DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Burn là Burn, mà giảm HP là giảm HP, 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau đấy, cậu nWriter ạ. Tôi cứ nghĩ đã là nWriter thì phải nắm thông tin một cách chính xác, vì là người tực tiếp cung cấp thông tin cho member cơ đấy, xem ra cậu ko xứng đáng với danh hiệu này tý nào :))

Dù sao tôi cũng ko muốn mất thời gian với kẻ như cậu nữa, tôi còn có nhiều việc đáng quan tâm hơn là đôi co với một thằng lỳ và mặt dày. Và lại ai đọc cũng biết là cậu sai rồi, tôi nói thêm cũng chỉ phí nước bọt :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Burn là Burn, mà giảm HP là giảm HP, 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau đấy, cậu nWriter ạ. Tôi cứ nghĩ đã là nWriter thì phải nắm thông tin một cách chính xác, vì là người tực tiếp cung cấp thông tin cho member cơ đấy, xem ra cậu ko xứng đáng với danh hiệu này tý nào :))

Dù sao tôi cũng ko muốn mất thời gian với kẻ như cậu nữa, tôi còn có nhiều việc đáng quan tâm hơn là đôi co với một thằng lỳ và mặt dày. Và lại ai đọc cũng biết là cậu sai rồi, tôi nói thêm cũng chỉ phí nước bọt :))
Cho hỏi cậu là ai mà cậu có quyền nói tôi ko xứng hay này nọ ;)) Đó là việc của cậu hả ? ;)) Cậu đã làm dc cái gì cho forum này hơn là đi góp ý kiểu làm người khác bực mình ? Đừng có ngu mà cố tỏ ra nguy hiểm nữa
Giờ hết biết cái gì để cãi lại nên đem danh hiệu của người khác ra nói cơ đấy =)) Đúng là hạng low express emotion chưa =))
Ai nhìn vào cũng biết tôi sai ? Ừ cứ đi hỏi mọi người đi hén :myemo0111: Họ sợ vào nói sẽ làm cậu ức chế mà chết mất :emot-sissies:
giảm HP với đk Fire Field , ngay cái thằng mới tham gia metagame ngta cũng nghĩ tới Burn =)) Có cậu cứ lỳ "Serebii có nói là burn đâu" ai lì với mặt dầy hơn vậy nhỉ =)

Tôi đã dừng ngay từ bài đó vì thấy thật phí thời gian nhưng cậu ngu mà còn hung hãn buộc lòng phải rep thôi, đi coi phim xong mới thấy dc bài này :)) Tôi tự tin mặt t có dầy cũng còn kém bạn xa lắm ;))

Đứng cãi nhau chứ. Đều là fan Pokemon cả.:em38:Hòa bình là tốt nhất\m/
Với 1 số hạng người cần phải nói xoáy thẳng vào đầu óc của nó cậu ạ :yahoo[1]:, đã ngu thì giấu đi cứ thích bắt lỗi mà toàn đưa ra những luận điểm vớ vẩn của mình.
Mình bảo nói móc ,nó nghĩ là mình nói đùa rồi phút cuối mới chửa. Nó ko hiểu người khác nói gì thì thôi còn bảo ngta ngu thì phải làm sao đây =))

Ultimate

Nấm nhỏ
Lol, tôi nói có dẫn chứng rõ ràng, còn cậu có thể tự do phán tôi là suốt ngày cầm DS chơi trong khi chẳng có dẫn chứng gì để nói như vậy :)), ai mới là kẻ nói xằng nói bậy đây :))

Liên tưởng, lol. Trừ phi tự tin mình hiểu đúng, ko thì tốt nhất đừng dùng cái "liên tưởng" của cậu để làm người khác hiểu lầm theo. Thông tin đã được confirm, ngồi đấy mà liên với chả tưởng =)). Liên tưởng của cậu là chân lý chắc :)). Theo tôi thấy với trình độ của cậu thì ko có tư cách để viết lách bất kỳ thứ gì đâu, cậu nWriter nửa mùa ạ :))

Còn cậu bảo

Cậu đã làm dc cái gì cho forum này hơn là đi góp ý kiểu làm người khác bực mình ? Đừng có ngu mà cố tỏ ra nguy hiểm nữa
Sợ quá, giờ đem công lao của mình ra hù cơ đây, hãi =)). Tôi tự biết tôi chả có cái chức hiệu gì trong 4rum vì 1 năm qua tôi còn bận thi cử, nhưng mà gặp cái sai thì tôi nói, chẳng sợ thằng nào sất :)), vì tôi biết là mình đúng. Đừng tưởng mình đc cái icon tý teo mà hơn người khác, câu nói đùa, liên tưởng vớ vẩn của cậu cũng là chân lý, cấm thằng mem thường bật nhé :no:

Mà tức cười, tôi góp ý làm ai bực mình thế, cậu toefl chắc :)). Thế mà tôi tưởng cậu ấy rất mừng vì tôi chỉ ra cái sai trầm trọng trong dịch thuật mà đến cậu là nWriter cũng ko nhận ra cơ đấy :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
còn cậu có thể tự do phán tôi là suốt ngày cầm DS chơi trong khi chẳng có dẫn chứng gì để nói như vậy , ai mới là kẻ nói xằng nói bậy đây
Chính vì cậu ko hiểu câu nói hiểu theo nghĩa khác của tôi mà đi phân trần Burn là gì + cho là tôi chả hiểu j đấy. Mà việc nói móc thì hầu như trong bạn bè đều có nên tôi mới suy ra dc thôi =)) Cậu nói gì hiểu náy mà =))
Tôi đã nói cậu dịch sai chưa ? Hay chính cậu thấy nãy h mình hung hãn la lối ?

Liên tưởng, lol. Trừ phi tự tin mình hiểu đúng, ko thì tốt nhất đừng dùng cái "liên tưởng" của cậu để làm người khác hiểu lầm theo. Thông tin đã được confirm, ngồi đấy mà liên với chả tưởng . Liên tưởng của cậu là chân lý chắc . Theo tôi thấy với trình độ của cậu thì ko có tư cách để viết lách bất kỳ thứ gì đâu, cậu nWriter nửa mùa ạ
Sao cậu ko coi tôi là member thường mà phải đem "Nwriter nửa mùa" ra nói nhỉ ? Có phải cậu thấp quá nên phải kéo tôi xuống bằng cho đc cậu mà nói chuyện ko, nãy h tôi có lấy chức danh Nwriter hay mod gì để nói với cậu ko hay chỉ là mem thường =)) Việc tôi có viết dc gì ko 1 lần nữa ? Cậu có cửa để nhận định điều đó hả ? Sao vẫn chưa hiểu thế =))
Nãy h tôi đưa ra chân lý gì ko biết =)) ko chấp cậu làm gì =))
Sợ quá, giờ đem công lao của mình ra hù cơ đây, hãi . Tôi tự biết tôi chả có cái chức hiệu gì trong 4rum vì 1 năm qua tôi còn bận thi cử, nhưng mà gặp cái sai thì tôi nói, chẳng sợ thằng nào sất , vì tôi biết là mình đúng. Đừng tưởng mình đc cái icon tý teo mà hơn người khác, câu nói đùa, liên tưởng vớ vẩn của cậu cũng là chân lý, cấm thằng mem thường bật nhé
Đấy đấy, sao nãy h lúc nào câu nào cũng tự vả vô mặt mình thế, tôi chưa hề nghĩ cái việc làm của tôi là cao cả to lớn gì, nhưng cậu đã nói gì cậu nhớ ko ?
Tôi cứ nghĩ đã là nWriter thì phải nắm thông tin một cách chính xác, vì là người tực tiếp cung cấp thông tin cho member cơ đấy, xem ra cậu ko xứng đáng với danh hiệu này tý nào
Thế cái tôi làm đã đủ answer cho những dòng nói thiếu suy nghĩ này của cậu chưa ? =))
Tôi chả cấm ai và cũng chưa kêu cậu im, sao toàn cậu tự hoang tưởng thế =)) Chỉ có cậu tự nghĩ mình mem thường bị cấm nói thôi. Tôi thấy cậu góp ý kiểu ngứa mắt thì cm lại, ok?
Mà tức cười, tôi góp ý làm ai bực mình thế, cậu toefl chắc . Thế mà tôi tưởng cậu ấy rất mừng vì tôi chỉ ra cái sai trầm trọng trong dịch thuật mà đến cậu là nWriter cũng ko nhận ra cơ đấy
Đề nghị cậu lật lại mà xem :beach[1]: Mình đã viết ra những gì thì phải nhớ chứ :beach[1]:

Thôi tôi cũng end tại đây, tôi ko thích cách cậu nc, cậu thì cứ ko hiểu ý tôi nên cứ war, nên thôi tốt hơn hết là ko nói gì nữa, thấy cậu hết cách chữa rồi. Cậu có rep gì nữa tôi cũng ko đọc đâu, potay.com rồi. Cứ vả vô mặt mình như thế mà bắt lỗi thấy cũng mệt

toefl

Nấm nhỏ
Haiz, chung qui cũng tại mình dịch sai, mong anh em làm hòa nhau để cùng xây dựng một box pokemon ngày 1 tốt đẹp.
Một lần nữa xin lỗi mọi người :bye2[1]:
Để đền bù mình up video mới :yahoo[1]:
[YOUTUBE]DVGvlT69B8M&feature=player_embedded#![/YOUTUBE]
-------Update :D
[YOUTUBE]QX8uV5PyK94[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]wIszk30KGhY[/YOUTUBE]

ratmoonser

Thành viên lâu năm
sac mới ko lên 4r có 1 ngày mà có war trên này rồy o_O !!!!! 2 bạn Wow và Ul ko cãi nhau nữa!!! Dù ai đúng ai sai thì cũng nên nghĩ cho người kia 1 chút, nếu mình là người lớn rồi mình phải biết xử lý thế nào để mọi chuyện êm đẹp chứ, đều là fan pokemon cả mà !!!!

BubbleHead

Nấm bình thường
sac mới ko lên 4r có 1 ngày mà có war trên này rồy o_O !!!!! 2 bạn Wow và Ul ko cãi nhau nữa!!! Dù ai đúng ai sai thì cũng nên nghĩ cho người kia 1 chút, nếu mình là người lớn rồi mình phải biết xử lý thế nào để mọi chuyện êm đẹp chứ, đều là fan pokemon cả mà !!!!
Battle thui =) ai thua phải công nhận ng kia là đúng ;)) cách giải quyết hiệu quả và nhanh gọn ;)) hiu hiu -.- ... và đọc nãy h thấy hình như bạn Ulti hiểu lầm ý bạn wow,oh well

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cuối cùng cũng đã ra evol của 3 stater mọi người cứ việc thưởng thức nhưng hãy khoan sặc máu nhé vì vẫn chưa confirm nên yên tâm 8-}( và mình tin chắc là fake, 1 fan pokemon cũng bik dc là hack rồy 8-}) :

lightning

Nấm nhỏ
Có bạn nào biết tại sao con Raichu của mình có SP Atk nhỏ hơn con Dragonite của mình rất nhiều nhưng khi cả 2 con sử dụng chiêu thunderbolt đánh 1 con thuộc hệ nước thì Raichu lại cho sức damage mạnh hơn con Dragonite không ? Phải chăng vì chiêu thunderbolt là chiêu thuộc hệ điện cùng hệ với con Raichu nên có sự tăng cường thêm sức damage ?

BubbleHead

Nấm bình thường
Có bạn nào biết tại sao con Raichu của mình có SP Atk nhỏ hơn con Dragonite của mình rất nhiều nhưng khi cả 2 con sử dụng chiêu thunderbolt đánh 1 con thuộc hệ nước thì Raichu lại cho sức damage mạnh hơn con Dragonite không ? Phải chăng vì chiêu thunderbolt là chiêu thuộc hệ điện cùng hệ với con Raichu nên có sự tăng cường thêm sức damage ?
chính xác,cùng hệ thì stab move sẽ mạnh hơn,damage thật sự của rai khi dùng t-bolt thay vì là 95 thì sẽ là 95 x 1,5 ;) d.nite là dragon flying nên k dc stab ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN