Thắc mắc và giải đáp chung về pin, xạc và nguồn của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pin máy DS của bạn dùng được bao lâu

• dưới 5 tiếng

Bình chọn: 42 28.6%
  • 5 đến 6 tiếng

Bình chọn: 33 22.4%
  • 6 đến 7 tiếng

Bình chọn: 22 15.0%
  • 7 đến 8 tiếng

Bình chọn: 17 11.6%
  • 8 đến 9 tiếng

Bình chọn: 4 2.7%
  • 9 đến 10 tiếng

Bình chọn: 8 5.4%
  • 10 đến 12 tiếng

Bình chọn: 7 4.8%
  • Trên 12 tiếng

Bình chọn: 14 9.5%

• Số thành viên bình chọn
    147
ah, cho mình hỏi lun. Máy ds mua ở châu Âu với power supply input 5.2V, 450mA có sạc được ở Mỹ ko (điện thế 110V)?

Ultimate

Nấm nhỏ
Cứu !!! Sạc hỏng hay ổ cắm hỏng?????

:em09::em09::em09::em09::em09::em09:

Tình hình là trưa nay về cắm sạc và không thấy sáng nữa:em30:.Không biết vấn đề là do dây sạc hay ổ cắm của máy bị hỏng nữa :((.Dứt tình với em nó bây giờ mình không nỡ :em42:,bạn nào rành cái này chỉ mình với.À quên nếu tại máy thì chỉ mình chỗ nào trên Hà Nội sửa dc cái này luôn

PS:Sạc DS dùng được có bán ở mấy hàng điện không? Nếu không thì có thể mua ở chỗ nào?

lucasDS

Nấm nhỏ
:em09::em09::em09::em09::em09::em09:

Tình hình là trưa nay về cắm sạc và không thấy sáng nữa:em30:.Không biết vấn đề là do dây sạc hay ổ cắm của máy bị hỏng nữa :((.Dứt tình với em nó bây giờ mình không nỡ :em42:,bạn nào rành cái này chỉ mình với.À quên nếu tại máy thì chỉ mình chỗ nào trên Hà Nội sửa dc cái này luôn

PS:Sạc DS dùng được có bán ở mấy hàng điện không? Nếu không thì có thể mua ở chỗ nào?
lần trước t cũng làm rơi và đèn ko lên nhưng sạc vẫn vô tư ,cứ tưởng không sạc đc :em21:
sau đem lên Gamescenter ,anh ý sửa chiều lấy đc lun

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cậu thử cầm một đầu dây sạc DS rồi "uốn" từ từ đến đầu bên kia xem thấy đoạn nào đèn sáng thì chỗ đó đã bị đứt dây trong, cắt đoạn đó ra rồi nối lại là ok. Còn nếu không có đoạn nào sáng cả thì hình như là 50k một cái sạc Tàu thì phải :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Như vậy là tại sạc hay tại máy nhỉ :(.Nhà mình ở Ninh Bình City chứ ko ở HN nên ngại nhất cái này:((.Hy vọng là tại sạc lên đấy mua luôn cái mới chứ đưa sửa đi rách việc lắm,vì không ở HN lâu dc

Nobita!

Như vậy là tại sạc hay tại máy nhỉ :(.Nhà mình ở Ninh Bình City chứ ko ở HN nên ngại nhất cái này:((.Hy vọng là tại sạc lên đấy mua luôn cái mới chứ đưa sửa đi rách việc lắm,vì không ở HN lâu dc
Thử cách của tớ đi đã rồi sẽ biết là tại sạc hay tại máy 8-}

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Những trường hợp như thế này thì thường là sạc hỏng, và nguyên nhân thường là do quá nóng hoặc bị ai đó nghịch vào gây gãy, vỡ thành phần gì đó bên trong (kinh nghiệm sử dụng một số thiết bị di động ấy mà ^^). But I'm not sure about these things.

gameboy89

V.I.P Member
Sạc của tớ cắm liền với cái ổ cắm 24/24 :)) khi nào cần sạc thì cắm đầu kia vào DS :D rất tiện :P

Đem DS ra hàng thử sạc của ng` ta xem , nếu lên đèn thì đúng là sạc ở nhà hỏng rùi :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có loại sạc trực tiếp cho pin DS đấy, nếu Ul không quan trọng dữ liệu trong máy thì có thể dùng tạm cái này ^^

aliviss

V.I.P Member
có lẽ phải lên HÀ NỘI để cắm thu 1 cái sạc nếu đèn lên thì mua lun còn ko lên thì có nghĩa máy có vấn đề nhưng chắc là sửa nhanh thui

Ultimate

Nấm nhỏ
Cám ơn mọi người nhiều :)

Đã thử cách của anh Nô! nhưng không được :(

CN này lên HN chơi tiện thể mua sạc + skin mới luôn,cái cũ nhìn nát lắm rùi :-ss

[HCM] Nơi nào bán pin DS Lite?

em đi ra mimigame và haloshop kiếm pin ds lite mà ko chỗ nào bán ai biết chỉ giúp em chỗ nào bán pin chất lg tốt với:beach[1]:

Nobita!

Tớ tưởng Hàng Mành ở Hà Nội :-? ?

Mấy cái banner quảng cáo phía trên forum mình có thằng eachgame bán pin DS đó, nhưng thằng đó là nước ngoài thì phải =.=''...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN