Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

canoc3000

Nấm nhỏ
^ Trong hội chợ chỗ ông trưởng làng sẽ có bán các đồ chơi cho mấy con vật đó, đem chơi với tụi nó sẽ làm tăng skill lên, di chuyển được nhiều thú hơn
khi nào thì felix bắt đầu bán,mua đến cái chuông vs tai nghe cho pet rồi mà chưa thấy bán

ratmoonser

Thành viên lâu năm
khi nào thì felix bắt đầu bán,mua đến cái chuông vs tai nghe cho pet rồi mà chưa thấy bán
tai nghe đâu cái đấy là cái đồ bác sĩ dùm để đo tim đấy =)) !!!!!

Cậu phải mua hết các đồ ổng đang bán trừ thanh socola rùi sẽ đến lúc ổng bán 2 cái món đó thôy !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cho hỏi sao trồng mấy cây trà cây ổi gì đấy quăng seed xong nó gôm lại 1 ô bự, mà tưới nước thì nó ko bị sậm màu là sao ? THanks !!

mới upgrade hoe vs cái tưới nước lên cấp 3,ko bít khi nào nhảy 1 phát đc hết ruộng lun nhỉ ?
tớ xài cheat max rank mà nhảy lên ko hết dc ruộng này, chỉ đứng rồi xài thì hết dc ruộng nhưng chỉ dc 1 hàng dọc
à quên, cái hoe thì max rank nhảy lên xài thì hết dc chiều ngang 3 ô, dài nguyên thửa đấy :D

kysi_langthang

Nấm nhỏ
cho tui hỏi sao tới lúc chợ bazaa len 40k đến 50k tui đứng nhất hoài mà không lên được 50% vậy bán hàng tới 100k tức wá àh sẵn chỉ giùm tui lên tim các pé với hic hic gần hết năm mà không được tim nào

cho tui hỏi sao tới lúc chợ bazaa len 40k đến 50k tui đứng nhất hoài mà không lên được 50% vậy bán hàng tới 100k tức wá àh sẵn chỉ giùm tui lên tim các pé với hic hic gần hết năm mà không được tim nào
sau ngày hội chợ, bạn phải đến xem result của ngày hội chợ để nghe Felix sẽ cho bạn một gợi ý về việc bạn đã đạt đến cấp độ nào của hội chợ.
* Bắt đầu (0%) – để dành 0G. Vạch đích lợi nhuận là 15.000 đến 20.000 G
* Hội chợ nhất vùng (25%) – để dành 40.000 G. Vạch đích lợi nhuận là 40.000 đến 50.000 G.
* Hội chợ nhất nước (50%) – để dành 450.000 G. Vạch đích lợi nhuận là từ 80.000 G đến 100.000 G
* 75% - 1.500.000 G để dành được. Vạch đích lợi nhuận là từ 150.000 đến 200.000 G
* 100% - 5.000.000 G để dành được. Vạch đích lợi nhuận là từ 500.000 đến 600.000 G.
về vụ lên tim thì phải tặng quà cho các bé, mà phải tặng đúng quà bé ấy thích, hãy bọc đúng màu bé ấy thích nếu có thể.

gameboy89

V.I.P Member
Cái lên cấp bazza bác cứ bán càng nhìu càng tốt, nâng mọi thứ cần thiết là nó tự lên :D, h` mới sag năm 2 :)) bazza 50% rùi 80-100K !

- Hình như tham gia festyval nhìu bọn dân làng cũng tự lên tim thì phải :)), trog list mình có mấy đứa 1-2 tim mặc dù hok tặng

Mấy con chó huấn luyện lên điểm train nhanh thật chả bù với mèo. Hình như 1 (*) dắt đc 2 animal thì phải :D, bây h` nhàn rồi, đến h` nó lùa hết ra ngoài :))

- Có ai huấn luyện đc mèo hok :D, chả hiểu huấn luyện kiểu ji, huấn luyện cả chó với mèo cùng 1 lúc mà bên chó 11 sao, bên mèo 1 sao =))

EDIT: Có 1 vấn đề về even tim, mỗi nv có 1 số event màu tim khác nhau, hình như là nếu mình hok gặp đủ hết even của 1 nv , nhưng điểm FP cao thì tim vẫn tăng đều nhỉ :D

NintendoDS

Nấm nhỏ
Tức quá , chưa kham nổi cái event tim đen của con Alolite gì đó , tặng hoa mỗi ngày , coi đúng giờ tới đó nói chuyện , nhưng event tim đen vẫn chưa xuất hiện , tức quá , đã vậy lại được event tim đen với con nhỏ hầu trong hotel , hay là chuyển đối tượng ta .. Thôi thì bắt cá 2 tay vậy :bleh[1]::myemo0111::myemo0111:

gameboy89

V.I.P Member
Antoinette
Black Heart Event

» Walk from the Village Area to the Waterfall Area
» 1:00 pm to 5:00 pm - Friday, Saturday, or Sunday
» Sunny, Cloudy, or Snowy weather
» Not on a Bazaar or Festival day

You find Antoinette watching the river, but when you approach her she demands to know what you want with her. She tells you she is thinking; the location is nice and quiet. Antoinette goes back to "thinking" and realizes that you haven't made an effort to leave. She asks if you should be doing something else, like working on your farm.

I'd rather talk to you. (-2000 fp)

I'm done for today. (+3000 fp)
Event đó mình gặp đc lâu rùi, mặc dù chưa bao h` tặng quà con nhỏ đó :))

Bạn phải thu đc tổng cộng 450.000 G trong các lần tham gia bazaar ở mốc 25% thì sẽ lên đc 50%. Tương tự khi lên 50% bạn phải thu về đc tổng cộng 1.500.000 G để đc lên 75%.

À mọi người cho hỏi là khi trồng cây thì ko cần tưới nhưng có cần phải bón phân cho nó để lên sao cho quả ko?

gameboy89

V.I.P Member
Cho hỏi làm sao để gặp được em ở thác nước vậy.Năm 4 rồi mà vẫn chưa gặp em ý hix:myemo0111:
Theo như Bí kíp viết thì, sau khi đã chơi đến năm 2 trở lên thì hãy đi khám phá cái hang sau thác nước vào 1 ngày hơi hơi mưa (non-rainy hok bít dịch đúng hok ?), thời gian khoảng giữa từ 9:00 pm and 2:00 am.......Bạn sẽ thấy điều kỳ diệu xảy ra :em12:

Emiko

This mysterious maiden lives behind the waterfall south of your farm. She Main Dishtains the water shrine in a secret world that most people can't get to. Emiko is a timid person, and since her duities with the shrine is a solitary task, she enjoys your visits.

The path to Emiko's water shrine can not be unlocked until you've reached your second year in the game. Leave your farm area on a non-rainy day between 9:00 pm and 2:00 am and you'll discover something unusual with the waterfall by Lloyd's house. As you investigate the waterfall, you will observe a path leading through it. As you go down the path, you'll meet Emiko for the first time.

hehehehe lên 50% hội chợ là unlock dc Chen với lão hói Gannon rồi :yahoo[1]: nhưng cuối cùng cũng chẳng có ích lợi gì mấy :(
cho tớ hỏi chỗ đường sang bên trái từ nhà Lloyd đi ra ấy làm thế nào để bỏ dc mấy tảng đá đó đi thế ?

À mọi người cho hỏi là khi trồng cây thì ko cần tưới nhưng có cần phải bón phân cho nó để lên sao cho quả ko?
Nếu bạn bón phân trc ngày cây ra quả thì hôm sau cây sẽ cho nhiều quả hơn :D
Chẳg hạn bìh thường cây chỉ cho bạn 1 quả cam, nếu bạn bón phân thì cây sẽ cho bạn 3 quả cam :D

gameboy89

V.I.P Member
Unlock đc ôg Gannon sẽ giúp nâng cấp quầy bán hàng dài hơn, bán đc nhìu item cùng 1 lúc hơn, rất là có ích :D, còn cái mục nâng cấp storage thì chưa thử, có khi giữ đồ tươi hơn chăng :-?

- Cái cây trái cây, thì thi thoảng hứng lên mình lại bón phân :)) đến ngày ra quả vẫn đều đều, mỗi cây 3 trái :)>-...........Vừa test lại mấy cây trồng theo vụ mùa tưới nước ngày 2 lần, sáng - tối sẽ lớn nhanh hơn :)>-

- Trong bản này hình như nó làm thực tế hơn :)), test trứng tươi & trứng luộc thì trứng tươi bán có giá hơn là trứng luộc (boiled eggs), trừ khi kết hợp với Oil = trứng rán thì giá sẽ cao :D. Sữa cũng thế, để tươi bán đắt hơn, trừ khi nấu kết hợp với đồ ji đó như Mint... thì giá mới tăng :P !

Mua cái skate board tưởng nó đi đc max speed, hóa ra chả giúp ji đc mấy :-??, chỗ nào hok có dốc thì đố nó trượt đc =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN