Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình không nhớ đã nhắc bạn bao nhiêu lần về vụ gõ tiếng việt có dấu, forum có sẵn bộ gõ tiếng việt bạn ngại chi vài cái dấu mà tạo 1 một bài viết không dấu cứ như spam. Về sau còn thấy mình sẽ xóa toàn bộ bài viết nhé.

Thứ 2, game này đa số gamer tự chơi, muốn hướng dẫn bạn vào google hoặc thăm dò mấy topic thảo luận trao đổi với nhau về game.

SORRY ĐÀO MỘ, MÌNH MỚI MUA WII TÍNH CHƠI CÁI TRÒ NÀY CƠ MÀ NÓ CŨNG ĐEN XÌ MÀN HÌNH KHI ẤN CHỌN GAME, THẤY BẢO PHẢI DOWN FILE Ở TRÊN NHUWG LINK DIE AI CÓ SHARE MÌNH VỚI :-s

8163264128

Thành viên lâu năm
SORRY ĐÀO MỘ, MÌNH MỚI MUA WII TÍNH CHƠI CÁI TRÒ NÀY CƠ MÀ NÓ CŨNG ĐEN XÌ MÀN HÌNH KHI ẤN CHỌN GAME, THẤY BẢO PHẢI DOWN FILE Ở TRÊN NHUWG LINK DIE AI CÓ SHARE MÌNH VỚI :-s
Tạo thread mới đi chứ.
Bạn phải có Motion+. Bật alternative dol trong loader của bạn.
Bạn dùng loader gì?

E dow game wii về r dùng WBFS Manager như ngoài tiệm để cài game vào USB thì vừa start game là máy Wii đơ luôn, mang USB ra tiệm chép thử 1 game thì chạy luôn. Bác nào giải thích và chỉ e cách chép game vào USB vs :(

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Cách làm của bạn đúng rồi, nhưng cũng tùy game nữa bạn àh, game nhẹ usb sẽ load nhanh, còn nặng hơn thì sẽ thua, nên xảy ra hiện tượng freeze.

Lý do 2 có thể là source game.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Nếu là usb phải speed cao trở lên mới chịu dc, mà tốt nhất xài hdd box là nhanh nhất, với Wii mình thấy 120gb là đủ rồi.

P/S: Bạn double post nên mình xóa 1 bài rồi hen

Mình có hdd 1T dùng game chép ở tiệm thì chơi đc nhưng game mình dow thì lại freeze chắc do nguồn dow. Bác có nguồn game nào tốt chia sẻ cho mình vs

Mk bi đoan nay qua.ai biet tki cki? Mk vs nke.mk đah xog con boss t3 rôi ma vân bi ckặn kôg vô đk tkư viện la` sao.kôg biêt mk ckoi sai ckô nao nưa :(
Zelda - The Minish Cap.st0.png

Em mới mua 1 máy wii ở shop VN chơi được game qua hdd

Máy thì chơi được những game như Wii Sport, Mario, Just Dance nhưng cứ bật Call of Duty MW3, Red Steel hay Need for Speed thì nó cứ loading mãi.

Em đã google các kiểu thì nó bảo chỉnh cái Homebrew cIOS Wiiflow gì gì đấy mà e ko biết chỉnh tn @@

E mua tặng thằng em mới lớp 6 mà e là con gái cũng chẳng biết hỏi ai.

Mong mọi người hướng dẫn e cụ thể tí. Lúc đăng ký ở diễn đàn có câu hỏi Mario của hãng nào e cũng phải google thì mn biết sự hiểu biết về game của e nó ntn T.T

bluke

Nấm bình thường
Tôt nhất là em nên đem ra shop cho nó kiểm tra lại. Còn không thì đem qua những ai có uy tín kiểm tra xem sao. Theo anh nghĩ thì chắc do cài thiếu cIOS thôi. WiiFlow là 1 chương trình USB loader thôi nó không phải là cIOS.
Thêm 1 trường hợp nữa là thử chép mấy game đó ra 1 cái USB rồi test thử lại xem sao. Nhiều khi là do ổ cứng không tương thích.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN