[Thảo Luân] Dragon Ball Kai: Ultimate Butouden

Cửa hàng game Nintendo nShop

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ

Mình lập topic này để anh em trong forum có thể cùng chém gió về game này \m/\m/\m/

phá đảo rùi mà chưa unlock được hết nhân vật ai chỉ em cách với:1a:
Có thể bạn chưa để ý các phần 1A-1,....các phần IF ( có thể gọi là turning point của cốt truyện: nếu mà ntn thì sẽ ra sao,blah blah...) nên chưa unlock hết đc nhân vật. Để vào đc phần này thì khi chơi cốt truyện chú ý các cái mũi tên đỏ ở dưới nhé :-?:-?

công nhận game này hay thật, nhưng em thấy nó hơi dễ nhỉ:Dry[1]:đánh chay ko thôi cũng thắng:myemo0138:
Bản thân mình thì thấy game cũng ko dễ, về sau khi finish xong cốt truyện, unlock hết nhân vật chơi tới mode khác kiểu đánh đấu trường, khoảng cửa 6,7 thì kĩ thuật của cpu đã rất điệu luyện rồi ( chắc tương đương cấp hard,expert gì đó) ko cẩn thận thì die ngon lành :-ss:-ss

1 số control cơ bản trong game:
Y - đòn tấn công nhẹ
X - đòn tấn công mạnh hơn, thiệt hại nhiều hơn
B - né
A - túm lấy đối thủ rồi ra chiêu :-":-"
R - chưởng cơ bản =))=))
Block: tự block (auto block?? =))=))) khi mình ko xài nút bấm nào hết
Bay lên trời hoặc hạ cánh an toàn =))=)) - Ấn lên 2 lần hoặc xuống 2 lần \m/
A,B,X,Y cùng lúc: Gồng lên, Ki max trong 1 khoảng thời gian ( cpu hay dùng để cut combo ấy)
L+R: phản chưởng của đối phương, 1 số chưởng ko đỡ đc, nên né, chứ đừng cố =))=))

Chơi game này, ko biết mọi người thế nào, chứ mình cứ chơi phải những char mà lúc sài tuyệt chiêu xuất hiện mini game là di chuyển cái chấm tròn để ăn các chấm năng lượng toàn thua bọn cpu, ăn toàn phải chấm đen, điểm lẹt đẹt dưới 80, toàn bị chúng nó bắt nạt

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Chơi game này, ko biết mọi người thế nào, chứ mình cứ chơi phải những char mà lúc sài tuyệt chiêu xuất hiện mini game là di chuyển cái chấm tròn để ăn các chấm năng lượng toàn thua bọn cpu, ăn toàn phải chấm đen, điểm lẹt đẹt dưới 80, toàn bị chúng nó bắt nạt
Nếu thấy chơi mini game mà mình ko lại đc nó ( nhìn điểm nó của nó) thì chọn phương án thủ cho an toàn =))=)), mình cũng thấy mini game đấy khó :-<:-<

có máy chiêu đỡ đâu được
mà cái thằng dưới thắng dam cha là gì thế
mà trên thằng thên xi măng lộn xin hăng
là thằng nào
thiếu mỗi thằng đó
thằng gogeta thì thiếu cái chiêu thư 3 trên chiêu cuối là stardust break

phong1995

Nấm nhỏ
có máy chiêu đỡ đâu được
là thằng nào
thiếu mỗi thằng đó
dưới yamcha là thần vũ trụ ( cha mập mập đeo kính đen ) , trên thên xi măng là chán xống (chanxư)
Cái này biết cách chỉnh mức năng lượng thì đập CPU ở mức Hard như thường ( chưởng 1 phát , bay 1 bình máu:em17::em17:)

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
có máy chiêu đỡ đâu được
là thằng nào
thiếu mỗi thằng đó
King Kai bạn trẻ ạ :-?:-?
Dam cha, Thên xi măng, oắt giờ...:-w:-w

@Key_Blade: Gogeta là Vegeta fusion với Songoku nên gọi thế :|:|
@phong1995: đánh thử với cpu ở ngoài phần đánh đấu trường ý, đánh tầm cửa 6,7 xem :-":-", chứ có bắn chưởng thì nó cũng đỡ đc :-?:-?

Mà bác nào chỉ cái chơi mini game ăn mấy điểm tròn tròn đi, chứ tình hình này chả dám dùng Final Blast của Vegeta yêu dấu =))=))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
em vẫn chưa biết 2 cái mũi tên chỉ lên xuống trên màn hình cảm ứng là gì và nó có công dụng gì?
Điều chỉnh Ki đấy mà bạn ạ, tùy từng cách dùng mũi tên đó thì dùng đòn sẽ mạnh hơn và Ki giảm, hoặc là Ki tăng nhưng đòn yếu hơn 1 tẹo, đấy là mình nghĩ như thế :-?:-?

phong1995

Nấm nhỏ
Mà bác nào chỉ cái chơi mini game ăn mấy điểm tròn tròn đi, chứ tình hình này chả dám dùng Final Blast của Vegeta yêu dấu =))=))
khi điều khiển cái chấm tròn thì ấn B để chạy nhanh hơn ( nhấp 1 cái thôi , nhấn rồi giữ thì cũng như ko à) , có ăn đủ ba chấm đỏ trước rồi mới ăn chấm xanh , nếu thấy đủ đô ( tầm 120> ) thì thôi ko ăn nữa , đừng có ham là tiêu đó :em11::em11:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
khi điều khiển cái chấm tròn thì ấn B để chạy nhanh hơn ( nhấp 1 cái thôi , nhấn rồi giữ thì cũng như ko à) , có ăn đủ ba chấm đỏ trước rồi mới ăn chấm xanh , nếu thấy đủ đô ( tầm 120> ) thì thôi ko ăn nữa , đừng có ham là tiêu đó :em11::em11:
Lúc đánh tập với CPU, con Vegeta khi bị Babiday thôi miên của CPU nó chơi đc hơn 160 điểm, bắn Final Blast 1 phát thì mình cũng vái cả nón luôn :-ss:-ss

phong1995

Nấm nhỏ
em Vegetto của mình mới được ép lên 4 cây máu , bây giờ 1 mình ẻm solo được với 2 ku CPU cấp Hard :sleep[1]::sleep[1]::sleep[1]::sleep[1]:

ép lên hay vậy làm sao thế hay là cho nó đánh nhiều:x

---------- Post added at 12:03 AM ---------- Previous post was at 12:02 AM ----------

mà muốn chỉnh thành cấp hard thì làm thế nào,tiếng nhật không hiểu

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có cái chiêu thằng nào cũng có là , phải xuống trái phải + x, mình đánh hoài mà nó chả ra.
CÒn cái ấn 1 lúc abxy để làm cái gì thế, thấy nó gồng ki mà chả biết làm cái rỳ

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
có cái chiêu thằng nào cũng có là , phải xuống trái phải + x, mình đánh hoài mà nó chả ra.
CÒn cái ấn 1 lúc abxy để làm cái gì thế, thấy nó gồng ki mà chả biết làm cái rỳ
DÙng chiêu thì xài cảm ứng tiện hơn, còn gồng Ki để phá combo ( ko phải cái nào cũng phá đc) hoặc là dốc toàn lực ra đánh ( tại Ki sẽ max trong 1 khoảng thời gian mà) :-?:-?

phong1995

Nấm nhỏ
toàn tiếng nhật ko:myemo0126::myemo0126:
ép đồ vào thì chỉ biết cái nào tăng KI or tăng máu thôi , còn những thứ khác thì:eek::eek::eek::eek:

cứ mò đại thì thể nào chả ra
à mà chơi con majin vegeta đã cực xài nó toàn đánh thắng cấp hard :)) khỏi cần đồ chi cho mệt

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN