Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cần tư vấn mua USB Wifi cho DS/Wii

Mình đang tính mua cái USB Wifi Link của hãng Mayflash này :D
http://www.mayflash.com/pc/pc041/pc041.htm
Mọi người có thể HD mình cách sử dụng cái USB này và cho hỏi là ở VN liệu có hàng nhái ko :-/ và giá của 1 cái là khoảng bao nhiêu? Và chức nặng của nó có tốt ko ?
Thank mọi người trước nha :)

Có 1 bác rao bán USB wifi trong 4rum mà :)
Cái USB mà bạn đưa link hình như cũng bán ở HG giá 450k nhưng mà cắm vào chạy nóng lắm và BH có 1 tuần thôi :)
Chúc bác mua dc hàng tốt :D

wowwow lưu ý, ko phải cứ wifi link mới chơi đc DS hay PSP wifi nha, các loại UsB wifi khác có hỗ trợ 2 chế độ cũng xài ngon ko kém đâu...
Nhà mình đang xài 1 con muh bạn có thể mua dễ dàng tại các tiệm máy tính như Phong Vũ chẳng hạn...
Nếu đợi 1 tuần mình hết bệnh thì kiếm link cho

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mình nghe nói có nhiều trường hợp ko kết nối dc thôi :D nên cứ mua loại dành cho game này cho an tâm :D
Mà chỉ sợ hàng giả thôi :-s với lại nghe nói loại này dễ bị nóng nếu chơi lâu :-s

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cái này đúng là xài nóng thật, nhưng về sau mặc kệ thôi, thấy vẫn chạy tốt.

Sử dụng cũng khá dễ dàng, khi mua sẽ có kèm 1 đĩa driver nữa, bên trong có hướng dẫn chi tiết cách sử dụng để chơi wifi bằng DS và PSP.

Giá thì bên hotgame nó chém 450k :D, sử dụng đến giờ chưa thấy hỏng hóc gì (dù có vài lần cắm qua đêm để lên mạng bằng wifi).

Nói tóm lại là có thể tin cậy được, và mấy cái này có lẽ không có hàng giả đâu, vì cũng của bác Tàu khựa làm mà :D

lemonadess

Banned
Đúng đó. Ngay cả cái Nintendo Wifi USB của mình cũng đề là "Made in China". Chỉ sợ xài lâu nóng quá --> hư. Nên mình chỉ cắm khoảng 2 tiếng hơn là tháo rồi.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thank nobita với lemonade nhìu nhá
Mà mình nghje nói nhìu khi ko kết nối dc với DS là có lý do gì :-/

Cho mình hỏi cái,sài cái USB wifi này thì cứ cắm vào máy tính là có mạng luôn à hay máy của mình phải nằm trong vùng phủ sóng wifi hoặc phải kết nối với mạng ADSL vậy?

lemonadess

Banned
Đúng là máy bạn phải có internet, và còn fải chỉnh 1 số thứ. Ví dụ như máy mình phải chỉnh chức năng bridge network thì Wii mới nhận được sóng nè. :D

các bạn cho mình hỏi dùng usb wifi thì yêu cầu cần những gì?Cước phí cho dịch vụ này là bao nhiêu/tháng?có phải tính kèm luôn mạng có dây hay tính riêng vậy?(hì mình hỏi vậy vì ko biết dùng cái usb đấy có phải là dùng lậu wifi ko:D)

các bạn cho mình hỏi dùng usb wifi thì yêu cầu cần những gì,Cước phí cho dịch vụ này là bao nhiêu/tháng,có phải tính kèm luôn mạng có dây hay tính riêng vậy?(hì mình hỏi vậy vì ko biết có phải dùng cái usb đấy có phải là dùng lậu wifi ko:D)
Bạn chỉ cần có computer nối mạng internet thế thôi và phí của dịch vụ này phụ thuộc vào cước phí sử dụng internet của bạn

ồ vậy à,nghĩa là giả sử tớ đang dùng trọn gói internet 280k/tháng thì sẽ ko phát sinh thêm tiền cho wifi hả??

wow_wow

Thành viên lâu năm
uh tất nhiên cậu xài trọn gói thì lo gì nữa =))
Có xài theo dung lượng mới lo :-s
Onl trên DS trung bình cỡ bao nhiu MB/1 tiếng thế ?:D

muốn chắc cú thì mua cái router vê mà phát wifi là ổn nhất :| wifi link đợt trước tớ xài rất nhiều lúc ko connect đc :|
router thì giá cả phong phú từ ~1mil trở lên :">

túy hoàn cảnh và tiền bạc thôi, nếu chỉ chơi game ds mà dùng router thì ko hợp lý cho lém, vì dùng rất ít, nếu nhà có laptop,iphone.... thì đầu tư router mới hợp lý.
Em mua cái usb của airlink có 15$ thôi, xài tốt nhưng mệt cái là cấu hình hơi khó, nhưng cầu hình xong khỏe chỉ việc xài thì cắm usb vô thôi..
Bác wow wow mua usb về phải coi cái vấn đề này đó...
Chắc mấy loại của bác setup dể hơn....
có bảo hành thì ko sợ, mua 1 năm rồi chưa hư gì cả, sóng dùng iphone lướt web vèo vèo hihi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN