Thảo luận Dragon Quest IX: Sentinels of the Starry Skies

Cửa hàng game Nintendo nShop

^: Đến Port Llafan (Cái làng toàn ngư dân ấy :">) rồi gặp con bé Jona - đứa mà hồi trc mìh làm nv summon Leviathan ấy, rồi nhận quest 39...hoàn thành quest này sẽ đc 1 quả fygg, Char ăn vào sẽ lại nhìn thấy đc Starflight Express :). Sau khi có SE thì bạn có thể lên đc mấy chỗ cao cao :D
Các bước làm quest đây, hi vọng bạn biết TA /:)
Wait for nightfall and talk with the ghost of the summoner by the shoreline. She will tell you that you need 3 items to summon Lleviathan: a Watermaul wand, a flowing dress and a silver shield. The watermaul wand can be bought on Gleeba, stolen from a Python Priest found in the Bowhole or created through alchemy, the flowing dress can be bought on Upover or created trough alchemy, the silver shield must be made through alchemy.

Flowing Dress = Enchanted Robes x1 (alchemy) + Celestial Skein x3 (alchemy)
Enchanted Robes = Magical Robes x1 (buy Gleeba or steal Shaman in Badcave) + Enchanted Stone x1 (alchemy)
Enchanted Stone = Thunderball x2 (spawn or steal Cumulus Rex near Upover) + Ice Crystal x2 + (steal Brrearthenwarrior or Shivery Shrubbery) + Mystifying Mixture x1 (alchemy)
Mystifying Mixture = Bellecap x1 (spawn Wormwood Creek) + Manky mud x1 (steal Zombie) + Cowpat (spawn Zere)
Silver Shield = White Knight Shield x1 (alchemy) + Mirror Stone x3 (steal Mega Moai or spawn) + Mythril Ore x2 (spawn Gerzuun) White Knight Shield = White Shield x1 + Holy Talisman x1 (alchemy) + Mythril Ore x1
Holy Talisman = Gold Rosary x1 (steal Legionaire in the Gleeba dungeon or wight priest in Swinedimples dungeon) + Holy Water x5 + (buy at shop) + Resurrock x1 (steal green crabs or spawn)
White Shield = Light Shield x1 (buy Bloomingdale) + Seashell x5 (spawn beach east of Stornway) + Holywater x5 (buy at shop)

After getting the 3 items, talk with Jona and she'll go back to the beach where you fought Lleviathan the first time, follow her to the beach and equip the 3 items on one of your characters (since you need to equip a wand,you need a priest or a mage in your party) and you'll fight with Lleviathan again, he's a little stronger than the last time but still weaker than the final boss, after that you'll solve the quest.

Cho em hỏi tý, sau khi phá mấy tảng đá ở gần cái đầu tàu hoả, mình đi đến 1 thành phố rùi gặp tụi kia, nó hỏi mình làm gì, tiện thể làm thế nào để chơi Onl, em mò mãi ko ra, hơn nữa cái Dragon quest của em nó cứ bị tiếng pháp, Yes thành Sí v..v..v..

gameboy89

V.I.P Member
Cái thành phố thử 2 ấy, có cái con bé ở làng 1 đến làng 2 làm việc trong INN đấy, quay lại đó sẽ thấy cái máy chế đồ :D

Ai giúp với, Đến cái thành phố thứ 2 có cái INN đó. Quest đầu tiên khi mình vừa vào đó đến cái INN nó giơ cái Cúp ra với tụi phục vụ, rùi nó nhờ mình cái gì thế

hình như ra gần chỗ thác nước trong làng tìm trong bụi cỏ thì phải :D

gameboy k đi bộ đội à :D :D

---------- Post added at 06:15 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

sau cái đoạn zere rock thì đi đâu nữa nhỉ

cả làng vẫn hóa đá mãi :(

^: Sau đó thì đến Bloomingdale nhé :D
Cái Zere Rock là do 1 ông lão dựng lại cái làng Zere bằng đá mà, mãi mãi nó vẫn như thế thôi mà :|

Trò này đã có cheat chưa các bro? Mình đang chơi đến đoạn đánh con quái ở chỗ cái bình vỡ mãi mà hok thắng được nó :sorry[1]:
Mà mình đi khắp các shop rùi mà chưa thấy ở đâu bán đồ restore MP các bro nhỉ? :Dapdau:

---------- Post added at 10:37 PM ---------- Previous post was at 10:24 PM ----------

Mình tìm thấy 1 số Action Replay Codes nhưng ko bít cách sử dụng thế nào? :sorry[1]:
http://www.neoseeker.com/Games/Products/DS/dragon_quest_ix/action_replay.html

giờ mới đi farm thử class mới @@

mới gì mà toàn đ.c tăng các skill của class cũ nhỉ ^^

nói chung game này hay , quần áo đa dạng nhưng để kiếm đ.c đồ chế thì cũng phê lòi ;))

bản đồ rộng @@ k có zoom hay cái bay bay thì phê lòi :D

nhưng mà chết chóc hơi nhiều @@ , đi mấy làng toàn chết vợ với cả father @@ lúc

nào cũng thấy hồn ma lởn vởn :)) ghê hết cả người :bye2[1]:

@ gameboy : k sợ nó cho cởi truồng rong đi khắp làng à :yahoo[1]::yahoo[1]:

Cái đoạn tp sa mạc con nữ hoàng nó k đưa mình quả táo . Bắt mình kiếm nước là sao nhỉ

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 10:38 PM ----------

Mà cho mình hỏi thêm cái thành phố đổi class là tp thứ 2 ak . Đổi sag class khác như nào nhỉ . Mới lấy đ.c cái thuyền đj đ.c 2 tp . Sa mạc . Với tp nó cứ pơ mình đj biển quái mạnh vãi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái đoạn tp sa mạc con nữ hoàng nó k đưa mình quả táo . Bắt mình kiếm nước là sao nhỉ
Nước non gì đây? Con nữ hoàng nó đang tắm không cho ai vô, đi lên tầng trên nói chuyện với ông vua hay gì đấy nhận nhiệm vụ kiếm dùm con "Lizard". Đi ra ngoài qua phía bên trái của cái nhà đó, chỗ có bóng râm ấy, dùng party trick "Clap' để vỗ tay cho con "Lizard" đó chạy ra rồi bắt nó đem về lại cho ông kia

Mà cho mình hỏi thêm cái thành phố đổi class là tp thứ 2 ak . Đổi sag class khác như nào nhỉ . Mới lấy đ.c cái thuyền đj đ.c 2 tp . Sa mạc . Với tp nó cứ pơ mình đj biển quái mạnh vãi
Đổi class là ở Alltrades Abbey, thành phố thứ 2 là Stornway mà. Lòng vòng bên trong Alltrades Abbey có mấy NPC có nhiệm vụ để mở class mới đó

Bắt đ.c con thằn lằn rồi mag về cho con nữ hoàg rồi xog nó k đưa wả táo mà chửi mình stupid rồi dắt con thằn lằn đj tắm tiếp hay sao cơ mà . Xog đj chả bít làm j nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN