Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

afdf

Nấm nhỏ
PC nhà em đủ sức chiến đc cả Khóc Chị 3 luôn mà có bao giờ động đến . Toàn dùng lướt web :( Console thì trước có PS2 của ông anh . Đến giờ vẫn cắm đầu vào chơi PKM với Golden Sun trên con GBA trong khi tụi bạn ngồi PSP với Ipod Iphone đủ kiểu :))

Mario

Thành viên lâu năm

Đây chính là Voice Recognition Unit. Là một phụ kiện dành cho game Hey You, Pikachu! dùng để ra lệnh cho Pikachu bằng giọng nói, vì là game US thì phải phát âm tiếng Anh. Theo như một số kinh nghiệm của các game thủ thì phụ kiện này nhận "nghe" tiếng trẻ con tốt hơn là người lớn :))

Cái của mình thì ko còn microphone, nhưng mình đã từng nghe anh Tunny nói có thể dùng microphone thông thường cắm vào để sử dụng được, còn mình thì vẫn chưa thử :D

Trò Hey You, Pikachu mà ko có phụ kiện này thì khỏi chơi =,= Trong hình dưới đây, cuốn băng nằm trên máy chính là nhân vật chính của bài post ngày hôm nay :shake:

banh_he90

Nấm bình thường
Để tui cho ông mượn micro chơi, kakaka. Tui chơi thử rồi. Không biết do khẩu lệnh tui đưa ra không có trong lập trình hay là nói tiếng Anh dở quá mà con Pikachu nó muốn làm gì thì làm, không quan tâm đến tui nói gì hết!

Mario

Thành viên lâu năm
Cảm ơn nhìu, lười chơi lắm. Mấy bữa nay đang hóng 1 sư huynh dẫn đi mua 100 cuốn băng NES đây, ko biết ổng nói xạo cho zui hay thiệt nữa, nhưng cứ mãi hy vọng :))

Mario

Thành viên lâu năm
Cuba thì chắc dc, còn Kage thì để anh Nkid

Sư huynh đó vẫn chưa dẫn đi mua 100 cuốn đó, nhưng hôm nay vẫn mua được vài cuốn NES về post hình cho các bạn xem :shake:

afdf

Nấm nhỏ
haiz thời của mình mấy món đồ này đã là tuyệt chủng rồi :( Em mới thấy dc gamecube và wii chứ mấy món classic này chưa đc chạm vào bao giờ luôn

Fivelions

Nấm nhỏ
Tất cả những cuốn gameboy mình có
Là mồ hôi, công sức, tiền bạc, t/gian và sự kiên trì bền bỉ :em36:
Bên cạnh đó còn có sự giúp đỡ của 1 người bạn thân giao! Ko biết lấy gì cảm ơn bạn :shake:.

Cuộc đời thật đẹp khi chúng ta là trainer! :em36:

Đang có nhu cầu nhượng bớt pkm, train mệt quá :em36:. Ai có hàng gì hot muốn đổi thì phone em thương lượng :em36:. Bán thì ko bán đâu, ai có giao tình thì xem xét lại:em36:

Đang tính sưu tập bộ double pkm gba, thiếu 1 cuốn sp nữa là đủ. Mà có duyên với pkm hay sao ấy, tới nhiều quá. Hay là giờ lên triple luôn nhỉ :em11:​

banh_he90

Nấm bình thường
Cuba thì chắc dc, còn Kage thì để anh Nkid

Sư huynh đó vẫn chưa dẫn đi mua 100 cuốn đó, nhưng hôm nay vẫn mua được vài cuốn NES về post hình cho các bạn xem :shake:

Cái trò Bắn súng có phải là trò bắn mấy thằng cao bồi không? Tranh coi ai bắn trước đúng không?

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 02:26 PM ----------

Coi video xong thì nhớ rồi, trò này siêu hay luôn. Hic hic, nhớ quá. Tại vì mấy trò này ít khi được bán lắm, mà hồi nhỏ có bao giờ nhớ được tên tiếng Anh của mấy cái game này đâu! TUI KHOÁI TRÒ NÀY!

banh_he90

Nấm bình thường
Bên cạnh đó còn có sự giúp đỡ của 1 người bạn thân giao! Ko biết lấy gì cảm ơn bạn :shake:.

Cuộc đời thật đẹp khi chúng ta là trainer! :em36:

Đang có nhu cầu nhượng bớt pkm, train mệt quá :em36:. Ai có hàng gì hot muốn đổi thì phone em thương lượng :em36:. Bán thì ko bán đâu, ai có giao tình thì xem xét lại:em36:

Đang tính sưu tập bộ double pkm gba, thiếu 1 cuốn sp nữa là đủ. Mà có duyên với pkm hay sao ấy, tới nhiều quá. Hay là giờ lên triple luôn nhỉ :em11:​
Hic hic, khoái LeafGreen, Firered, Vua khỉ đu dây, Người làm vườn và Klonoa. Mình có supercard rồi nhưng không biết sau Swing đến màn kia thì đứng luôn, không chơi được nữa. Hic, băng còn đẹp quớ!

Ngũ Sư pm inbox Bánh Hẹ cái đang cần nhé, nếu 2 bên đều thuận tình thì cưới gả luôn!

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:32 PM ----------

Tất cả là băng gốc GBA. Duy nhất cuốn Mario Advance nằm ở giữa (kế bên nấm đuôi) là băng Trung Quốc
Có phải vì nó không có mộc vàng Nintendo phải không?

chipbaby911

Nấm nhỏ
@bánh hẹ: andy có máy 3DS XL pikachu mà dán skin bị mất rồi T.T, băng gba thì ko thấy pkm nào, nhưng mà nhìn vẫn thấy xèm xèm ^.^
thôi chip thuê kaito kid đạo chích nhà andy rồi xì cho bánh hẹ 3 băng DK nhé :x
@fivelions: băng pokemon của fivelions đẹp quá, fr 3 băng, lf 3 băng, emerald 2 băng, ruby 2 băng, lòng ghen tỵ trong chip lại trỗi dậy rồi :))

nghoaiduc

Nấm nhỏ
Bên cạnh đó còn có sự giúp đỡ của 1 người bạn thân giao! Ko biết lấy gì cảm ơn bạn :shake:.​
người bạn nào mà giúp đỡ nhiều băng gốc xịn vậy?

Fivelions

Nấm nhỏ
@Bánh Hẹ: tưởng thích pkm là đổi pkm zzz, đổi DK thì ko đc rồi, cuốn nào dư mới đổi đc chứ, DK KoW giờ mà share chắc quãng đời còn lại ko còn được cầm nữa ấy chứ =]], vĩnh viễn ko đủ bộ DK lun.

@afdf: hình như là ko =]], e có gì đổi thì dễ tính chứ share cao tiền lắm, với cả a thích đổi hơn, có tiền chưa chắc đã mua đc tựa game a thích :em03:.

@chip: băng của five thì phải đẹp rồi :em11:, con sư tử khó tính mà =]], chip thích pkm thì làm 1 bộ đi.

@nghoaiduc: bạn mình mà hỏi chi nhỉ?

Red là cuốn đầu tiên mang Five đến thế giới của pokémon, Fire red là cuốn thứ 2 tiếp sức cho đam mê cháy bỏng của trainer Five, GBA Sp màu bạc đã gắn chặt tình yêu Five với Nintendo :em36:.

Ngoài những tựa game lừng lẫy như Fire emblem, Golden sun, zelda, harvest moon....mình nghĩ ko có tựa game nào đủ tư cách đổi ngang với PKM hay PKM + $. Và đó cũng là 4 tựa game mình thích ngoài PKM, thể loại RPG. Ưu tiên đổi với các game này. Ngoài ra còn 1 số cuốn mình thiếu trong bộ sưu tập.

Đã reply all tn của các bạn nhé! (hao $ quá @@)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN