Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguadien

Nấm nhỏ
Có chứ, không thì sao gọi là Mortal Kombat được nhể. Cứ đánh cho hết máu rồi sẽ thấy đối phương đứng đơ ra, thực hiện một chiêu gì đẹp đẹp(thêm 3 chiêu để khám phá ngoài các chiêu thông thường trong chiến đấu). Thế thôi. Ice is the best.

Cho mình hỏi 1 chút về Bahamut Lagoon. Con tướng cuối cùng mình đánh mãi mà nó không chết, nản quá. Đã ai finish chưa?
Kết cục cuối cùng như thế nào? Chơi nửa chừng thấy công chúa lại theo cái thằng ôn tướng quân phe bên kia (mà mình nhỡ đặt tên công chúa là tên của 1 girl mình đang tán mới chít chứ, còn tên mình là tên char chính) ---> càng nản hơn, finish mà lại thấy "em" tay trong tay với thằng khác thì ... :((

p/s: hỏi trong mục giới thiệu game thì hơi lạc đề. Mod làm ơn đừng xóa đi nhé, 1-2 hôm nữa rảnh mình edit thành bài giới thiệu mấy game mình kết :D.

bạn có game jống như chơi bass hông, cái đèn chạy xung quanh gòi dừng lại một cửa... cam, cóc, chuông,77 đó.. jống như là máy bass ở ngoài chơi ăn thẻ đó..bạn có thì share cho mình nha, hồi đó hình như mình có chơi bằng máy bấm ...bi h mún tìm bản chơi bằng pc

nguadien

Nấm nhỏ
kô phải game này đâu , game kia là game phiêu lưu cơ mè :D
Đó có lẽ là game Ice Climber trên NES. Mong bạn tả rõ game hơn.
Cho mình hỏi 1 chút về Bahamut Lagoon. Con tướng cuối cùng mình đánh mãi mà nó không chết, nản quá. Đã ai finish chưa?
Kết cục cuối cùng như thế nào? Chơi nửa chừng thấy công chúa lại theo cái thằng ôn tướng quân phe bên kia (mà mình nhỡ đặt tên công chúa là tên của 1 girl mình đang tán mới chít chứ, còn tên mình là tên char chính) ---> càng nản hơn, finish mà lại thấy "em" tay trong tay với thằng khác thì ...

p/s: hỏi trong mục giới thiệu game thì hơi lạc đề. Mod làm ơn đừng xóa đi nhé, 1-2 hôm nữa rảnh mình edit thành bài giới thiệu mấy game mình kết .
Trùm cuối yếu xìu, đánh một chút là chết(với điều kiện bạn luyện pet đúng cách để nó lên tới Legend Dragon và nhân vật phải có level cao cao một chút).
Trùm cuối chả bằng 1/2 so với một thằng lính tép riu trong Thử thách 3 Hang động của lửa, nếu lv cao thì vào Thử thách 3 đánh mới gọi là te tua.

Công chúa là chủ nhân hiện thời của Bahamut vua rồng, bạn chơi được 1/3 game thì sẽ có một khúc hai thằng xông vào oánh lộn giành công chúa, ai thắng thì công chúa về phe thằng đó thôi.

Sau khi về nước nhớ đừng tắt máy, save lại, game sẽ unlock cho bạn Ex-Play, có rất nhiều bí mật mới, tự tìm hiểu nha, mình spoil thì mất hay.

Nói chung game này đỉnh, phải chơi về nước ít nhất 3 lần mới tìm được chút chút secret thôi(vd như rồng tiến hóa(có thể gọi là thoái hóa do cho ăn nhiều quá) sau cấp cuối Legend Dragon - "Rồng Bèo Nhèo" có thực sự bèo nhèo hay không; level max của nhân vật chính là bao nhiêu, diễn biến tình cảm giữa các nhân vật ra sao, nhân vật nào là chính thực sự, đồ cuối truyền thuyết, trùm cuối thực sự(không phải là rồng đâu, chỉ có chơi lần 1 với lần 2 mới có con rồng trùm cuối bèo vậy, làm cách nào để nhân vật chính tán hết các girl...)

Nói chung thích thì chơi. Thấy dài quá không thích thì thôi, không ai ép. Còn cả đống game đỉnh khác mà.

mấy bạn tìm dùm mình game chơi bar được không?? Game như dậy nà..nó jống như là chơi bằng máy bar đó..có một cái đèn chạy vòng tròn..có nhìu cửa cho mình đặt..ví dụ như : cam, cóc, chuông, bom, 77..chắc mấy bạn biết mà...ai có thì share cho tui dới nha.. tui đang cần gấp lắm..thank mọi người trước, có hình lun nà..nhưng là nes game và chơi trên pc nha :

game này nó hơi mơ hồ , nhưng mà theo tớ nhớ là có 1 ông già tuyết đi ăn các hộp quà , xong bàn cuối đánh trùm là đi trên mây , hình như tên là christmas gì gì ấy hi :D

Trùm cuối yếu xìu, đánh một chút là chết(với điều kiện bạn luyện pet đúng cách để nó lên tới Legend Dragon và nhân vật phải có level cao cao một chút).
Trùm cuối chả bằng 1/2 so với một thằng lính tép riu trong Thử thách 3 Hang động của lửa, nếu lv cao thì vào Thử thách 3 đánh mới gọi là te tua.

Công chúa là chủ nhân hiện thời của Bahamut vua rồng, bạn chơi được 1/3 game thì sẽ có một khúc hai thằng xông vào oánh lộn giành công chúa, ai thắng thì công chúa về phe thằng đó thôi.
Mình đánh đến con Bahamut, rồng 5 đầu, đập mãi nó đâu có chết. Mà làm gì có vụ 2 thằng nhảy vào táng nhau dành công chúa đâu :-o.
Theo như cốt truyện mình theo dõi thì char chính lúc đến tương lai đã thấy mình là người nuôi rồng mà.
Còn công chúa ... hic.. nó cặp kè với thằng tướng quân như hình với bóng. Đến đoạn đấy có thể đoán được "hươu chết vì tay ai" rồi.

nguadien

Nấm nhỏ
Tớ không có ý kiến và cũng không có quyền can thiệp nếu cậu chơi không hết game rồi quy kết cho nó là game dở.

Rồng 5 đầu không phải trùm cuối(chỉ là trùm gần cuối) và cũng không có tên là Bahamut
Công chúa yêu Biryuu và Biryuu yêu cả đống, tùy theo cách chơi của gamer

game này nó hơi mơ hồ , nhưng mà theo tớ nhớ là có 1 ông già tuyết đi ăn các hộp quà , xong bàn cuối đánh trùm là đi trên mây , hình như tên là christmas gì gì ấy hi
Pó chiếu. Nghe rất giống như bên NES chứ không phải SNES. Cũng như mình, tìm một cái game bắn súng đi cảnh (thằng nhân vật tên G.I nhưng game G.I lại không phải), thằng đó đi tìm cha nó, cũng lượm tùm lum súng và game khó gấp 3 lần Contra, nhân vật chính có bình máu, bình đạn, v.v... nói chung là game đỉnh nhưng không thể tìm ra.

End of spamming. Will be deleted soon.

Tớ không có ý kiến và cũng không có quyền can thiệp nếu cậu chơi không hết game rồi quy kết cho nó là game dở
Sặc, tôi nói game dở ở chỗ nào, tôi chỉ bảo là đánh mãi mà ko giết được trùm chứ.
Còn char chính thì tôi ko biết nó tên là Biryuu. Vì vào game tôi đã đặt tên nó là romas rồi :D

hồi trước mình nhớ có chơi một game nes rất dui...chàng trai cứu hỏa đó..cứu người trên mấy tòa nhà cao.. gòi có đồ rớt xuống nữa..dui lắm...bạn nào bít thì share cho mình nha..tên thoi cũng được ..

hồi trước mình nhớ có chơi một game nes rất dui...chàng trai cứu hỏa đó..cứu người trên mấy tòa nhà cao.. gòi có đồ rớt xuống nữa..dui lắm...bạn nào bít thì share cho mình nha..tên thoi cũng được ..
Hì hì, thật trùng hợp. Mình tìm game này lâu lắm rùi mà ko được. Cung cấp thêm chi tiết nè:
- Có 2 người khiêng 1 cái cáng, hứng 1 người cứ nảy lên, nảy xuống, sao cho người nảy lên phải rơi đúng ô cửa sổ có lửa để dập.
- Các item rơi xuống:
+quần áo --> thay đổi quần áo (quên mất tác dụng rồi),
+chìa khóa--> trực tiếp xâm nhập tòa nhà bị cháy để cứu hỏa
+ Lửa --> ăn nhầm cái này thì cháy cáng
+ Bình cứu hỏa---> chữa cháy cáng
+??? --> cáng dài ra gấp đôi.

Ai biết chỉ giùm mình nha :-c

cần Contra

có bác nào có đầy đú các phiên bản của contra trên các hệ máy nes, snes,... thì up cho tui với. À mà sắp ra contra 4 rồi, có bác nào có link down không? up cho tui với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN