Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
vào đâu để bật vậy bro .
ac cậu hỏi thế đúng là đánh đố thật đấy !!! Nếu mà hỏi DSi bật thế nào thì vào System settings của DSi đấy !!! Rùi chọn wireless communications chọn On là nó bật sẽ nhìn thấy cái đèn màu cam bên trái của máy sáng lên !! Còn tắt thì off thế thôi !!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Hôm tớ mua + nó dán luôn cho ở bà Triệu có 100k ,thế thì mua ở nhà luôn cho xong hơi đâu mua xa lại phải chờ =))
lucas xem lại đi, màn hình cảm ứng chứ có phải dán màn hình cảm ứng đâu mà mua rồi dán :em29:

vụ thay màn hình thì nên đem ra tiệm vì phải đụng tới mấy chi tiết khá nhỏ trên mạch, chưa kể lúc mở máy có thể sẽ gặp sự cố nữa

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Có thể nhờ người đặt về ngoài HN(trong box QC có dịch vụ),rồi ship vào trong đó,tuy thế nhưng mình nghĩ giá lắp nữa vẫn hơn 200k đấy..
Mỗi màn thì tầm 12-15$(genuine trên DX).

ai cho mình hỏi : mình gảy 1 bên bản lề có phải thay vỏ ko ? nếu thay ở halo shop thì khoảng nhiu $ (cả tiền công thay vỏ lun )
P/S: ai bít ở HCM có chỗ nào bán vỏ DS rẻ mà chất lượng chỉ em w :D ( ko có điều kiện đặt hàng trên mạng :( )

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
giống tớ rồi, thôi nếu tiếc tiền thì lấy keo dán ống nước dán đỡ đi, cái của tớ dán cũng đỡ rồi, chỉ có điều thấy nó sao sao trên cái chỗ ấy

rock

Nấm bình thường
hix ! Hum wa cho thằng em mượn nó làm rớt gảy 1 bên cái bản lề
ai cho hỏi thay cái vỏ ở HALO hết bao nhiu ( cả tiền công lun )
tớ cũng từng có câu hỏi này đến diễn đàn, nhưng..... không ai trả lời câu hỏi ấy, kể cả người quảng bá cho Haloshop, không hiểu sao ...... ?

không ngờ quote lộn bài

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hầu như chỗ nào chuyên game cũng có cả :D bữa qua Mario thấy nó bán DSL Pokemon D/P limited edition đấy, ai mua về làm thêm cái băng gốc cho đủ bộ ;))

bệnh lạ dsl

tình hình rất ư là tình hình là....như thế này đây:harp::harp:......ba của bạn gái mình:em12:....đi TQ về có mua 1 cái dsl về....mua cho con nhóc 8t ở nhà chơi:em30:...mà nó chơi gòi cắm sạc sao đó....sạc lần đâu tiên lu.... xong gạt power ko lên màn hình hay đèn gì nửa:em39:....rut sạc ra gạt power ko có gì xãy ra:em27:....cắm sạc vào thì thấy đèn sạc đõ:em04:...nhung gạt power cũng ko có gì xãy ra:em39:.....ai biet vậy là bị gì ko:em04::em04:....giúp mình với....:em36::em04::em04::em04:thanks all

Thế bạn gì ấy ấy cắm sạc với nguồn điện 100v, 110v, 220v...hay 380v hở bạn ;)) bạn pphai3 nói rõ hơn là cắm sạc ở nguồn điện bao nhiu anh e mới góp ý dc chứ (và nhớ dọc kĩ manual nhé)

cái cục sạc ghi chỗ input là 110~220 bạn à.....với lại mình ko nghĩ là máy bị cháy do sạt quá nguồn cho phép...tại cắm sạc thì vẫn lên đèn đõ mà...và ko có mùi khét gì hết.....:D:D:D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cái cục sạc ghi chỗ input là 110~220 bạn à.....với lại mình ko nghĩ là máy bị cháy do sạt quá nguồn cho phép...tại cắm sạc thì vẫn lên đèn đõ mà...và ko có mùi khét gì hết.....:D:D:D
chắc do máy mới xịn quá chăng :em19::em19:!! Thử gat power kết hợp " Máy oi hãy bật lên !! " Xem !!

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Bạn thử mượn pin dslite ai đó bỏ vào thử xem nếu ko dc nữa có thể là do cái nút power bị sao rùi.

chắc do máy mới xịn quá chăng :em19::em19:!! Thử gat power kết hợp " Máy oi hãy bật lên !! " Xem !!
có cách nào khả thi hơn ko:em19::em19:.....
pin thì mình có....là ds của mình...nhưng ko nỡ nhìn em mất zin chút nào...đành câm nín như ko biết sửa.....:em18::em18::em18:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN