full box mới toanh nhưng ko có máy nên ngại mua , khi nào rãnh bạn ra coi thử có khi có thêm dc vài game hay cho em nó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN