Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
vậy tức là máy dùng GW vẫn update bt được, nhưng bị ban eshop là k chơi đc game nữa hay chơi bản cũ hả huynh? như vậy có chơi onl đc vs mng nữa k
Ban Eshop là bạn không truy cập vào eshop được. Mà đa số các game update đều phải download từ eshop. Còn System update thì vẫn update bình thường, vào Setting System rồi update.

phongga

Nấm bình thường
Vậy thì 4.5 mất giá rồi :(. Mấy máy khác thi nhau up lên 9.0-9.2 :(.
đây mới chỉ là thông báo thôi, Gw vẫn chưa ra chính thức fw mới hỗ trợ 3ds có fw 9.2.0, vả lại có thông tin nói rằng bản fw cho 3ds 9.2.0 này không hỗ trợ đầy đủ giống như bản fw cho 3ds 4.1-4.5

Thông báo là đã nghe lời các bác up lên FW 9.2 và kết quả là mất sạch game đã H@ck trước đó ạ
Cơ mà bây giờ lại vào dc eshop ? down dc theme sonic free và cái app youtube ?? Vậy là sao ạ ? Vẫn Ban ạ ?

3ds của mình có fw4.5. copy fw của gw là 2.6. Ổn cả nhưng sao lúc này mình copy những trò như Azure Striker hay Pkm Omega Ruby thì nó chỉ dừng lại ở màn hình load game có những vầng đỏ chuyển động vậy :(

Kurogane

nWriter
Thông báo là đã nghe lời các bác up lên FW 9.2 và kết quả là mất sạch game đã H@ck trước đó ạ
Cơ mà bây giờ lại vào dc eshop ? down dc theme sonic free và cái app youtube ?? Vậy là sao ạ ? Vẫn Ban ạ ?
vậy chắc máy bác là loại xài credit hack hay trộm được mua game vào cái thời Nintendo chưa có luật ban eshop, lúc đó thì khi bị report chỉ bị mất game khi vào eshop, và hình như luật là dù xài credit hack hay xài hàng trộm được mà sau 6 tháng không có ai report thì xem như đó là hợp lệ dù sau đó có ai report đi chăng nữa cũng không bị ban eshop (chắc cùng lắm thì mất game thôi, mà sau 6 tháng thì cày nát rồi còn gì) :))

Đang định mua một em XL mà có nhiều vướng mắc quá T___T, cụ thể là về GW phiền các bro giải thích hộ với ạ:

1.Về chuyện GW hỗ trợ FW 9.2, tức nghĩa là mình phải mua GW mới hay sử dụng GW cũ là được?

2.Khi dùng GW thì ROM 3DS down ở đâu?

3.Omega Ruby giờ chơi được trên GW không?

Em xin chân thành cám ơn ợ :-*

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Gw update firmware để chơi trên nền system 9.2, có sẵn gw r thì đợi nó ra update r chơi thôi.
Cái này p nhờ người share trang download chứ forum mình del hết mấy topic up game r.
Hình như chơi đc r...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN