Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Game chinese chess (cờ tướng) NES

Mình chắc rât có nhiều bạn biết về game này hoặc đã từng chơi, nhưng kiếm hoài không thấy rom này có ai biết cho giùm

game "Cờ Tướng" của NES

hình ảnh là có 3 ông già (level cao dần) + Nhạc nền dịu dàng lắm. Có 1 bug nho nhỏ của ông level thứ nhất cứ đi thế "Pháo trùng" là win

Mình cần tìm game mà khi chơi được chọn 3 nhân vật chó Taz , Thỏ Bug , Chó Sylvester đi ăn cà rốt mà lâu quá quên tên rùi ai tìm giúp mình với.

Cần tìm 1 game NES nhưng mình ko nhớ tên nó nữa,nhưng vì kiếm nát hết ở nhiều forum rồi mà ko tìm ra nên mới đăng bài hỏi.Mình chỉ nhớ là game có 3 nhân vật:1 người bắn súng,1 ngưới đánh tay ko,1 người ném bommerang(là 1 loại vũ khí hình chữ V khi ném nó bay ngược về chỗ mình);mình chỉ điểu khiển dc 1 người,có thể đổi nhân vật tùy ý.Góc nhìn của game là từ trên đầu xuống chứ ko phải nhìn ngang;Màn đầu tiên của game là mình đang ở trong 1 thành phố,nếu bạn đang ở ngoài đường lớn mà đánh chết người thì lập tức bị trực thăng cảnh sát tới bắt=game over;còn ở trong những dường nhỏ hẻo lánh hoặc khu vực ngầm của xã hội đen thì cứ đánh thoải mái.Nhiệm vụ của bạn là đi nói chuyện với những người xung quanh để lây thông tin,điều tra và xâm nhập vào 1 băng tội phạm(cách đi gần giống như Commandos vậy:lén lút tìm đường đi vào chư ko phải xong bừa vào 1 đám 10 thằng cầm súng=die
Nói chung game chơi rất hay và độ khó cao vì ko phải chỉ là 1 game phiêu lưu đơn thuần mà bạn còn phải lấy thông ở nhiều nơi.VD:1 thằng chủ quán bar ở màn 1 sẽ chỉ bạn 1 password để mở 1 căn phòng mà đến màn 2 mới có;hoặc làm cách nào git thằng trùm màn 3 mà ko tốn 1 giọt máu...(mình hơi chém gió chút xíu:em09:) Nếu ai từng chơi wa game này thì cho mình xin cái tên hoặc link down.Thanks nhiều

Giúp mình với !!!
Mình muốn tìm game kiểu cao bồi miền tây , nhưng không dùng súng , có 5 nhân vật , 1 thằng cầm bumerang có hình ngôi sao thiệt lớn ở giữa ,1 thằng bắn cung ra lửa mặc đồ màu tím , 1 thằng dùng tay không , 1 nhân vật nữ , còn nhân vật cuối mình quên mất rồi.
Game này hồi bé mình ghiền mà quên mất tên , mong mấy bạn giúp mình !

Tìm dùm em game người tiền sử

Em nhớ hồi nhỏ em có chơi game người tiền sử mà có thể chơi hai người, rồi game có hai phần nữa, có ai biết tên game là gì hok chỉ em với

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mô tả sơ sài quá, thêm chút thông tin nữa đi

Thế nó có giống game này không :D

Hay là như thế này

Giúp mình tìm game này với !!!

Mình muốn tìm game kiểu cao bồi miền tây , nhưng không dùng súng , có 5 nhân vật , 1 thằng cầm bumerang có hình ngôi sao thiệt lớn ở giữa ,1 thằng bắn cung ra lửa mặc đồ màu tím , 1 thằng dùng tay không , 1 nhân vật nữ , còn nhân vật cuối mình quên mất rồi.
Game này hồi bé mình ghiền mà quên mất tên , mong mấy bạn giúp mình !
Cảm ơn các bạn nhiều !:em09:

Mấy mem trong này chuyển wa chơi WII hết rồi,ko ai rãnh vào đây chỉ bác đâu ? Tui yêu cầu cả tháng nay chưa có nữa chứ đợi tới phiên bác ? Chắc cũng gắng kiếm tiền sắm cái WII chơi thôi :em06:

Theo như bạn nói thì có thể là game này.
Mã:
http://www.gamefaqs.com/nes/587170-captain-america-and-the-avengers/images
Ặc.Game cũng khá là giống trong miêu tả của chủ topic.Nếu đúng game này thì công nhận bác ấy miêu tả hay thiệt8-}8-}.Thằng kia cầm khiên chứ có phải cầm bomerang đâu.Game của bác Army lúc trc tui cũng ghiền lắm,khá khó,chơi rành thì cũng mất cả tiếng mới về nước dc

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ặc ặc, hóa ra là Captain America à, làm tui mò mấy hôm nay mà không ra game gì
Cầm boomerang =)) bắn cung ra lửa =))

Tìm giúp em game này với

Vào topic yêu cầu game ko ai trả lời nên ra đây yêu cầu vậy.:em27:
Cần tìm 1 game NES nhưng em ko nhớ tên nó nữa.em chỉ nhớ là game có 3 nhân vật:1 người bắn súng,1 ngưới đánh tay ko,1 người ném bommerang(là 1 loại vũ khí hình chữ V khi ném nó bay ngược về chỗ mình);em chỉ điểu khiển dc 1 người,có thể đổi nhân vật tùy ý lúc đang chơi.Góc nhìn của game là từ trên đầu xuống chứ ko phải nhìn ngang;Màn đầu tiên của game là mình đang ở trong 1 thành phố,nếu bạn đang ở ngoài đường lớn mà đánh chết người thì lập tức bị trực thăng cảnh sát tới bắt=game over,nhưng vào mấy chỗ vắng thì xã súng thoải mái,nội dung là tìm đường đi đáng boss thôi.Anh em nào biết gắng kiếm giúp mình:em02:

cho mình hỏi có cách nào chơi nes qua internet ko?mình đã thử dùng VirtuaNES và mở port nhưng ko dc.Thanks!các bác chỉ gấp cho mình nha!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN