thảo luận maple story ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

bầu chọn JOB

• Job " kiếm sĩ "

Bình chọn: 24 51.1%
  • Job " du hiệp "

Bình chọn: 23 48.9%

• Số thành viên bình chọn
    47
  • Poll closed .
------------------------------------------------------------
cho mình hỏi chút, mình patch game rồi mà tới khúc tạo nhân vật xong vẫn hiện con yeti rồi reset vậy?
Mình sử dụng no$gba 2.6a
------------------------------------------------------------

thank nha,tiện thể hỏi lun,từ trước chơi đến giờ thấy có mỗi thằng warrior,nhìn thấy hình thằng du hiệp lv 1 nhưng không chơi được?Chỉ mình nha?Thank trước

sau khi đi qua cái đường bí mật vòng ra sau làng thì làm gì vậy bạn?Thăng canh cửa hỏi mình 2 câu,1 cái là ra khỏi làng theo cái đường vòng,1 cái là ra = cái đường khác,làm sao đây?

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 10:48 AM ----------

à thui ko cần ,qua roài

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

ax đoạn có cái bập bênh làm sao vậy? làm sao bay lên?

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

không ai giúp roài :D

ax mình đi qua cái cửa có cái bập bênh đầu tiên thì có cái tượng đầu to đó,sau đó không đi được sang map kế tiếp,nó nói tiếng Hàn,chả hiểu gì, giúp mình nha

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:07 PM ----------

mà thui qua roài,thanks

login721

Nấm nhỏ
mình chơi con bow đến đoạn maple island thì bị mắc ở đó ko biết đi đường nào nữa bạn nào chỉ với
Đi nhặt 9 cái vỏ sên về trả cho mấy đứa đứng ở bến cảng, sau đó sẽ gặp char magic.Dẫn con magic đi vào khu rừng bên trái, đến cái đoạn con bowman hát làm cái gậy phát sáng thì bật tiếng lên.Đi lùng trong các map, đến chỗ nào mà cái gậy phát ra tiếng kêu liên hồi (giống nhu cái máy dò mình ) thì ấn nút lên thì một cái map ẩn sẽ suất hiện.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sau khi đi qua cái đường bí mật vòng ra sau làng thì làm gì vậy bạn?Thăng canh cửa hỏi mình 2 câu,1 cái là ra khỏi làng theo cái đường vòng,1 cái là ra = cái đường khác,làm sao đây?

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 10:48 AM ----------

à thui ko cần ,qua roài

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

ax đoạn có cái bập bênh làm sao vậy? làm sao bay lên?

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

không ai giúp roài :D
bạn này SPAM ghê quá, lần sau hỏi thì bạn edit bài lại, đừng post liên tục như thế xấu bài lắm, cậu cũng gan thật, hatrick post trong vòng 15', tớ chỉ dám double post thôi mà đã bị cảnh cáo rồi
mà bạn này chơi bản patch E à, sao mà có nhiều cái bạn biết thế, bạn không đọc đầu bài à, ai có patch thì up vào đây sao bạn không chia sẻ

p/s: login về nước rồi cutscreen khúc cuối nó sao vậy ( fn hết 4job rồi đó )

:D sorry không biết,rút kinh nghiệm vậy,và lại bản tiếng Nhật,chưa patch đâu

mà cái chỗ sau đó là đường cụt bạn à,quay lại gặp con magic xong đi đi đi lai chỗ đấy thì thấy nó chuyển chỗ đào,đến lần thứ 3 thì nó đưng yên 1 chỗ lun,nói với nó thì nó cho cái gì không biết, phải làm sao đây bạn?
Giúp đi?

---------- Post added at 12:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

giúp đi cha

login721

Nấm nhỏ
:D sorry không biết,rút kinh nghiệm vậy,và lại bản tiếng Nhật,chưa patch đâu

mà cái chỗ sau đó là đường cụt bạn à,quay lại gặp con magic xong đi đi đi lai chỗ đấy thì thấy nó chuyển chỗ đào,đến lần thứ 3 thì nó đưng yên 1 chỗ lun,nói với nó thì nó cho cái gì không biết, phải làm sao đây bạn?
Giúp đi?

---------- Post added at 12:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

giúp đi cha
Đánh con dơi 1 mắt lấy cái mắt của nó rồi thả cái mắt vào bức tượng.

bạn này SPAM ghê quá, lần sau hỏi thì bạn edit bài lại, đừng post liên tục như thế xấu bài lắm, cậu cũng gan thật, hatrick post trong vòng 15', tớ chỉ dám double post thôi mà đã bị cảnh cáo rồi
mà bạn này chơi bản patch E à, sao mà có nhiều cái bạn biết thế, bạn không đọc đầu bài à, ai có patch thì up vào đây sao bạn không chia sẻ

p/s: login về nước rồi cutscreen khúc cuối nó sao vậy ( fn hết 4job rồi đó )
Finish cả 4job sẽ phải đánh thêm 1 con boss, sau đó có cái đoạn phim trắng đen, và unlock thêm 1 chức năng trong option

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Đánh con dơi 1 mắt lấy cái mắt của nó rồi thả cái mắt vào bức tượng.

Finish cả 4job sẽ phải đánh thêm 1 con boss, sau đó có cái đoạn phim trắng đen, và unlock thêm 1 chức năng trong option
chức năng gì vậy, trong option chỉ có delete sav, rồi movie, rồi cái gì mà có mấy đồng tiền đó, khó hiểu thật, mà trong khi chơi gặp con heo bay bay ở map chính, cho nó ăn cái bịch thức ăn, nó cho mình gì vậy

Có ai finish hiệp sĩ story ko? Tui cần help! Tui đang bí ở chapter 6 của kiếm sĩ (warrior) và chapter 3 của du hiệp (thief)! Lúc tui vô chapter 6 của kiếm sĩ, đi qua bên trái thì ko thấy thằng samurai, nhưng tui ko biết nó ở đâu nữa? login721 nói là "tòa tháp ludi,"nhưng mà tui kiếm hoài ko ra cái tòa tháp đó! Giúp tui kiếm tòa tháp ludi. Còn ở chapter 3 của du hiệp thì làm cài gì? Và giúp tui vế chapter 3 của du hiệp luôn! Please! THANKS

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN