Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hết 100% là dùng cái cheat Scout 100% rồi, chứ tui lv75, atk 800+, psychic up các thứ mà chưa có scout được 1 con Metal Bubble nào đây nè. Thôi, cheat để tìm hiểu game cũng không phải vấn đề gì lớn, chỉ là mất thú vị thôi :rolleyes[1]:
lv 75 mà atk có hơn 800 bó tay con alabast dragon của tui lv 60 mà atk 1050 cộng 16.

Tạo được gem slime rồi nhưng giờ lại bí cách tạo dragon lord các bác giúp mình với.
Dragon Lord à? dễ vô cùng Great Dragon + Demon at arm là ra Còn Dragon lord 2 với Dragon Lord 3 thì hơi fê, mới lai xong đc con boss robot nhân mã máy ở map besulem :)) h chỉ me lai con Leonix nữa :))
cheat j? alabast dragon att cao vcl mà, psy lên 100 + ohm là scout đc metal slime với metal liquid slime rùi + sài thêm cái tăng 10% scout + save load là bắt đc metal kaiser slime + metal king slime ở dark word và land of light ( từng scout 5% vẫn bắt đc wái mà)

DragonFly

Coi như là Rồng đi
lv 75 mà atk có hơn 800 bó tay con alabast dragon của tui lv 60 mà atk 1050 cộng 16.
Cái đó vì Alabast tăng Atk rất nhiều khi lên LV, thêm nữa tui train team chuyên về Wisdom mà.

Scout Metal vẫn còn nhiều cách khác, ví dụ như dùng Swarm Troop (mấy con ruồi) luyện khoảng lv30, gắn vũ khí trị Metal, rồi vô scout thử xem, 1 mình nó là hơn 20% rồi đó.

Các bác cho em hỏi . Làm sao để ép mấy con monster cùi thành monster xịn nhỉ ? Ai bik chỉ em vs nha . Tks .
P/s : Em mới chơi game này lần đầu nên k bik , ai chỉ thì chỉ tận tình luôn nha .
+ Nơi để ép :
+ Ct ép :
+ Các vấn đề liên qan khác để ép :

yami123

Nấm nhỏ
^
Khi nào vào tới đoạn nói chuyện zới con chuột chũi Don .... (quên tên rồi), sau khi trở về tàu, thì tới chỗ để monster của mình sẽ thấy 1 con đứng đó. Nói chuyện zới nó để hợp monster lại. Công thức thì tự mò thôi hoặc tìm công thức của bản 1 (tuy nhiên có đôi chút thay đổi). Điều kiện thì cần phải xác định zới tính của nó. Có 3 loại là +, -, + và -.
Cái đó để tạo black dragon mà.
Bạn thử công thức mình đưa xem thử đi. Alabast Dragon x Gem Slime + Alabast Dragon x Captain Crow. Nếu được báo cho mình biết nhé (để còn up) :myemo0111:

^
Khi nào vào tới đoạn nói chuyện zới con chuột chũi Don .... (quên tên rồi), sau khi trở về tàu, thì tới chỗ để monster của mình sẽ thấy 1 con đứng đó. Nói chuyện zới nó để hợp monster lại. Công thức thì tự mò thôi hoặc tìm công thức của bản 1 (tuy nhiên có đôi chút thay đổi). Điều kiện thì cần phải xác định zới tính của nó. Có 3 loại là +, -, + và -.

Bạn thử công thức mình đưa xem thử đi. Alabast Dragon x Gem Slime + Alabast Dragon x Captain Crow. Nếu được báo cho mình biết nhé (để còn up) :myemo0111:
Ko được bạn ơi nó ko ra.

Cái đó để tạo black dragon mà.
black dragon = great dragon + bone baron :| còn dracolord thì từ great dragon với demon-at-arm đúng rùi :|
trc tiên dragonlord dạng người thì Great dragon + demonAtArm , xong dùng dragonlord dạng người + Alabast Dragon sẽ ra Dragonlord dạng rồng \m/
đâu ra vậy chú, nằm mơ à :| dragon lord 2 ( dạng rồng) lai khó chứ dễ vậy cho cho nhờ :|
dragon lord 2 = dragon lord 1 x alabast dragon + captain crow x gem slime (gold slime)
còn dragon lord 3 ( dạng mặt rồng) = nimzo x estack
còn Dragonvian (alabast dragon đỏ) th2i lai từ dracolord 2 (dạng rồng) với con j ấy, chưa lai ra do chưa đủ nguyên liệu :|

seraphthien

Nấm nhỏ
black dragon = great dragon + bone baron :| còn dracolord thì từ great dragon với demon-at-arm đúng rùi :|

đâu ra vậy chú, nằm mơ à :| dragon lord 2 ( dạng rồng) lai khó chứ dễ vậy cho cho nhờ :|
dragon lord 2 = dragon lord 1 x alabast dragon + captain crow x gem slime (gold slime)
còn dragon lord 3 ( dạng mặt rồng) = nimzo x estack
còn Dragonvian (alabast dragon đỏ) th2i lai từ dracolord 2 (dạng rồng) với con j ấy, chưa lai ra do chưa đủ nguyên liệu :|
t chơi bản dqmj2p nó lai dễ ra vậy đó , thử ko đc thì thui . t nghĩ nó cũng giống nên đưa ra, người ta đưa ra giúp chứ đừng dùng lời lẽ như vậy .

ai cho mình xin công thức ép con alabast dragon với...thanks
Của bạn nè:trước tiên tạo drakularge hay có thể bắt nó ở necropolis.Sau đó tạo con Atlas bằng cách synth Gigantes vs Moosifer.Moosifer tạo bằng cách lai Buffalogre vs Satyr.Típ theo lai drakularge vs atlas tạo con Drakulard.Drakulard x Mechanowyrm được Alabast dragon.Mechanowyrm thì lai metal dragon vs great dragon.Metal dragon thì lai red dragon vs hunter mech.Mình chỉ bạn rất kĩ rồi đấy nhớ thanks mình nhé.

---------- Post added at 07:47 PM ---------- Previous post was at 07:43 PM ----------

Có công thức nào up grandpa slime nhanh ko mọi người :em17:
Bạn scout được 200 loại monster sẽ được thưởng con granpa slime lưỡng tính.\m/

Còn công thức thì sao hả bạn. Tại cần làm 1 em gem slime \m/
Công thức đây:(King slime vs Metal king slime) vs (King buble slime vs Metal kaiser slime).Cách tạo metal kaiser slime:(metal slime vs metal slime) vs(liquid metal slime vs metal slime knight).Cách tạo metal slime knight:Slime knight vs Wild slime.Cách tạo King bubble slime:Living statue vs Slime.Nhớ thanks nhé.\m/

Mình đang up Canzar, con Slime khổng lồ nhìn giống con cua ấy, CT là (Slime X Gem Slime)+(Ruin X Crabid),chỉ còn mỗi Gem Slime thôi, 2 Grandpa thì có rồi, còn Balhib thì tìm đủ cách vẫn ko ra dc, ai giúp với, mình chơi bản thường, ko phải pro nhé, thanks

Mình đang up Canzar, con Slime khổng lồ nhìn giống con cua ấy, CT là (Slime X Gem Slime)+(Ruin X Crabid),chỉ còn mỗi Gem Slime thôi, 2 Grandpa thì có rồi, còn Balhib thì tìm đủ cách vẫn ko ra dc, ai giúp với, mình chơi bản thường, ko phải pro nhé, thanks
Của bạn đây Balhib:(magmalice vs firn find) vs (golem vs gold golem).

Canzar sau này ra dark word bắt cho lẹ lai chi?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN