Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bác cho em hỏi tí. em mới mua trò Wii fit hệ Japan. máy của em lại là hệ Euro. làm thế nào để chơi được ạ. em cho đĩa vào nó không nhận.

Là sao bạn? Bạn có wii balance board chưa? Máy bạn chưa chuyển hệ hả? Nếu chưa thì ra đổi lại đĩa wiifit hệ PAL đi, còn không thì chuyển hệ US luôn rồi mua wiifit US chơi lun :) Hoặc có thể dùng GeckoOS or Freeloader để chạy hen

Yugioh 5d's wheelie breaker

Cho mình hỏi nếu mua máy Wii hệ U thì chơi được Yugioh 5d's wheelie breaker ko?
Cho hỏi VN có bán trò này ko

Em đang có ý định mua máy Wii nhưng không có rành về máy móc nên anh em ai rãnh giúp dùm .. Em có ra Halo hỏi hiện Halo đang có 2 dòng máy Wii 1 la Wii version 3.2U và version 4.0U. 4.0U mắc hơn 300k. Vậy nên mua loại nào có thể giúp em ko? Loại version 4.0U có phải là từ 3.2U update lên không? Và làm sao có thể phân biệt là version gốc của Wii là bao nhiêu? thanks

Bi giờ ko thể phân biệt được FW gốc của máy đâu vì up FW rất dễ dàng, nếu bạn mới bắt đầu thì nên mua luôn 4.0U đi cho khỏe, còn muốn mò mẫm tí xíu thì cứ mua 3.2U về rồi lên đây có hướn dẫn up 4.0U đó. Wii bi giờ thì hệ máy ko còn quan trọng nữa vì tất cả đều chuyển về USA hết rồi, giá Wii hiện tại cũng là rẻ hơn trước rồi bạn, yên tâm mua hen

cho mình hỏi là máy mình fw 3.2J mình down game ea sport active ở forum mình về patch bằng wiifri 2.3b rồi bỏ vào máy chạy bằng gecko 1.9 mà sao chẳng chơi được giờ phải làm thế nào để chơi được giờ bạn nào biết chỉ mình với

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
up lên bản 4.0U sẽ chơi dc, chưa test bản 3.2J nhưng bản này quá cũ rồi. Thời điểm này thích hợp để bạn chuyển qua U và version 4.0 rồi đấy.

vậy 3.2 ko có cách nào để chơi game này à, bùn nhỉ, cho mình hỏi có cách nào để update lên 4.0j mà chơi được không vì giờ mình chưa có time cả money để đi chuyển hệ, trong forum toàn thấy hướng dẫn up lên 4.0 của us và pal ko mà chả thấy cách nào của máy j cả

tình hình này phải để dành tiền để đi chuyển hệ thôi, cho mình hỏi bác Thành gamecenter có làm chuyển hệ không nhỉ với cả giá cả khoảng bao nhiêu tiển, thấy bác ý ít ol quá nên chả hỏi được

Bác nào cho em hỏi sao em dùng homebrew usb loader thì không chạy được game mortal kombat (trong khi các game khác như zelda thì chạy vô tư). Chỉ có thể dùng đĩa mới chạy được game mortal kombat. Có ai gặp tình trạng giống em không?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
hiện tại nó ko tương thích 100 % các game đâu do đó 1 số game ko chạy dc là dễ hiểu thôi bác. Chờ version sau hoặc là complain với tác giả ở gbatemp đi nha :D

Bác nào cho em hỏi sao em dùng homebrew usb loader thì không chạy được game mortal kombat (trong khi các game khác như zelda thì chạy vô tư). Chỉ có thể dùng đĩa mới chạy được game mortal kombat. Có ai gặp tình trạng giống em không?
chắc bị lỗi file của bạn lúc chép vào ổ cứng usb ... chơi đĩa đại miễn là có chơi được rồi hehe ( bạn nì sợ bị hư mắt đọc)

cho tớ hỏi trò burger island của tớ vừa down bản rip 4g7 => 203mb của thằnG Light bên wiisos , burn ra = imgburn đúc vào wii . Màn hình chính thì có hiện ra cái icon của game ( đọc đc ) mà click vào thì màn hình đen xì lì ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN